• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Rottweiler Giống - đẹp Sắp Có Mặt Tại Vn

ly-giang

Chuyên gia Bulldog
Xin thông báo các Anh CHị trong CLB Rottweiler một tin vui là Hồi chiều nay, được anh bạn gởi vài tấm hình về con Rottweiler đực này, nhìn hình thấy đẹp quá vội post lên cho các Anh, Chị cùng xem. Anh ấy có nói nếu mọi việc thuận lợi thì khoảng đầu tháng sau sẽ có mặt tại VN, như vậy, CLB Rottweiler của chúng ta sẽ có thêm một con đực giống tốt. Mong các Anh, Chị góp ý kiến nhé.

tuyen_dr

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Chú này là Rott lùn bác nhỉ ? Mình ở xa quá làm sao mà xin phối được...đẹp quá !

trung2t3c

Active Member
bác ly-giang cho e hỏi liệu e xin lấy giống có được ko, vì nhà e cũng có 1 Rot cái. Xin cho hỏi 1 câu tế nhị là mỗi lần phối giá cả bao nhiêu ạ??

Chúc mừng bác Ly-giang... Tuy ko khóai rốt vì nhìn nó dữ quá nhưng với những cách làm của bác, nhưng chú chó đẹp sẽ có cơ hội ở VN và tạo ra những chú chó con đẹp sau này....

ilovelove

Member
đẹp quá mong sao hà nội cũng có những người có chó như vậy để có những chú rott thật sự hoàn hảo

ly-giang

Chuyên gia Bulldog
bác ly-giang cho e hỏi liệu e xin lấy giống có được ko, vì nhà e cũng có 1 Rot cái. Xin cho hỏi 1 câu tế nhệ là mỗi lần phối giá cả bao nhiêu ạ??
Anh cũng không biết nữa, chắc là được. Vì chú Rott. này của bạn anh nhập về, chắc cũng khoảng đầu hoặc giữa tháng sau mới về tới. Tại anh thấy đẹp quá nên post lên cho mọi người cùng xem. Con này nhập từ Séc. Anh xem gia phả rất là tốt, và nó cũng đoạt một số thứ hạng cao bên ấy.

ly-giang

Chuyên gia Bulldog
chắc em đoán là anh tuấn tạ thì phải vì anh này khoái nhất là rot mà chuyên sưu tầm hàng chiến nữa là
Không phải của Anh Tuấn Tạ mà là của Anh Doanh cũng là tay đam mê Rott. lắm đó.

Camellia

Member
Anh ly-giang ơi, em cũng mê rott lắm. Nhà em cũng nuôi 1 con rott. Em đang tìm 1 puppy nữa. Khi nào chú rott của bạn anh đẻ thì thông báo giúp em với nhé. E đăng ký 1 con.

Ngồi nhìn 2 tiếng đồng hồ mấy tấm hình của chú rott mà anh LY GIANG post lên mà hút đến 15 điếu thuốc lá,cổ họng thì mắc lại ko nuốt nổi miếng nước nào./.

ly-giang

Chuyên gia Bulldog
Ngồi nhìn 2 tiếng đồng hồ mấy tấm hình của chú rott mà anh LY GIANG post lên mà hút đến 15 điếu thuốc lá,cổ họng thì mắc lại ko nuốt nổi miếng nước nào./.
Hùng mê đến vậy à, anh cũng mê rott lắm, nhưng bây giờ không dám để ý nó sợ lại máu bắt rott nữa chắc là phải ra đường ở. Vâng, con Rott này đẹp thiệt anh rất thích (và anh biết cac fan Rott. Vietpet cũng rất thích),đẹp từ màu lông, thân hình cân đối, ức rộng, lườn sâu, cơ bắp cuồn cuộn, nhất là cái đầu quá đẹp (vuông, to, tỉ lệ mõm và đầu cân đối). À em đã có tiêu chuẩn rott mô tả bằng hình vẻ chưa, nếu chưa có hôm nào anh sẽ post lên.

Hy vọng, chú chó này sẽ về sớm và đích thân chủ nhân post hình lên cho chúng ta chiêm ngưỡng.

doanhcauson

Vietpet sponsor
Hi anh Sơn,

Cám ơn Anh đã post hình chú Rott này giùm em, tối hôm qua ngũ không đươc vì nôn quá, sáng nay dậy sớm check mail thì nhận thêm vài hình ảnh của chú này, nên tranh thủ post lên để anh em chiêm ngưỡng và đánh giá giùm.

Hình này được chụp vào năm ngoái 2007 khi em nó đi dự dog show tại Serbia.

Và đây là số đo chiều cao chính xác của em này (very large size)

Lại thêm cái hình của anh Doanh post lên nữa,chắc trưa nay bỏ cơm mất,nhìn tấm ảnh này thôi khỏi cần ăn,chắc cũng no đến mấy ngày./.

Hùng mê đến vậy à, anh cũng mê rott lắm, nhưng bây giờ không dám để ý nó sợ lại máu bắt rott nữa chắc là phải ra đường ở. Vâng, con Rott này đẹp thiệt anh rất thích (và anh biết cac fan Rott. Vietpet cũng rất thích),đẹp từ màu lông, thân hình cân đối, ức rộng, lườn sâu, cơ bắp cuồn cuộn, nhất là cái đầu quá đẹp (vuông, to, tỉ lệ mõm và đầu cân đối). À em đã có tiêu chuẩn rott mô tả bằng hình vẻ chưa, nếu chưa có hôm nào anh sẽ post lên.

Hy vọng, chú chó này sẽ về sớm và đích thân chủ nhân post hình lên cho chúng ta chiêm ngưỡng.
Dạ em chưa có anh ạ,nếu đc anh quan tâm như vậy thì hay quá,có như vậy anh,chị em đc mở mang kiến thức và tầm hiểu biết ạ.Cảm ơn anh SơnLyGiang rất nhiều./.

Không biết nói gì cả chỉ nói được là rất đẹp.không biết tối nay về có ngủ mơ về chú chó này không đây:thingking:

da8888

Member
chúc mừng anh Doanh xắp có Rott đẹp nhé.

Khi nào co puppy nhớ thông báo nhé.

Shin_kyo

Anh Minh.....bạn em nhà bán Rott nè.....nhà nó có con Messi và con Boy nhìn ngầu lắm.....vừa có bầy con của thằng Boy đó....anh muốn nuôi thì gọi em nhé....em dắt anh đi coi có gì phone em 0908104135

trung2t3c

Active Member
quả thật nhìn mê mẩn nhất là phần đầu, vuông đều đẹp quá.Chó tuyển có khác

da8888

Member
Cám ơn các bạn đã có lời khen chân tình.
@da8888: hè này Sơn có dự định về VN không? Nếu có về nhớ alô cho mình nhé.
@ HungTrungyen: Nghe tiếng anh Hùng đã lâu về sự đam mê rott , nhưng chưa có dịp hội ngộ với anh. Khi nào có dịp , em sẽ gửi tặng anh va anh em miền Bắc 01 đĩa DVD về cuôc thi Rottweiler thế giới tại Đức (Klubsieger-Zuchtschau 2006) để anh em xem và tham khảo thêm.
Thân chào.

da8888:
Hi anh Doanh,

Em cũng đang cố gắng tết này về chơi vì năm ngoái em kg về rồi.

anh co muốn nhập Rott của Uc kg em hỏi dùm cho.?

Mà em la Dũng kg phải la Sơn đau nhé hehe

Cám ơn các bạn đã có lời khen chân tình.
@da8888: hè này Sơn có dự định về VN không? Nếu có về nhớ alô cho mình nhé.
@ HungTrungyen: Nghe tiếng anh Hùng đã lâu về sự đam mê rott , nhưng chưa có dịp hội ngộ với anh. Khi nào có dịp , em sẽ gửi tặng anh va anh em miền Bắc 01 đĩa DVD về cuôc thi Rottweiler thế giới tại Đức (Klubsieger-Zuchtschau 2006) để anh em xem và tham khảo thêm.
Thân chào.
Dạ em cũng mới chơi thôi,còn phải học hỏi các anh trong đó nhiều lắm.Thân chào .