• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Rott Tàu của tôi

Tony_Nghia

Member
Anh sinh năm bao nhiêu vậy. Em rất đam mê chó và huấn luyện chó. Em xin nhận anh làm sư phụ được không. Mong anh chỉ giáo

Bác cho em nó săn vịt, có cho em nó ăn vịt sống luôn không đấy? Vịt xuống ao rồi mà cũng không chãy thoát được. hihihi. Nếu cho em nó ăn đồ sống thì chắc bản năng của nó hung lắm phải không bác.
nó là con chó thích săn . nó săn được k ăn mà tha về thôi
cái con trắng đen là chó gì vậy maison ?đực hay cái vậy?
nó con phú quốc lai đó , nó là con cái

Anh sinh năm bao nhiêu vậy. Em rất đam mê chó và huấn luyện chó. Em xin nhận anh làm sư phụ được không. Mong anh chỉ giáo
tôi U50 tuổi chó luôn . muốn hiểu nó mình quên bớt mình là người đi :D thì có sự hòa đồng thôi . rất vui được làm quen với bạn

Tony_Nghia

Member
hoà đồng với chó thì được chứ làm sao coi mình là chó được. Em chỉ cho phép em là thầy và bố của cún thôi.

hoà đồng với chó thì được chứ làm sao coi mình là chó được. Em chỉ cho phép em là thầy và bố của cún thôi.
tự thân con chó nó k có tiềm thức người là chủ bản năng di truyền là phục tùng con đầu đan hay chính nó la con đầu đàn . vì vậy bạn phải tỏ rõ được vị trí với nó và với từng giống chó mình bày tỏ tình cảm phù hợp bạn sẽ có con chó ưng ý - tôi nói bớt tính người là hàm ý như vậy

con PQ trắng đen sinh qua lần nào chưa bạn?
nó còn non chừng 5 tháng thôi

Tony_Nghia

Member
Vậy thì em sẽ là chó đầu đàn đối với nó. Chuyện này ko thành vấn đề. E ăn cùng chó ngủ cùng chó vậy thì chuyện làm đại ca nó cũng hay đấy

huylinht

Ngày mới về ảnh em nó u tối quá, đến ngày hôm nay thì nắng lên rực rỡ rồi :D

hoangtkv

Active Member
Đáng ngưỡng mộ. Em cũng đã làm kiểu như anh, cho các chú cun vui chơi thỏa thích, thể lực chúng nó lên nhanh trông thấy thật. Đúng là không gì hay bằng cho những con chó tự chơi, tự tập luyện với nhau.

Anh thích nuôi chó dữ vậy anh có bài nào làm chó bớt dữ đi không? Em thật sự cần vì khu nhà em dạo này bọn trẻ con nó ồn ào quá, suốt ngày trêu cho chú Rott nhà em sủa. Em sợ một ngày nào nhỡ nó sổng nó thịt đứa nào thì chết.

Đáng ngưỡng mộ. Em cũng đã làm kiểu như anh, cho các chú cun vui chơi thỏa thích, thể lực chúng nó lên nhanh trông thấy thật. Đúng là không gì hay bằng cho những con chó tự chơi, tự tập luyện với nhau.

Anh thích nuôi chó dữ vậy anh có bài nào làm chó bớt dữ đi không? Em thật sự cần vì khu nhà em dạo này bọn trẻ con nó ồn ào quá, suốt ngày trêu cho chú Rott nhà em sủa. Em sợ một ngày nào nhỡ nó sổng nó thịt đứa nào thì chết.
chó dữ trước hết thừa hưởng dòng máu di truyền từ cha mẹ nó rồi đến môi trường hòa nhập của chó . tùy theo môi trường nuôi ta có lựa chọn phù hợp . với tôi ở nơi trống vắng nhà cửa sơ sài chó dữ là lời cảnh báo hữu hiệu cho những kẻ k mời mà vào :D lưu manh giả danh ăn mày :D bạn ở nơi dân cư đông nhiều cháu nhỏ thì chọn rốt hiền và cho chó tiếp súc với môi trường từ nhỏ và quan trọng nhắc các cháu k trọc phá chó .

thuan81

Active Member
thay đổi rõ rệt luôn anh!nhưng theo chiều hướng tốt càng ngày càng phong độ!thật sư lúc anh mới bắt nó về là em ngưỡng mộ nó rồi!mà nay thì lại càng thích nữa!em này khủng quá trời luôn!em nghĩ nó cũng là niềm mơ ước của nhiều người!:love struck:Em nó có hậu duệ chưa anh!?

thay đổi rõ rệt luôn anh!nhưng theo chiều hướng tốt càng ngày càng phong độ!thật sư lúc anh mới bắt nó về là em ngưỡng mộ nó rồi!mà nay thì lại càng thích nữa!em này khủng quá trời luôn!em nghĩ nó cũng là niềm mơ ước của nhiều người!:love struck:Em nó có hậu duệ chưa anh!?
thanks bạn ! đúng là nó đã khá hơn . mình đang làm cho nó 1 clip bạn sẽ thấy thần kinh nó tốt thế nào . tôi đang tìm cho nó 1 cô vợ cho sứng đôi

thuan81

Active Member
thanks bạn ! đúng là nó đã khá hơn . mình đang làm cho nó 1 clip bạn sẽ thấy thần kinh nó tốt thế nào . tôi đang tìm cho nó 1 cô vợ cho sứng đôi
khi nào em nó có hậu duệ anh gởi vào Nam cho em một bé giống nó nha!thích nhất là rott tàu nhà anh!không con rott nào em ấn tượng nó như em này!

khi nào em nó có hậu duệ anh gởi vào Nam cho em một bé giống nó nha!thích nhất là rott tàu nhà anh!không con rott nào em ấn tượng nó như em này!
OK qua topic Rott tàu của tôi tôi cũng ngầm có ý đưa ra so sánh với các con rốt đến từ nhiều nơi , cách nuôi , mục đích nuôi , của người chủ của nó , dù gì thần thái của con chó nó sẽ nói lên tất cả .

Rốt tàu của tôi đã lên cilp mời các bạn vào google gõ 001APHP sẽ tiếp tục có nhiều hình ảnh sinh động về chú rốt này .

anhtien0508

con rott khủng long này ăn 1 ngày hết bao nhiều tiền đồ ăn vậy bác, em cũng đang nuoi6 1 em tàu 3 tháng tuổi đây,sợ lớn lên nó ăn dữ quá chiụ không nổi, nhân tiện bác dạy em chế độ ăn như thế nào cho hop lý mà tốt nhé.

bengvip

Active Member
rott đẹp quá!nhìn mà thèm nhỏ rãi!hic hic!có bác nào có chó rott tàu nhập lậu bán ko?