• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Rott nhà e đây :D

luv_rott

Member
e có bé rott tầm 10 tháng tuổi nó nặng 46kg rồi nhưng mà sao e thấy người nó cứ mỏng mỏng mà đầu thủ k đc to và gẫy như hồi bé nữa:(. các tiền bối có đánh giá và cho e lời khuyên để chăm sóc e nó đc tốt hơn đc k ah. Ảnh e nó đây :D

Liệu e nó có còn phát triển về đầu thủ với to thêm đc chút nào nữa k ah :drooling:

Hoangminh

Member
Mười tháng tuổi thì đương nhiên là đầu thủ chưa phát triển hết. Tuy nhiên đây là thời gian cần bổ sung chất dinh dưỡng để phát triển hoàn thiện toàn diện. Chiều cao tầm vóc thì còn phát triển thêm tuy không nhiều, riêng đầu thủ sẽ phát triển thêm nhiều nếu được bồi dưỡng bổ sung dưỡng chất đầy đủ

luv_rott

Member
e vừa đo xong: chiều cao tính từ vai xuống chân 68cm
chiều dài 112cm , bề ngang có mỗi 26cm.
bác Hoangminh và các bác có kinh nghiệm có thể hướng dẫn cho e cụ thể về chế độ dinh dưỡng để e nó có thể phát triển tốt k ah. hiện h e đang cho ăn 2 bữa trưa và tối. sáng thì chỉ uống sữa thôi. thức ăn chủ yếu là thịt bò, cổ gà và gan phổi xay trộn với rau và cơm.

Hoangminh

Member
Tầm này chó sẽ ăn ít hơn giai đoạn 3-8 tháng. Vì vậy bạn nên cho nó ăn tăng về chất hơn là về lượng. Bổ sung thêm can xi và vitamin, đến tầm 13-14 tháng nó sẽ ăn ít hơn nữa vì lúc ấy nó sẽ tương đối hoàn chỉnh rồi. Nói như thế tức là bạn tập chung bồi dưỡng các chất bổ cho giai đoạn này tầm 6 tháng nữa là cùng sau đấy có thể giảm hơn về chất. Thấy bạn cho ăn thịt bò gan phổi và sữa là khá ổn. Có thể thêm trứng vịt lộn, bê bao tử,thức ăn tổng hợp loại cao cấp như royal canin chẳng hạn

Zero_Love_89

Đúng rồi bao giờ gian đoạn niên thiếu Rot nhìn rất chán nhưng khi trưởng thành rồi thì ngầu đừng hỏi bạn ah bổ xung thêm nhiều can xi và vitamin rot mà thiếu chất rất dễ bị liệt 2 chân sau đấy bạn

kubikubi

Member
con Rot của bạn đẹp lắm, cho tôi hỏi nó là dòng chó nhà ai vậy, bạn mua o đâu, tôi rất thích con này...quá đẹp...............................

luv_rott

Member
e này là dòng con Tô của a Huy. tớ mua nó từ hồi 4 tháng cơ. cám ơn a HM nhá để đợt này e thử cho nó ăn lại trứng vịt lộn xem sao vì đợt trước cứ ăn trứng lộn là bị đi ngoài.

quangnhoc

Member
sao hình chụp nằm ngang không vậy anh nhìn mỏi cổ quá chừng 10 tháng mà vậy là được rồi áh!

ducnts

Member
hình như em này đang bị đau mắt?? nhìn gần thấy mu dưới ko bám sát vào mắt mà hở khá to ra,

hình như em này đang bị đau mắt?? nhìn gần thấy mu dưới ko bám sát vào mắt mà hở khá to ra,

Cái đó không hẳn vậy đâu bác ơi

Con này có cặp mắt kiểu chảy xệ nhìn rất ngầu chứ không phải do đau mắt mà mu dưới không bám sát vào mắt và hở ra khá to đâu ạ

Sở dĩ tôi nói không hẳn vậy vì thực ra khi nhìn kỹ bạn sẽ thấy lông quanh mắt bị rụng nhiều do bị đau mắt lâu ngày gây nên

MinhVL

Member
e có bé rott tầm 10 tháng tuổi nó nặng 46kg rồi nhưng mà sao e thấy người nó cứ mỏng mỏng mà đầu thủ k đc to và gẫy như hồi bé nữa:(. các tiền bối có đánh giá và cho e lời khuyên để chăm sóc e nó đc tốt hơn đc k ah. Ảnh e nó đây :D

Liệu e nó có còn phát triển về đầu thủ với to thêm đc chút nào nữa k ah :drooling:
Chúc bạn có con Rott đẹp nhé, 10 tháng mà đầu mặt như thế là ngon rồi đó, mặt đẹp, đen và ngầu. Có vẻ ngực không nở. Tôi kết nhất là bộ mặt. Còn 46kg là không tin đâu nhé, khoảng 35kg đổ lại thôi, nhìn tỉ lệ chiều cao và chiều dài con chó so với chân bạn tôi biết, vì tôi có 1 con to, cao qua đầu gối tôi mà mới 42kg nè, không ải bảo gầy cả.

becrot

Member
Tôi cũng thấy mọi người hay nói cân nặng của rott thường theo ước lệ, không chính xác lắm. Không biết Giang đã cân con này chưa nhưng bọn rott mà anh em mình nuôi thường chỉ trên 40kg thôi mà. Tìm được con nào trên 50 kg thực sự cũng đâu phải dễ.

ectasy

Member
bác ơi, bác cho em hỏi tí. bác cho em nó ăn gì mà em nhìn như lạc rang thế hả bác. hay em này cũng quen nhậu nhẹt :)) mà sao ra đường thì bác xích bình thường ở trong cũi thế kia lại đeo xích kỷ luật thế ạh. nhìn thương quá. < em nói đùa thôi mong bác chủ topic đừng giận nhé :D >

luv_rott

Member
:D vì ngày nào e cũng ôn kỷ luật cho nó nên nó lúc nào cũng đeo vòng kỷ luật mà :D còn cái bát của e nó là pedigree trộn sữa mà hehe