• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Rott+ PQ= rott quốc

gàsiêunhân

Active Member
Ngồi xem lại ảnh trong máy có ảnh đàn rott quốc nhà mình chụp từ 6 tháng trước up lên cho mọi người xem
Rott nhảy với chó mẹ đen ra đàn con có cả vện, đàn đẻ 8 con nhưng khi mình về vn thì chỉ còn lại 2 con này
Chó mẹ là con to trong hình, thấy PQ giờ bán đắt đang định đợi con chó mẹ sa lơ xin nhảy với PQ xịn kiếm chó con chơi, mọi người xem hộ em con mẹ này đẻ với con đực đẹp thì bán tầm bao nhiêu thì hợp lí ạ

vanglai213

Active Member
Loại này dân quanh vùng cứ có là lấy hết nên phải đặt trước anh ơi, 20 tỉ 1 con của em đấy :)):)):))
anh nhìn PQ nhà em như begie bỉ loại đen ấy ^^:D mõm dài cao to con này mà cho đúc lấy giống hết ý ;)

gàsiêunhân

Active Member
Ai có bec bỉ muốn nhảy giống cho vỡ người em cho nó nhảy luôn, xem thử PQ đi với loại nào thì đẹp ạ! Hôm qua em bảo anh va cho con này fdi thi mà anh ý không cho fdi mới chán

vanglai213

Active Member
Ai có bec bỉ muốn nhảy giống cho vỡ người em cho nó nhảy luôn, xem thử PQ đi với loại nào thì đẹp ạ! Hôm qua em bảo anh va cho con này fdi thi mà anh ý không cho fdi mới chán
Hóa ra là nó hả em, thế mà sáng nay không bảo Va với anh đi thi mà không mang chó buồn quá, chú này xếp vào loại thâm liên ^^ đúc đi xem có em nào đẹp để anh đôi nhé ^^ anh mua cho bạn anh:D

gàsiêunhân

Active Member
Hóa ra là nó hả em, thế mà sáng nay không bảo Va với anh đi thi mà không mang chó buồn quá, chú này xếp vào loại thâm liên ^^ đúc đi xem có em nào đẹp để anh đôi nhé ^^ anh mua cho bạn anh:D
Bọn này nhà em có buôn bán gì đâu anh! nó ở trên vườn của chú em, có khi đẻ còn không biết ạ, để đợt này em bảo người nhà có chó con thì để lại cho em tặng mọi người, có khi tầm này cũng có đần rott quốc mới rồi ạ :D

vanglai213

Active Member
Bọn này nhà em có buôn bán gì đâu anh! nó ở trên vườn của chú em, có khi đẻ còn không biết ạ, để đợt này em bảo người nhà có chó con thì để lại cho em tặng mọi người, có khi tầm này cũng có đần rott quốc mới rồi ạ :D
hay nhỉ để tự do thế thì chơi bời gì chắc chú em để chó trông nhà rồi , phí 1 đời gái quá chắc mấy anh hội PQ nhìn mà không làm được gì mất ;;)

hoangtkv

Active Member
hay nhỉ để tự do thế thì chơi bời gì chắc chú em để chó trông nhà rồi , phí 1 đời gái quá chắc mấy anh hội PQ nhìn mà không làm được gì mất ;;)
Với cái loại gái lăng loàn, lai tạo linh tinh thì các anh em PQ có mà thèm vào ông ạ. Chúng ta đang cố gắng đưa con chó PQ đang đứng sát bờ vực thẳm về thoái hóa giống tiến thêm một bước nữa vậy mà bạn lại cổ động cho đàn Phú lai thì thật là ...^:)^

gàsiêunhân

Active Member
Hí hí! Em nuôi trông nhà mà a, trước cũng 1 đàn PQ 8 con nhưng mà độ trông nhà không tốt nên giải tán ạ, chó lai như 2 con trên trông nhà tốt hơn, pit bằng tháng nó bem hết :D:D:D

Dương ơi.. tôi bị mất yahoo mới cả tôi đổi số rồi.. ông add nick mới tôi vào nhé quankham90

vanglai213

Active Member
Với cái loại gái lăng loàn, lai tạo linh tinh thì các anh em PQ có mà thèm vào ông ạ. Chúng ta đang cố gắng đưa con chó PQ đang đứng sát bờ vực thẳm về thoái hóa giống tiến thêm một bước nữa vậy mà bạn lại cổ động cho đàn Phú lai thì thật là ...^:)^
cái này có cấm được ở ngoài lề đâu hoàng ^^ nhìn em ý lai mà cũng đẹp đấy chứ mình tưởng Phú thái lai với begie bỉ ,phải lai tạo nhân giống thì mới có chó đẹp chứ nhỉ , còn lai cứ để các bác chưa biết nuôi chỉ làm pet trông nhà chứ ai cho đưa ra show :D,hoàng nói chí phở đó nhưng mình không châm ngòi cho vụ này đâu nha . khà khà hỏi cậu dương ý

nguyenducminh63

Active Member
Ở diễn đàn VP chưa có Box dành cho chó lai thì phải các bạn nhỉ? Cho nên Box Phú Quốc phải hưởng hết những giống chó khác lai với chó Phú Quốc, miễnsao là trong người có dính tí máu Phú Quốc là OK thì phải ??? ^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^

Con Lợn Lòi

Active Member
Nhiều loại chó lai được công nhận mà, mình thì thích PQ mix Rot mix Pit nhất, biết đâu sau này thế giới phải công nhận dòng Bully Vina ( giống như Bully Kuta của Afganishtan) của Việt Nam, trên lưng có dòng xoáy thì sao :)):)):))

vanglai213

Active Member
Nhiều loại chó lai được công nhận mà, mình thì thích PQ mix Rot mix Pit nhất, biết đâu sau này thế giới phải công nhận dòng Bully Vina ( giống như Bully Kuta của Afganishtan) của Việt Nam, trên lưng có dòng xoáy thì sao :)):)):))
ờ nhỉ ^^ nhưng họ lai có mục đích ,mình lai kiểu đó ai công nhận hả bác, nói vui với nhau thôi bác à, con của dương em ý vườn không nhà trống lên lỡ kế hoạch ^^ biết sao được giờ :)):))

gàsiêunhân

Active Member
Con PQ cái mang từ đảo về mà các anh, lai đâu mà lai, chắc tại PQ 3 năm trước kiểu nó giống bec bỉ thế =))
với cả nhà em nuôi thả, không nhằm mục đích kinh doanh nên thằng rott nó làm bừa, con PQ nó đồng ý thì chịu chứ biết thế nào ạ! Có lần nó chửa bé đẻ ngoài vườn còn không ai để ý, được cái nuôi kiểu đấy con nào cũng khoẻ, chẳng thấy bệnh tật gì

hoangtkv

Active Member
Ở diễn đàn VP chưa có Box dành cho chó lai thì phải các bạn nhỉ? Cho nên Box Phú Quốc phải hưởng hết những giống chó khác lai với chó Phú Quốc, miễnsao là trong người có dính tí máu Phú Quốc là OK thì phải ??? ^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^
Box nào chẳng có chó lai, lai dòng nào thì được để ở box đó mà. Ví dụ GSD lai để ở box chó chăn gia súc, Xoáy Thái lai để ở box Xoáy Thái. Đến những dòng đã được FCI công nhận thuần chủng như vây mà vẫn chấp nhận chó lai thì box CPQ có gì mà không được hả bạn?