• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Sự chỉ báo tâm lí của mèo qua đuôi

chienvet

Chuyên gia thú y
Không biết mèo của các bạn biểu hiện tâm lí của chúng như thế nào qua cái đuôi của nó. Các bạn thử để ý xem nhé!:D.
Đây là một số biểu hiện được gợi ý :

meomum

Member
Ôi trời ơi! Nêú như vâỵ thì cu Mứơp đuôi chìa khóa cụt láo toét quá, vì cái đuôi nó nói lên:
Mẹ ơi! Mướp sẵn sàng thích thú chê nhạo mẹ, he...he...he...he.

a thằng Cò nhà em thì luôn có kiểu đuôi phòng thủ,hùng hổ kia
còn con Chi thì đuôi thẳng đứng thân thiện,hài lòng
cảm ơn anh Chiền về bài viết đã cho em biết chúng nó đang nghĩ gì nhá :))

akays1801

Member
lúc nào em nhà mình cũng dựng đứng đuôi lên ý...lông đã dài còn xù nữa... nghịch như con quỷ...hôm nay nó cào chảy cả máu tay mình...
hức. Không biết như thế là thuộc trạng thái nào nữa

ngudaymuon

Active Member
Chả đúng :)) mèo nhà chị không vô cảm, mà là lông nó Xù quá, chẳng biết đuôi nó đang muốn nói gì nữa :))

Kún¥êu

Member
Nếu theo bài này của bác sĩ Chiền thì con Xám nhà mình luôn hạnh phúc khi ở bên mình sao. Ôi yêu Xám yêu quí, thương em Xám nhất trần đời.

giangnth

Mèo nhà em đốt đuôi cuối cùng bị bẻ ngoặt lại (tật từ nhỏ, ko phải cụt đuôi) thì xem thế nào ạ?

ơ thế hóa ra bé mèo nga mình mới nuôi luôn tức giận với mình àh?? lúc mình cử động là lông đuôi, lông mình..nói chung là toàn bộ lông nó cứ xù cả lên, đuôi cũng cong lên, chân nhón nhón nhảy tưng tưng...xông vào ôm chân mình cạp lấy cạp để...thế là biểu hiện gì vậy???

Sheryl

Active Member
ơ thế hóa ra bé mèo nga mình mới nuôi luôn tức giận với mình àh?? lúc mình cử động là lông đuôi, lông mình..nói chung là toàn bộ lông nó cứ xù cả lên, đuôi cũng cong lên, chân nhón nhón nhảy tưng tưng...xông vào ôm chân mình cạp lấy cạp để...thế là biểu hiện gì vậy???
Cẩn thận nhầm với rất hạnh phúc khi nhìn thấy bạn ;;).

becan1987

Member
vậy là nó ghét bạn đó, thấy mặt bạn là nó nổi khùng luôn, xông vào chiến đấu thôi =))=))=))

hathu08

Active Member
nhiều khi Tí chuột nhà mình cũng thế, nhưng mà nó thích đùa thế thôi chứ không phải ghét bỏ gì đâu, nhất là bọn mèo con, đang tập rình và ngứa răng thích cạp lấy cạp để.
Ngày xưa mình nuôi Còi đuôi cụt như đuôi thỏ, cứ ngoe nguẩy cái đuôi nhìn buồn cười lắm :))

meonho124

Member
:)) dạo này sáng sáng Bơ hay dậy sớm chui lên giường đánh thức em dậy đuôi nó cũng dựng thẳng lên rồi rung lên sung sướng đầu cứ cọ lấy cọ để vào mặt mình rồi rên grừ grừ ý bảo cứ như bảo em sắp thành con gái rồi này biểu hiện của dịu dàng nữ tính là đây :))

Cún Mèo

Member
Còn mình thì khổ lắm, thằng Bò nó ngủ cạnh mình, cứ không hài lòng cái gì là nó quật đuôi đành đạch... Đã thế lại còn thở ụt ịt nữa... Đêm nào cũng xì trét vì đuôi của Bò.

beputa141

òai ~.~ môi~ khi thây' con thăng` lăn` là em Pon nhà em lại "rât' hạnh phúc khi nhìn thây' " =]]