• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Rott mới đây

da8888

Member
Xin chào cả nhà,

Đây là em rott mình mới mua hôm nay, hiện tại đang được ở với chủ ở Melbourne Australia. Mình sẽ đón về Sydney sau 3 tháng nữa. Hy vọng sau này sẽ về VN tham gia cùng Rott của anh Doanh và anh Sơn.

Chó bố là VON ZENNITH CALLAN

Chó mẹ là NORA od DRAGICEVICA ( Imp. SCG )nhập từ Hungary

Em nó đây

nữa..

tiếp..

Pedigee của bố mẹ có thể tham khảo tại website http://www.rottsvondeutsch.com.au/default.shtml

thân chào,

Dũng

trung2t3c

Active Member
Lâu lắm rồi mới nhìn thấy con Rot cụt đuôi ở nước ngoài..... nhìn chó đẹp, rất dũng mãnh và rất ư là ....Viet Nam :D :D :D

choiganoi

Con chó của anh dũng mới có chừng ấy tuổi mà mặt trong có nét rồi. con anỳ giống con chó cha là cái chắc. dẹp quá

da8888

Member
Chào bạn,

Mình muốn gửi lại cho chủ nuôi thêm 3 tháng cho cứng cáp mới bắt về, biết đâu chủ nó cho đi thi lại được giải gì thì tốt quá hehe

Kì rồi về VN bị anh Doanh đầu độc món Rott nên giờ phải quyết tâm theo kịp anh Doanh hiihi

Nghe ông chủ nói kì này chó cha Callan sẽ qua Mỹ Định cư luôn, đây là đàn con cuối cùng của Callan tại Úc. Còn cho mẹ thì nhập khoảng $40 000 Úc Kim từ Hungary.

Đây là bảng thành tích của Nora

Multi V-1 IPO1
BISS CAC
CH. of SCG
CH of BiH
IFR Young World Siegerin 2004
Hungard Klub Jugend Siegerin 2004
V2 ADRK Klubshow 2004

thân

Dũng

Thanh_arch

Member
Ngày càng nhiều anh em việt nam chơi hàng ROT đẳng cấp, hy vọng với tâm huyết người của những người chơi như bạn sẽ góp phần "thay máu" cho ROT việt, chúc mừng bạn nhé

bác đưa em này vê VN nhanh nhanh đi bác, để VN mình có thêm 1 em rot hoành tráng nữa.công nhận em này nhìn đã thật

ndat91

Member
Mong bé nó sớm lớn:DNhìn mặt nó thật sự chuẩn hơn rott vn rất nhiều.

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
Chào bác Da8888 ! chúc mừng bác đang sở hữu 1 puppy đẹp nhé . hy vọng nó sẽ sớm theo em về việt nam để làm phong phú thêm về nguồn gen cho việt nam .:beer:beer:beer

manhnm

Member
Chúc mừng Bác d888 có pp đẹp nhé. Chắc sau này nó sẽ hoành tráng như Bố nó " Chó giống Cha" mà :)

doanhcauson

Vietpet sponsor
Chào Dũng,
Chúc mừng Dũng nha..Đã chọn được 1 em ưng ý rồi phải không?làm ae bất ngờ quá hehhehe.Em này nhìn thật ấn tượng, mới có vài tháng tuổi mà đầu, mõm và màu sắc rất đẹp. Gia phả em này thì quá good luôn. Anh rất thích chó của trại này, rất đẹp và nhìn em nào cũng thật ấn tượng. Vài tháng nửa Dũng định về VN hả? Có gì thông báo cho ae biết với nhé . Thân chào.

da8888

Member
chào anh Doanh,

Em mới bắt đầu chơi rott thôi, tại bị anh đầu độc đó :)

Em rott đầu tiên của em cũng từ nhà anh mà hihi

Còn em này thì em sẽ nuôi tại Sydney, cố gắng cho em nó đi thi để mình học tập cách chơi và chấm thi đã. Chuyện về VN thì chưa được tại bà xã chưa cấp visa.

Em se cố update hình ảnh cho mọi người tham khảo nhé.

Thân chào

tran huy hoang

Active Member
Bạn da8888 khi nào mang Em Nó về thì cho Mình xin địa chỉ luôn nha ! Có dịp Mình ghé ok. Em nhà Bạn đẹp quá đi.

da8888

Member
Hôm nay rảnh rỗi mình làm 1 chuyến xuống Melbourne thăm em rott của mình.

Đây là 1 số hình ảnh mình chụp hôm nay.

Trang trại Von Zennith nhìn từ ngoài, tuyệt đối im lặng kg 1 tiếng chó sủa !!!

12 tuần tuổi nặng trên 16kg

Cả bầy này được 10 em bán 5 còn 5 em

Em này là female cùng đàn đang trong giai đoạn thương lượng để về cùng với em male đầu đàn của mình :)

2 anh em đang cùng phơi nắng đây

da8888

Member
Thêm một số hình ảnh tại trại Von Zennith

Đây là VON ZENNITH CRUZ con gái cưng của ARKON và 1 bé gái 4 tuần

Ly Sam

Nhìn đầu, mõm con này được quá!! Chúc mừng bạn đã có 1 con puppy đẹp. Hãy chăm nó thật tốt, mình tin con này lớn lên chắc chắn sẽ đẹp, vì dù từ nhỏ, nhìn nó đã khác với những con rott con ở VN thông thường mình nhìn thấy rồi. Mình cũng đang mơ ước và tìm cách để sở hữu một con như vậy.

ktx1108

Member
Hai con này còn nhỏ mà nhìn mặt mũi tay chân ngon quá, chó nước ngoài có khác. Chúc mừng anh

:(( sao chó đẹp thế mà lại về miền nam, các bác trong đó chẳng nhường anh em ngoài này mấy em đi chứ, em công nhận hoành cháng thật;)