• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Sâu quảng cáo đang ngày càng lộng hành trên Vietpet

chienvet

Chuyên gia thú y
Dạo này mình thấy các Mode rất "lười" xử lý các bài quảng cáo (spam) của các nick mới không liên quan đến Pet. Và các topic đó ngày ngày chiếu vào mắt người đọc rất phản cảm.
Ví dụ như trong box sức khỏe mèo, mình cứ mở ra là đập ngay vào mắt mình cái topic: Tăng cường sinh lý nam VP-RX
Hoặc ở đây: cứu khẩn cấp chó của tớ với
Khi chó của người ta đang có bệnh thì họ lại vào ngay bên dưới topic để đăng quảng cáo về đồ điện tử.
Như vậy bọn sâu này càng ngày càng thâm nhập sâu vào từng chi tiết để ẩn mình :-w
Thiết nghĩ bộ máy quản trị cần phải hoạt động quyết liệt hơn! Nếu không thì diễn đàn ngày càng giảm mức độ yêu mến của những người nuôi pet!
Nếu các Mode cũ không đủ thời gian đề rà soát, dọn rác cho diễn đàn thì tuyển các Mode mới đi ạ!
Thanks

Vâng! Đúng vậy mình vào mục Rao vặt mua bán chó mèo cũng thấy rất nhiều bài quản cáo..... Giờ là Vietpet thông tin Cún với Mèo và thông tin quảng cáo rao vặt các mặt hàng phục vụ con người mất thôi8->

Quan điểm của bác Chienviet em đang định nói thì bác đã nói giúp em rồi. :-w

Dù gì cũng rất cảm ơn bác Chienviet đã có đôi lời góp ý với mong muốn cho diễn đàn VP ngày càng xanh....sạch.....đẹp hơn ... :)):))

Cũng cùng theo quan điểm của bác ,theo em nghĩ diễn đàn bây giờ MOD công tâm, có uy tín với anh em thì đa số là đang buồn và đang chán nản với cái bộ máy thực tại của VP , 1 phần cũng vì công việc riêng của mỗi người nữa nên cũng ít Online, còn những Mod mà dỗi việc quá thì chả biết làm gì em thấy cũng OL suốt nhưng có biết làm cái gì đâu, có làm được trò trống gì đâu, cái cần làm thì ko làm đến nơi đến chốn ra ngô ra khoai , cái ko đáng làm thì cứ làm rồi ra vẻ quan cách hiểu biết dậy đời làm khôn này nọ , em thấy nó cũng chả ra đâu vào đâu. Phải nói đúng hơn là '' Xử lý ko công tâm không ai nể '' =))

Thiết nghĩ bộ máy quản trị cần phải hoạt động quyết liệt hơn! Nếu không thì diễn đàn ngày càng giảm mức độ yêu mến của những người nuôi pet!

Nếu các Mode đương thời nào không đủ khả năng chuyên môn đề rà soát,hay ko đủ trình độ ( cũng như tư cách đạo đức) dọn rác hay biết cách làm gì nên làm cho diễn đàn thì BQT ( Bác cả Kycaugo & anh PhamHuyHoang nên tuyển các Mode mới đi ạ.

Xin chúc bộ máy Diễn đàn Vietpet sớm được cải tổ với mong muốn diễn đàn VP nhà ta Mãi là 1 sân chơi...Xanh....Sạch....Đẹp....của tất cả ACE đam mê cún . :-??

phamhuyhoang

Active Member
mình không đồng tình với bài viết của Tùng !sâu rác quảng cáo thì bất kì diễn đàn nào cũng bị tình trạng như vậy .nhất là với web nào càng nổi tiếng thì càng bị vấn đề này xảy ra. cũng vì vậy khi vào vietpet.com có bức tường lửa nhằm ngăn chặn quảng cáo tự động của các cty quảng cáo. Với cách thức đăng nhập làm thành viên và post thủ công như thế này là đã làm hiệu quả lắm rồi ^_^ làm MOD của diễn đàn như làm Dâu trăm họ nên không tránh được việc mất lòng người này ,được lòng người kia .làm việc với niềm đam mê chung mà thôi ^_^ Mình thấy nên bỏ qua những tiểu tiết ,đố kị cá nhân mà cùng thoải mái tâm lí với thú vui của mình thì hay hơn .
* Mình thích các làm việc ,cách chơi của CLB MAL ^_^ có mục đích .....

mình không đồng tình với bài viết của Tùng !sâu rác quảng cáo thì bất kì diễn đàn nào cũng bị tình trạng như vậy .nhất là với web nào càng nổi tiếng thì càng bị vấn đề này xảy ra. cũng vì vậy khi vào vietpet.com có bức tường lửa nhằm ngăn chặn quảng cáo tự động của các cty quảng cáo. Với cách thức đăng nhập làm thành viên và post thủ công như thế này là đã làm hiệu quả lắm rồi ^_^ làm MOD của diễn đàn như làm Dâu trăm họ nên không tránh được việc mất lòng người này ,được lòng người kia .làm việc với niềm đam mê chung mà thôi ^_^ Mình thấy nên bỏ qua những tiểu tiết ,đố kị cá nhân mà cùng thoải mái tâm lí với thú vui của mình thì hay hơn .
* Mình thích các làm việc ,cách chơi của CLB MAL ^_^ có mục đích .....
Tất nhiên anh là anh, anh nói thì em phải nghe rồi, nhưng vấn đề em muốn nói ở đây là cái khả năng trình độ và cái cách làm việc chả ra đâu vào đâu rồi cả về tư cách đạo đức của người MOD đó có đủ tư cách và trình độ để giữ cương vị làm mod ( cầm cân nảy mực & xử lý có công tâm ) hay không ấy ,chứ đâu có phải riêng vấn đề sâu rác xâm nhập diễn đàn với mục đích spam quảng cáo lung tung mà em mới mượn cớ em nói ra đâu :D
Xem ra gần đây 1 vài Mod với hình ảnh và cách làm việc của họ thì đúng là đang làm xấu đi hình ảnh của Vietpet, cũng như làm xấu đi hình ảnh đội ngũ MOD diễn đàn Vietpet từ trước đến nay , sự việc này thì ai ai cũng biết mười mươi rồi, cũng rất nhiều anh em cũng có những suy nghĩ như em, và có không nói ra ở đây thì người đời cũng biết anh Hoàng à, chủ yếu họ có muốn nói hay không thôi . Thôi mọi vấn đề em cũng xin trao đổi thẳng thắn ở đây, em xin dừng ở đây .:-??

Hãy để thời gian nói lên tất cả vậy .