• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Rott nhà mình

vietyen

Member
chúc mừng bạn , bạn có chú rot đẹp mình cũng có nuôi một em rot cái loại rot cao, em nó được 12 tháng rồi bạn ạ nặng 35 kg

johnycare

Member
đây chỉ là hình ảnh thôi các bạn ơi.nhìn ở ngoài em ấy còn hoành tráng hơn nhiều.

xuandu74

Member
bác Dự đã thử đo xem e này chưa vậy? mà nó đã phối lứa nào chưa anh ?
Em nó cao 67cm, dài 108cm và nặng 60kg, đã ra được 5 đàn rồi, đàn ít nhất 5 con, nhiều nhất là 9 con em à.

xuandu74

Member
Chó có nguồn gốc như thế nào mà to và đẹp quá vậy bác
Em này mình thông qua bạn mình làm phiên dịch tại công ty otô Ford Việt Nam, mua lại của một kỹ sư người Mỹ làm trong công ty Ford bạn à. Mình thấy cũng được nên tìm mọi cách để mua lại, còn nguồn gốc em nó như thế nào mình cũng không nắm được.

johnycare

Member
mới 2 tuổi mà sinh tới 5 đàn con, bác cho em rốt này sinh sớm nhỉ.
vì em nó là 1 chú rot đực,vậy chỉ 1 tuổi là em nó đã lấy vợ được rồi bạn ơi.để đón được em nó về,là cả một câu chuyện dài đó bạn ơi.

luv_rott

Member
hehe nhìn thằng cu nhà a Dự mặc áo len đẹp thế nhỉ :D thằng nhà e nó k chịu mặc cứ mặc vào là nó cắn rách luôn chứ. e thích nhất tấm cuối nhìn nó nằm ngoan ghê

trantien1vn

em mới được nhin chú này ( wa ) ảnh nhưng em cảm giác chú này to , màu lông sắc net hơn chú rot anh gửi ở nhà anh hải phải
không ạ ?hihi con ở nhà anh hải được cái đầu cũng to anh nhỉ? em chỉ thik đầu to thôi hihi con nhà em là cái mà cho ăn no cúi xuống vừa khít cải ruột nồi cơm điện ( hay nấu nhiều cơm cho chó luôn nên nồi nhanh hỏng>>bỏ ruột nồi cho chó ăn hihi)!:p

xuandu74

Member
hehe nhìn thằng cu nhà a Dự mặc áo len đẹp thế nhỉ :D thằng nhà e nó k chịu mặc cứ mặc vào là nó cắn rách luôn chứ. e thích nhất tấm cuối nhìn nó nằm ngoan ghê
Em nó thích mặc áo lắm, anh mà cầm áo ra mặc cho chú ta là chú ta đứng im và không bao giờ cắn áo. Mấy hôm rét quá nên anh phải mặc cho cẩn thận. Đã mua 2 chiếc áo trên cửa hàng của Lâm nhưng không chiếc nào vừa cả, nên phải lấy áo len của ông chú mà chật ních

xuandu74

Member
sao anh không pots cái hình mà nó mặc cái quần đùi chính uỷ cho bà con nhìn.chắc bà con sẽ thích lắm đó.
hi hi hi=)), cho mặc rồi nhưng cu cậu không chịu, chỉ chịu mặc áo. Chụp ảnh đó thì phải pots hình lên trang những chú chó ngộ nghĩnh mới đúng.

xuandu74

Member
em mới được nhin chú này ( wa ) ảnh nhưng em cảm giác chú này to , màu lông sắc net hơn chú rot anh gửi ở nhà anh hải phải
không ạ ?hihi con ở nhà anh hải được cái đầu cũng to anh nhỉ? em chỉ thik đầu to thôi hihi con nhà em là cái mà cho ăn no cúi xuống vừa khít cải ruột nồi cơm điện ( hay nấu nhiều cơm cho chó luôn nên nồi nhanh hỏng>>bỏ ruột nồi cho chó ăn hihi)!:p
Đúng rồi em à, con này to và trông hoành tráng hơn con anh gửi trong nhà anh Hải nhiều. Hôm nào rảnh alô cho anh rồi vào chơi nhé.

xuandu74

Member
Chú đợt này bận gì mà không thấy vào xem CLB hoạt động như thế nào. lâu không nhìn thấy con Chíp hả, giờ trông cu cậu khác xưa nhiều rồi, rảnh vào nhé.

Nguyenthao

Mất chó Rottweiler

nhà mình cũng có 1 Rott, 5 tháng tuổi nặng khoảng 30kg, nhg đã bị bắt 2 ngày trước. BG mình không biết làm thế nào để tìm lại được Rot, mình yêu nó vô cùng, bạn nào có thể chỉ cách cho mình được không?
Mình bị mất trên đoạn đường Tú xương, giữa Bà huyện thanh quan và Trương định, sáng ngày 26/02.
Rot nhà mình người hơi dài, tai cũng dài, lông đen nhưng chân màu nâu đỏ.
Ai có cách nào tìm lại được Rot, hoặc bắt gặp Rot tương tự như mình miêu tả, làm ơn chỉ dùm mình và liên lạc với mình theo số điẹn thoại 0948676917 nhé.
Cám ơn các bạn nhiều, mình xin hậu tạ cao nếu Rot quay trở lại về với mình!

hình như hơi bé thì phải, mình thấy máy chú rott ở ccửa hàng chó cảnh nó to đùng >.<

Jecky

Member
Nhìn bộ mặt của nó thật tuyệt, giá mà nó đốm lưỡi một ít nữa thì đạt 100/100 . Chúc mừng Pác

xuandu74

Member
nhà mình cũng có 1 Rott, 5 tháng tuổi nặng khoảng 30kg, nhg đã bị bắt 2 ngày trước. BG mình không biết làm thế nào để tìm lại được Rot, mình yêu nó vô cùng, bạn nào có thể chỉ cách cho mình được không?
Mình bị mất trên đoạn đường Tú xương, giữa Bà huyện thanh quan và Trương định, sáng ngày 26/02.
Rot nhà mình người hơi dài, tai cũng dài, lông đen nhưng chân màu nâu đỏ.
Ai có cách nào tìm lại được Rot, hoặc bắt gặp Rot tương tự như mình miêu tả, làm ơn chỉ dùm mình và liên lạc với mình theo số điẹn thoại 0948676917 nhé.
Cám ơn các bạn nhiều, mình xin hậu tạ cao nếu Rot quay trở lại về với mình!
Xin chia buồn cùng bạn, theo mình rott mà bị mất thì không bao giờ đối tượng bán cho cửa hàng chó thịt đâu, bạn có thể đến các cửa hàng bán chó cảnh xem có không và dặn người ta nếu mua được thì xin được chuộc lại, chúc bạn mong tìm lại cún cưng. Thân.