• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Rott mới đây

KimCuong

Active Member
Chúc mừng Dũng! Thế là đúng theo ý định của em, 2 em rott đực cái này rất chuẩn.

Cố gắng chăm sóc và nuôi dạy chúng nó nhé. Anh em quê nhà sẽ chờ đón nhận được thành công của em bên trời Tây.

Hẹn em 1 ngày lại cafe Maxx - Hàng Bông nhé. Chúc mừng em./.

oainguyen69

ngầu ghê chó đẹp quá khi nào về cũng cho mình số liên lạc với he để có dịp ghé thăm em nó với nha bạn

da8888

Member
Chào cả nhà, hôm nay đưa 2 em rott đi vet khám và chích ngừa luôn. Cả 2 được đúng 4 tháng, em đực nặng 22.5 kg, em cái thì được 18kg.

Thêm 1 số hình của 2 em đây

hình 2 em về nhà mới

Hy vọng cả nhà enjoy nhé

Thân chào

đẹp đẹp đẹp! xin chúc mừng bác vì có con chó rất đẹp, nhìn nó đẹp thật đấy bác ạh

my_lucky

Active Member
Nhìn chó ngoại thật đẹp.Mong sao các bậc đàn anh đi trước mau bước nhanh nhanh chân lên, mang nhiều chó đẹp và đẳng cấp về việt nam.thế hệ sau bọn em còn được nhờ chứ ạ.Thân!

dungseven

Member
Chào cả nhà, hôm nay đưa 2 em rott đi vet khám và chích ngừa luôn. Cả 2 được đúng 4 tháng, em đực nặng 22.5 kg, em cái thì được 18kg.

Hy vọng cả nhà enjoy nhé

Thân chào
chào anh hai chú rot của anh em ko thể nhận xét được nó anh ạ?vì bao nhiều điều muốn nói muốn khen anh em khen hất rồi?con đực 4 tháng nặng 22,5 kg thật là khủng đúng là chế độ bên tây có khac?bác có thể chia sẻ cho anh em nuôi rot việt nam chut kiến thức về khẩu phần ăn chế độ ăn của em nó được không?ngày ăn mấy bữa khẩu phần ăn thế nào?bác kể chi tiết,cặn kẽ một chút nhe/cho anh em nuôi rot học hoi.thanks

da8888

Member
Chào cả nhà,

Khẩu phần ăn thì đơn giản thôi, ngày 2 bữa Royal Canine Maxi Junior (khoảng 500g 1 ngày). Trong ngày thì ăn dặm thêm cổ cánh gà, thịt bò (tất cả sống hết).

Bên này mình bận rộn lắm không nhiều thời gian để chăm như VN đâu. Mình nghĩ do thời tiết hoặc do con giống tốt nên mới được vậy.

Mình còn phải học các bác VN nhiều.

Thân.

Không dám mở trại đâu Đạt ơi hiihi Mới 2 em mà vợ cằn nhằn cả ngày rồi. Với lại nuôi nhiều quá không có time để chơi và huấn luyện thì tội lắm.

Chờ sau này về VN thì mới tính đến mở trại.

da8888

Member
Chúc mừng Dũng! Thế là đúng theo ý định của em, 2 em rott đực cái này rất chuẩn.

Cố gắng chăm sóc và nuôi dạy chúng nó nhé. Anh em quê nhà sẽ chờ đón nhận được thành công của em bên trời Tây.

Hẹn em 1 ngày lại cafe Maxx - Hàng Bông nhé. Chúc mừng em./.
Tuần tới em sẽ cho 2 em rott đi tham gia khoá học của hội Rott Sydney dành cho puppy. Sẽ có hình ảnh cho anh em xem, hy vọng 1 ngày không xa VN cũng được tương tự như vậy.

Nhất định là anh em mình sẽ gặp lại nhau tại cafe Maxx :D

da8888

Member
update hình ảnh 2 em rott 5.5 tháng

Von zennith Arthos (Tyson)

Von zennith Allida (Amy)

Tháng 10 này sẽ cho em Tyson đi tham dự dog show tại Sydney. Bác nào rảnh thì qua đi chung với em nhé :D

KimCuong

Active Member
Mới đây nữa nhé....................................................................

phải nói là đẹp....chào bác da8888 em đang ở bên Auckland cũng mê Rott lắm...nhưng ở đây họ ko thịnh Rott lắm...toàn GSD và 1 vài giống chó nhỏ...hjhj có điều kiện em qua Syd thì sẽ ghé qua chỗ bác đựoc ko ạ

da8888

Member
Chào bác Tony, nếu bác qua Sydney thì alo mình (+61447188888), rất sẵn lòng đón tiếp
bác.

Thank Mod KC post thêm hình cho em nhé :)

Phamcu

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Con này nhìn mặt ngon thật! E nó được bao nhiêu tháng tuổi rồi bạn!

da8888

Member
Em này sinh ngày 7/1, giờ được 7.5 tháng rồi. Mặt nó giống chó cha Arkon nhiều hơn.