• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Sáng buồn lôi chó ra ngắm :(

tuanml

Bản tiêu chuẩn rất tuyệt nhưng các bác VKA có thể sẽ sửa, còn Xoài thì mãi mãi là huyền thoại chó PQ đã chinh phục được châu Âu. Em mong rằng ngày nào đó với bản tiêu chuẩn các bác lại làm được điều Xoài đã làm, chó PQ lại có giá mấy chuc tỉ như bác Kiêm nói - dân ta lại có thêm một cơ hội thoát nghèo! Con chó nó có giá nên lỡ có chạy mất người ta cũng không thịt

ai da, lại có cao thủ đăng đàn. Xin được chỉ giáo thêm đê mởi mang hiểu biết của em và nhiều người trên diễn đàn về vụ lưỡi đen hay đốm vì em thấy nhiều giống chó Tây như Lap hay GSD lưỡi có đen đâu mà vẫn là giống chó số 1 thế giới, ước gì chó PQ nhà ta cùng sánh vai với các giống chó đó thì hãnh diện biết bao.

chém gió tí: em thì không thấy sắc tố đen được ưa chuộng lắm vì ai cũng thích trắng cả:

- Tắm trắng, kem trắng da,.... có dịch vụ tắm đen nào đâu.
- Những nước có nhiều người da trắng thì giầu có hơn, dân ta ai cũng muốn đi định cư ở đó. Mấy người sang nước nhiều người da đen đâu.
- Các cô hoa hậu nữa, đa phần toàn là da trắng hay ít ra cũng là bánh mật, ít khi đen thui!.....
- Nhà cửa hay phong thủy nữa, có mấy người chọn sơn nhà màu đen, hay đồ vật màu đen. Màu đen thường tượng trưng cho xui xẻo, thế lực hắc ám, ma quỷ,..... nói chung đa phần là không tốt
- Độ thông minh thì CPQ chắc không thể so với Lap hay GSD được nhé bác
.....:D
Căng thẳng quá! Tôi thì không biết Tây nó như thế nào? Chứ Việt Nam ta thì trằng đến đâu cũng phải có một chỗ màu đen. Mà chúng ta cũng chui ra từ "cái chỗ màu đen" đó phải không các ae? hì... Đừng nói "Màu đen thường tượng trưng cho xui xẻo, thế lực hắc ám, ma quỷ,..... nói chung đa phần là không tốt" bạn ah! Nói chung là phải có chỗ trắng chố đen....Vui vẻ, vui vẻ!

tuanml

DỊCH VỤ SỬA CHỮA TẠI NHÀ & CƠ QUAN

http://www.dichvusuachuatainha.com
Thợ chuyên nghiệp, nhanh nhiệt tình

Bảo dưỡng - Sửa chữa - Lắp đặt -Phục vụ 24/24.

Sửa tại nhà & Cơ Quan có (VAT)

(Hỗ trợ kỹ thuật: 0983 115 078)

RẤT HÂN HẠNH ĐƯỢC PHỤC VỤ QUÝ KHÁCH

Bạn ơi qua nhà mình thay cho cái dây curoa máy giặt với. hì tớ ở Hà Đông

dattran251

Member
Em thấy nói CPQ lưỡi phải đốm hoặc đen, vậy chú này có lỗi gì không bác? Em hỏi để học hỏi, có gì mong chủ thớt thông cảm!
Cho em hỏi ké chút, Em là thành viên mới nhờ các Admin hướng dẫn em cách pot bài lên diễn đàn với, em cảm ơn!
Em của mình nuôi lỗi đuôi bạn + với chân trước chưa được thẳng , do có 1 giai đoạn lúc nhỏ em nó kén ăn + gặp bạo bệnh nên chân bị khuỳnh và hạ bàn trầm trọng, bây giờ chân đỡ rất nhiều rồi
CÒN việc bạn mới chơi, thì bạn nên tham khảo bảng tiêu chuẩn và các con giống tốt trên diễn đàn bạn sẽ đỡ nhiều tiền đóng học phí cho môn học + chơi " chó phú quốc" đó.
Dưới đây là ảnh lúc cu cậu này được 3,5 tháng - 5,5kg( lúc này đã phục hôi được rất nhiều rôi nhưng các bạn hãy nhìn kỹ phần chân để biết mình nuôi nó lúc 3 tháng- 3kg khó khăn đến mức nào )

can_508381

Member
Cuối tuần này rảnh, cho e nó lên bãi đất Q12 cho nó chạy thoải mái 1 bữa đi Đ
Thân!

dattran251

Member
Cuối tuần này rảnh, cho e nó lên bãi đất Q12 cho nó chạy thoải mái 1 bữa đi Đ
Thân!
em dạo này đi làm ca suốt a Kien haizzz, để em coi tình hình sao thu xep chở nó đi 1 bữa thất hứa với ae hoài

tuanml

Em của mình nuôi lỗi đuôi bạn + với chân trước chưa được thẳng , do có 1 giai đoạn lúc nhỏ em nó kén ăn + gặp bạo bệnh nên chân bị khuỳnh và hạ bàn trầm trọng, bây giờ chân đỡ rất nhiều rồi
CÒN việc bạn mới chơi, thì bạn nên tham khảo bảng tiêu chuẩn và các con giống tốt trên diễn đàn bạn sẽ đỡ nhiều tiền đóng học phí cho môn học + chơi " chó phú quốc" đó.
Dưới đây là ảnh lúc cu cậu này được 3,5 tháng - 5,5kg( lúc này đã phục hôi được rất nhiều rôi nhưng các bạn hãy nhìn kỹ phần chân để biết mình nuôi nó lúc 3 tháng- 3kg khó khăn đến mức nào )
Con này của bạn lúc nhỏ chân vòng kiềng quá. Chân này mà làm thủ môn hay bị sút qua háng lắm. :D. Nuôi chó con khó nói thật, lúc nhỏ nhiều con rất đẹp nhưng lớn lên lại lỗi này, lỗi lọ. Con thì lúc nhỏ không ai bắt đến lúc lớn lại như người mẫu. Đúng là phải có học phí và một số số tgian kinh nghiệm thực tế mới có con mắt tinh đời được.

dattran251

Member
Con này của bạn lúc nhỏ chân vòng kiềng quá. Chân này mà làm thủ môn hay bị sút qua háng lắm. :D. Nuôi chó con khó nói thật, lúc nhỏ nhiều con rất đẹp nhưng lớn lên lại lỗi này, lỗi lọ. Con thì lúc nhỏ không ai bắt đến lúc lớn lại như người mẫu. Đúng là phải có học phí và một số số tgian kinh nghiệm thực tế mới có con mắt tinh đời được.
Coi gia phả chó con đó bạn, chủ yếu ít nhất là cha mẹ nó mình phải thấy tận mắt thì sẽ dễ đoán được tương lai con chó hơn...hihi đỡ tốn học phí :D