• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Sắp nhỏ nhà em :x

meotronway

Thấy các ac toàn up hình mèo Tây, nhà e chỉ đc nui mèo thường thôi, hnay e up cho các e làm quen :x

yoon_cat

Member
nhà bẹn nuôi nhiều mèo thích thế. Nhà mình đang nuôi 1 bé mèo cái, hi vọng tương lai không xa sẽ có 1 đàn như này

X

xuka3691

Guest
ôi chà, em mèo đen thích quá.

nhà mình cũng có 3 em mèo ta. 2 em trắng 1 em vàng, mình cũng xây nhà cho chúng nó nữa. xây nhà rồi mọi người vào nói chuyện, vui lắm.

trước học cấp 3 mình cũng có 1 em mèo đen 100%, bạn mình tặng sinh nhật. thực ra là cũng k phải tặng sinh nhật, nhưng vì mình sợ bố mẹ k cho nuôi nên xin bạn vào dịp gần sinh nhật mình và bảo là bạn tặng ^^, sau này e ý đi mất. mình tiếc mãi. từ đấy đến giờ chưa có dịp nuôi lại 1 em mèo đen nào nữa

meotronway

thật ra mình có 2 em mèo đen lận, toàn lụm ngoài đường về thôi. Mà giờ 1 e đi mất tiu r :(

madcat

Member
bạn mun giống Mun thối nhà mình thế :(
còn bạn mướp nữa, giống bạn Hổ nhà mình

Azu

Member
mấy đứa nhà bạn mấy tuổi rồi mà còn quấn người thế :x
bé mướp vân đẹp, mũi nhọ >:D< Bàn chân nó có đen luôn không ? Mèo thường ngón hồng nhìn cũng yêu lắm nhưng mấy đứa bàn chân đen hay có đốm trên lòng bàn chân nhìn ăn chơi hơn nên tớ thích :))
có bố mẹ ủng hộ thích thật ;)
bạn đã "kế hoạch hóa gia đình" cho chúng nó chưa ?
Mèo ta cũng xinh mà :-* mà chúng nó khôn hơn, đỡ lo mất, với lại chơi với chúng nó cũng thích hơn, vì khôn nên khó dụ lắm :x

meotronway

mấy đứa nhà bạn mấy tuổi rồi mà còn quấn người thế :x
bé mướp vân đẹp, mũi nhọ >:D< Bàn chân nó có đen luôn không ? Mèo thường ngón hồng nhìn cũng yêu lắm nhưng mấy đứa bàn chân đen hay có đốm trên lòng bàn chân nhìn ăn chơi hơn nên tớ thích :))
có bố mẹ ủng hộ thích thật ;)
bạn đã "kế hoạch hóa gia đình" cho chúng nó chưa ?
Mèo ta cũng xinh mà :-* mà chúng nó khôn hơn, đỡ lo mất, với lại chơi với chúng nó cũng thích hơn, vì khôn nên khó dụ lắm :x
:))...thằng nhok mướp giang hồ lắm ớ, mập ú nhất nhà...nhà mình ko triệt bé nào vì như thế mèo sống ko thọ, bệnh tật ko à. Do nuôi có đực cái nên tụi nó cũng ít đi. Bé vàng đang có bầu với bé vàng còn lại :))

:))...thằng nhok mướp giang hồ lắm ớ, mập ú nhất nhà...nhà mình ko triệt bé nào vì như thế mèo sống ko thọ, bệnh tật ko à. Do nuôi có đực cái nên tụi nó cũng ít đi. Bé vàng đang có bầu với bé vàng còn lại :))
Nhầm nhé bạn:(. Mèo bị triệt sản thì còn béo khỏe hơn và sống lâu hơn do hạn chế được nhiều bệnh như viêm nhiễm đường sinh sản, ung thư....Mèo cũng ít bỏ nhà ra đi=> hạn chế rủi ro bị bắt trộm, nhiễm bệnh truyền nhiễm nhiễm như giảm bạch cầu, viêm phổi.... chỉ có vấn đề là dễ béo phì do không có nhu cầu về sinh lý=> không tiêu hao nhiều năng lượng;)),nói chung là mình thấy lợi nhiều hơn.