• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Sát thủ rùa hồ gươm 1 thời ;))

gàsiêunhân

Active Member
Khi những chiếc bẫy rùa tai đỏ ở Hồ Gươm mỗi ngày chỉ bẫy được chừng hơn chục con, thì “câu thủ” Nguyễn Trung Thành chỉ với một lưỡi câu chùm và vài chục mét dây cước câu được hơn hai chục con rùa tai đỏ chỉ trong một giờ đồng hồ.
Với thâm niên 4 năm câu rùa tai đỏ, Thành "kính" được “làng câu” nể phục với những tài câu rùa tai đỏ đặc biệt.
Thành cho biết, mấy năm trước, khi còn đang học phổ thông, anh đã cùng nhóm bạn thường đi khắp các hồ ao ở Hà Nội câu rùa tai đỏ bán ở chợ đêm và các nhà hàng làm món nhậu.
Nay đã làm kinh doanh, nên chỉ khi có những chủ thầu các ao hồ thuê hoặc nhờ câu thì Thành mới "làm" để cứu đàn cá nuôi khỏi sự tiêu diệt của rùa tai đỏ.
50m cước loại 2 khìn rưỡi 1m và quả lục 8 khìn

Kim Zít và chiến lợi phẩm

vits2be

Member
Cho bạn này ra hồ hoàn kiếm chung sức tiêu diệt rùa tai đỏ lại hay nhỉ. Còn good hơn !

gàsiêunhân

Active Member
Hồ Gươm là địa bàn hoạt động thời học sinh thôi, giờ lớn hết rồi mà! Hồi trước nó câu được con baba 12kg không biết có phải con cháu cụ rùa không, xong bị công an phường hai bà trưng bắt và làm chết

vits2be

Member
Hồ Gươm là địa bàn hoạt động thời học sinh thôi, giờ lớn hết rồi mà! Hồi trước nó câu được con baba 12kg không biết có phải con cháu cụ rùa không, xong bị công an phường hai bà trưng bắt và làm chết
Hix. Cn baba 12kg mà là con cháu cụ rùa thì tội của em nó nhớn lắm đấy:not talking:

Zen189

Member
Công an tắc trách quá , đáng ra bắt được phải thả trở về với môi trường sống chứ nhỉ.

vits2be

Member
Tận 12kg thịt baba cơ mà thả về làm gì. Đấy bắt và làm chết ,có khi nó được mang lên bàn rượu cũng rồi. kakaka

Zen189

Member
Tận 12kg thịt baba cơ mà thả về làm gì. Đấy bắt và làm chết ,có khi nó được mang lên bàn rượu cũng rồi. kakaka
Ừ công nhận. Công an còn nhậu giỏi hơn người bình thường ấy chứ!

hoangtkv

Active Member
Kiểu câu trùm này thì đến cả cụ rùa cũng mắc phải, đấy là một phần nguyên nhân vết rách trên mài của cụ đó. Nhưng như thế này cũng là một ý tưởng hay, sau khi bắt nhốt để điều trị cụ rùa thành phố HN phát động phong trào câu thi rùa tai đỏ trên Hồ Gươm có khi hay =))

bengvip

Active Member
Kiểu câu trùm này thì đến cả cụ rùa cũng mắc phải, đấy là một phần nguyên nhân vết rách trên mài của cụ đó. Nhưng như thế này cũng là một ý tưởng hay, sau khi bắt nhốt để điều trị cụ rùa thành phố HN phát động phong trào câu thi rùa tai đỏ trên Hồ Gươm có khi hay =))
hehe câu xong ngồi luôn ven hồ nhậu chiến lợi phẩm luôn!hi`hi`

gàsiêunhân

Active Member
Em thì chưa thử ngồi bên hồ nhậu rùa bao giờ chứ hồi xưa hay đêm đêm bám càng mấy ông anh đem bếp ga du lịch, thịt bò, phồng tôm, mực khô ra hồ vừa câu tôm vừa chén lắm
Hồi cấp 2-3 câu rùa tai đỏ rồi đem ra chợ đồng xuân với ngồi chợ đêm bán trở thành thú vui của mấy thằng trẻ con nhà gần hồ ý mà, giờ lớn hết rồi, thằng đi học, thằng đi làm, đã thế giờ ở hồ làm chặt nữa, không câu được công khai như hồi xưa

vits2be

Member
Em thì chưa thử ngồi bên hồ nhậu rùa bao giờ chứ hồi xưa hay đêm đêm bám càng mấy ông anh đem bếp ga du lịch, thịt bò, phồng tôm, mực khô ra hồ vừa câu tôm vừa chén lắm
Hồi cấp 2-3 câu rùa tai đỏ rồi đem ra chợ đồng xuân với ngồi chợ đêm bán trở thành thú vui của mấy thằng trẻ con nhà gần hồ ý mà, giờ lớn hết rồi, thằng đi học, thằng đi làm, đã thế giờ ở hồ làm chặt nữa, không câu được công khai như hồi xưa
Thế bạn cũng đã từng câu rùa tai đỏ rồi à. Sao bây giờ không xin phép được câu rùa tai đỏ ở hồ gươm để giúp cụ rùa. kakaka:cool:

gàsiêunhân

Active Member
Thế bạn cũng đã từng câu rùa tai đỏ rồi à. Sao bây giờ không xin phép được câu rùa tai đỏ ở hồ gươm để giúp cụ rùa. kakaka:cool:
Mình trong tổ câu tôm và bắt ve đổ rế chứ không trong tổ câu rùa, đợt trước cũng hay lanh tranh đú đởn xong mấy lần bị lục nó găm vào người nên cạch luôn, với cả mình thuộc dạng vui đâu chầu đấy thôi :)):)):))

vits2be

Member
Bạn thử nói cách câu rùa tai đỏ xem nào, tớ chỉ biết câu cá bằng móc chùm thôi. Câu rùa thì như nào ????????

gàsiêunhân

Active Member
Bạn thử nói cách câu rùa tai đỏ xem nào, tớ chỉ biết câu cá bằng móc chùm thôi. Câu rùa thì như nào ????????
chỉ đơn giản là buộc lưỡi lục vào tầm 50m cước, thấy rùa nổi thì quăng lục ra nhưng quăng xa con rùa để không bị động nước làm nó lặn, sau đó từ từ quấn dây lại, đến gần chỗ con rùa rồi thì mới giật để lục găm vào người nó (giống như đánh 3 tiêu nhưng vì 3 tiêu mà găm vào người rùa thì kiểu gì cũng chết nên không dùng được) vì rùa khi nổi thường không bơi mà cứ nổi nguyên 1 chỗ hoặc trôi từ từ theo dòng nước nên giật chúng vào người nó không khó

vits2be

Member
Thế vẫn có con câu trượt nhỉ, rùa ở hồ gươm câu không biết có hết được không. Tớ đang nghiên cứu cách câu hết rùa hồ gươm đây. Hihihi

gàsiêunhân

Active Member
Thế vẫn có con câu trượt nhỉ, rùa ở hồ gươm câu không biết có hết được không. Tớ đang nghiên cứu cách câu hết rùa hồ gươm đây. Hihihi
tất nhiên là phải trượt chứ, câu thì mình không biết chứ ở gần nhà mình có ông sửa xe ông ý kêu cho ông ý 200k ông ý mua đất đèn thả vào hồ thì nổi cả rùa cụ ngay

vits2be

Member
tất nhiên là phải trượt chứ, câu thì mình không biết chứ ở gần nhà mình có ông sửa xe ông ý kêu cho ông ý 200k ông ý mua đất đèn thả vào hồ thì nổi cả rùa cụ ngay
Đúng rồi đấy bọn đi giết trộm cá chúng nó thả xuống đầm hồ là chết hết cá nổi trắng mặt nước ngay.Ở hồ gươm mà bắt cụ rùa là làm thế được nhưng khi thả cụ xuống là phải cải tạo môi trường nước cho cụ. Xem ra cách này hay, hihihi

Đúng rồi đấy bọn đi giết trộm cá chúng nó thả xuống đầm hồ là chết hết cá nổi trắng mặt nước ngay.Ở hồ gươm mà bắt cụ rùa là làm thế được nhưng khi thả cụ xuống là phải cải tạo môi trường nước cho cụ. Xem ra cách này hay, hihihi
Cái phần cải tạo hồ xem ra còn tốn kém hơn là xây cái hồ mới nữa!
Nếu cái đoạn dây mỏng manh đó mà kéo được cụ ruà lên thì làm gì có chuyện cụ có lưỡi câu dính trên mai được!

vits2be

Member
Cái phần cải tạo hồ xem ra còn tốn kém hơn là xây cái hồ mới nữa!
Nếu cái đoạn dây mỏng manh đó mà kéo được cụ ruà lên thì làm gì có chuyện cụ có lưỡi câu dính trên mai được!
À ý mình bảo bắt cụ rùa lên rồi thả đất đèn cho rùa tai đỏ chết hết không sống sót con nào.Sau đó thì cải tạo môi trường nước là xong.Mong mỏi thì cứ nói thế cho vui chứ có nói thật là phải làm như vậy đâu. Cầu chúc cụ rùa mau được cứu chữa :(