• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Rottweiler nên để đuôi hay không...? Xin ý kiến ae

Mr.Đăng

Member
Nhà em sắp dón đàn cún vào đầu tháng 10 này mà em đang phân vân giữa để đuôi hay cắt:-?? xin ae chỉ giáo ;;);;);;)

tatu94

Nửa để đuôi nửa cắt đi bác :)) Theo ý kiến riêng e thì cắt đi tôn hẳn lên vẻ đẹp và lầm lì của rott , nhưng bây giờ đang style để đuôi đó bác , tùy bác thích thì để k thì cắt thôi . À mà nếu cắt sẽ không đi dogshow đc tại dính vào lỗi thay đổi ngoại hình chó :))

bengvip

Active Member
1khi đã thích rott thì kể cả có cắt đuôi 2 để thì đều thấy đẹp!

Mr.Đăng

Member
Rot thì vẫn đẹp , mà thấy nhiều người gần đây lại khoái để đuôi chủ yếu là đàn cún ý chứ :x:x

đàn của tớ đợt này cũng đã cắt đuôi, nhìn chông nó khỏe và chiến hơn
giống dor đấy ai cũng thích cắt tai mặc dù rất kỳ công

damson82

Member
Tùy vào sở thích của mỗi người.
Riêng với mình cắt đuôi không bao giờ nuôi!Bởi vì khi đi về thấy nó chạy ra vẫy đuôi mừng chủ củng thấy vui rồi!

BILL_HỊP

Member
cắt đuôi nhìn như chó tàu =.="
mỗi lần về nhìn nó vẫy đuôi mà thấy vui , chứ cắt đuôi mỗi lần mình về là nó ngoáy đít mừng ko à =))