• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

sắp phải xa đàn mèo rùi,buồn quá

meoliebe

Ngồi nhìn mấy đứa nhóc chơi với nhau, nghĩ tới ngày không còn nhóc nào bên mình, sao mà chán cuộc đời này thế :(( đã sinh ra mình yêu mèo, lại bắt mình ko được nuôi mèo =((=((=((=((=((=((=((=((

kimtruongthinh

Bạn ơi cho hỏi em mèo đen kia là đen tuyền hay vằn, và có phải đực ko? Nếu đúng bạn ko chê thì mình xin nhận nuôi em nó.

meoliebe

các bạn trên diễn đàn nhận nuôi hết rùi bạn à,giờ mình chỉ còn mỗi con mèo mẹ chưa biết nên làm sao thui.

mei_chan

Member
em nghĩ là mèo mẹ chị cứ an tâm gửi mọi người trên này, có thể lúc đầu mèo mẹ sẽ chưa quen nhà mới nhưng được chủ mới yêu thương sẽ nhanh chóng quen dần thôi.CHị không phải lo lắng quá đâu ạ

ấy đúng hem, tớ nhìn nick quen quen, đoán ngay ra, hehe, tớ bồ đây, nhìn bọn mèo con yêu quá, nhà bố mẹ tớ cũng đang có 1 đàn mà nghĩ đến cảnh phải chia cắt mẹ con nó tớ thương quá, số bọn mình làm sao í :(:)(:)((

bizonzon

Active Member
Mình hiểu tâm trạng của bạn, vì mình cũng không ít lần nghĩ tới chuyện đi lấy chồng thì đàn mèo để cho ai. Mà mình còn nuôi 4 đứa, có mang đi được cũng ko thể mang hết. Nghĩ đến cảnh đứa này mang đi, đứa này để nhà, đứa này phải cho đi ở nhà khác, mình chia ly chúng nó, chúng nó chia ly nhau, thực sự chịu không nổi.
Bạn có 1 đứa, hãy thử nói chuyện với chồng bạn xem, mình nghĩ là chồng bạn có thể cảm thông được, và nói chuyện với bố mẹ chồng giúp bạn. Chồng bạn yêu bạn cũng một phần do lòng nhân ái của bạn, phải ko? (vì mình thấy ai yêu động vật cũng có lòng nhân ái). Vậy bạn thử nhấn mạnh vào điểm đó xem thế nào.

meoliebe

chồng mình ko phản đối việc mình nuôi mèo. Nhưng vì nhà chung cư, lại chật, mẹ và em chồng đều ko thích, nên mình ko dám xin. cứ nghĩ tới việc mình mang hết con của mèo mẹ đi cho mọi người, rồi mèo mẹ tha thẩn đi tìm con, mình thấy mình ác quá :(

meoliebe

hic ấy ạ. tớ chán lắm rùi :(( bức bối quá. Số bọn mình đúng là khổ thật