• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Rottweiler Giống - đẹp Sắp Có Mặt Tại Vn

haiqui

Member
Nhìn con Rott đẹp và ngầu quá, em cũng thích chơi giống bặm trợn như thế này lắm, nhưng vì nhà có con nít nên hơi nhát tay dắt về. Sẵn đây anh Ly-Giang và anh Doanhcauson cho em hỏi thăm 1 điều là sao những con Rott mà anh Doanh chơi thì luôn là những con có đuôi vậy anh, em không biết đó là sở thích hay là sao vậy anh (vì em thấy ở những nơi khác con Rott đều bị cắt đuôi). Xin chúc mừng anh Doanh :-bd.

doanhcauson

Vietpet sponsor
Chào bạn Haiqui,

Cám ơn bạn đã có lời khen. Những con rottweiler thấy nó bặm trợn như thế chứ thật ra nó rất thân thiện và dể làm quen lắm bạn. Điển hình là những con rott mình nhập về , tuy đã trưởng thành nhưng chúng đều rất thân thiện ngay cả đối với trẻ em và người lớn trong gia đình mình. Còn về sở thích rott có đuôi hay không đuôi thì mình cũng xin trả lời là tất cả những con rott nhập từ Châu Âu và vài nước Châu Á hiện nay(như Thailand ,Indonesia, India...) đều để đuôi .Ở Châu Âu đã cấm cắt đuôi và cắt tai( đối với giống chó khác) nên muốn kiếm 1 con rott cắt đuôi cũng là hơi khó. Nhưng cũng có vài nơi như ở Mỹ và vài nước khác vẩn cho cắt đuôi.Thân chào.

doanhcauson

Vietpet sponsor
anh cho mọi người chiêm ngưỡng thêm vài hình của em nó sau khi tới việt nam đi anh, mọi người đang nóng lòng thấy đó
Cám ơn bạn đã quan tâm.Mình cũng nôn nóng chụp hình để gửi đến khoe anh em lắm , nhưng mấy bửa nay nhà có việc bận nên các bạn thông cảm cho, mình sẽ gửi hình em nó trong thời gian sớm nhất . Thân chào

thân tặng em DOANH

Vừa rồi anh đến thăm em và gia đình , lúc ngồi tâm sự với nhau nhìn em rot này ghiền quá anh lấy máy làm bậy vài tấm

hẹn gặp em trong một ngày gần nhất - anh Longdalat - thân

Anh Doanh cho em hỏi chú này có phải là con Brutus không anh , dạo này trông nó hơi khác hồi trước, hình như anh có giảm béo cho nó hả anh?

doanhcauson

Vietpet sponsor
Anh Doanh cho em hỏi chú này có phải là con Brutus không anh , dạo này trông nó hơi khác hồi trước, hình như anh có giảm béo cho nó hả anh?
Chào bạn duc_ha_tinh,

Đúng là Brutus đó bạn, dạo này nó còn mập thêm chứ không gỉam đâu, mình đang tích cực cho nó vận động để giảm béo bớt đó. Thân.

doanhcauson

Vietpet sponsor
Vừa rồi anh đến thăm em và gia đình , lúc ngồi tâm sự với nhau nhìn em rot này ghiền quá anh lấy máy làm bậy vài tấm

hẹn gặp em trong một ngày gần nhất - anh Longdalat - thân
Chào anh,
Cám ơn anh đã tặng vài tấm hình của Brutus, tiếc là anh em mình chỉ gặp nhau có 1 ngày , nhưng cũng chưa trọn vẹn vì còn phải đi lo thủ tục nhập con Eike của anh, hy vọng 1 ngày gần đây anh sẽ xuống SG ,anh em mình sẽ tâm sự nhiều hơn nửa.Thân. Doanh.