• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Rott con nè các bác :D

KimCuong

Active Member
Tớ cũng vừa ăn cắp được trên mạng hình ảnh của 1 em Rott này, cũng được khoảng tầm 10 ngày tuổi thôi. Góp vui với Topic của ông bạn longcanhngam nhé.

[imgc="Nhóc con đang ngủ]http://i293.photobucket.com/albums/mm64/KimCuongHN/IMG_3378.jpg[/imgc]

các anh ơi sao mấy em bé Rott xinh xinh yêu yêu này ngủ là lè lè cái đầu lưỡi ra vậy ạ. Em ý kkhông sợ cắn vào lưỡi ạ? Mấy anh off rott đi em ké đi xem với, em ngắm mà em mê quá trời. Huhuhuhu

Vâng, đúng là có im ắng bác Tuấn ạ. Cơ bản dạo này công việc bận rộn nên tranh thủ lo cơm áo gạo tiền cho ấm cái bụng đã bác à, có gì bác và anh em thông cảm nha. Mà dạo này có bác Long Cánh Ngầm làm đầu tầu cho hội Rott HN rồi bác Tuấn à.
Bác lại vui tính nữa rồi :D
Bà con cô bác ai mà trả phải lo chuyện cơm áo gạo tiền hả bác. Em có khi còn mệt hơn bác nhiều. Vì ngoài chuyện lo cho ấm cái bụng ra em còn phải lo cày cuốc cực nhọc tậu cái Gông để cuối năm lấy cái mà đeo vào cổ như ông bạn Kim Cương đó bác(em chắc bị đeo sau Kim Cương tí thôi nên cũng phải lo sớm đi là vừa)
Mà bác bảo bận rộn nhưng ngày nào mà em trả thấy nick bác sáng đèn :day dreaming:
Không có thời gian tụ hội thì bác cứ làm vài bài update về tình hình Rott trong hay ngoài nc để bà con cập nhật thông tin.
Đơn giản nữa là bác post mấy cái ảnh Rott con chuẩn và chưa chuẩn rồi bác cùng bà con mổ xẻ cái hay cái đẹp, cái dc, cái chưa đc để anh em biết mà học hỏi nâng cao kinh nghiệm.Hay là mỗi tuần ta đưa ra một vấn đề nào đó để AE thảo luận chung như :
- Nhận diện các lỗi thường gặp ở Rott VN
- Các bệnh thường gặp trong quá trình nuôi Rott
- Các lỗi mà người nuôi hay mắc phải trong quá trinh nuôi dưỡng
- Nên mua những gì cho Rott để vừa đảm bảo dinh dưỡng cần thiết cho nó mà lại kinh tế (trong thời buổi đắt đỏ này :D )
Có 1001 chuyện để tạo nên một Rott CLUB sôi động mà không ảnh hưởng đến sinh hoạt đời thường.
Em nghĩ chuyện đó trong tầm tay của bác thôi. Đc vậy thì CLB Rott của chúng ta xôm tụ phải biết.

Jupiter_2008

Bác lại vui tính nữa rồi :D
Bà con cô bác ai mà trả phải lo chuyện cơm áo gạo tiền hả bác. Em có khi còn mệt hơn bác nhiều. Vì ngoài chuyện lo cho ấm cái bụng ra em còn phải lo cày cuốc cực nhọc tậu cái Gông để cuối năm lấy cái mà đeo vào cổ như ông bạn Kim Cương đó bác(em chắc bị đeo sau Kim Cương tí thôi nên cũng phải lo sớm đi là vừa)
Mà bác bảo bận rộn nhưng ngày nào mà em trả thấy nick bác sáng đèn :day dreaming:
Không có thời gian tụ hội thì bác cứ làm vài bài update về tình hình Rott trong hay ngoài nc để bà con cập nhật thông tin.
Đơn giản nữa là bác post mấy cái ảnh Rott con chuẩn và chưa chuẩn rồi bác cùng bà con mổ xẻ cái hay cái đẹp, cái dc, cái chưa đc để anh em biết mà học hỏi nâng cao kinh nghiệm.Hay là mỗi tuần ta đưa ra một vấn đề nào đó để AE thảo luận chung như :
- Nhận diện các lỗi thường gặp ở Rott VN
- Các bệnh thường gặp trong quá trình nuôi Rott
- Các lỗi mà người nuôi hay mắc phải trong quá trinh nuôi dưỡng
- Nên mua những gì cho Rott để vừa đảm bảo dinh dưỡng cần thiết cho nó mà lại kinh tế (trong thời buổi đắt đỏ này :D )
Có 1001 chuyện để tạo nên một Rott CLUB sôi động mà không ảnh hưởng đến sinh hoạt đời thường.
Em nghĩ chuyện đó trong tầm tay của bác thôi. Đc vậy thì CLB Rott của chúng ta xôm tụ phải biết.
Hoan nghênh ý kiến của bác Long!Được vậy thì Rott club se rất xôm tụ đáy ạ!Bác Hùng nên tiếp thu đi nhá cho tụi lính mới bọn em được nhờ he he

Chúc mừng ông bạn longcanhngam có một chú Rott đẹp. Màu vàng rất sáng, hai cái tai của em nó rất to. Mà Rott tai to thì.......rất đẹp. Hehe!

Chúc mừng ông bạn nhé!
Thôi ông cho con xin ^:)^^:)^^:)^
Cái vụ tai to thì qua quá trình tôi và những người tôi biết khi nuôi mấy con dòng nhà chú Huy thì thấy :
Chó nhà chu Huy nuôi từ luc bé đến tầm 5 tháng tuổi nhìn tai to đoành so với mặt, nhưng sau đó tốc độ phát triển chậm lại và khi lớn lên như thằng cu Bob nhà tôi đó giờ tai bình thường mà :D

Mà sao bác không cho em Zorro đẻ lấy một lứa đi để AE còn kiếm đc một e với chứ. Bác để không em nó thế phí quá. Nhìn em nó cứ phải gọi là ....:drooling::drooling::drooling: hehehhhhe

Hoan nghênh ý kiến của bác Long!Được vậy thì Rott club se rất xôm tụ đáy ạ!Bác Hùng nên tiếp thu đi nhá cho tụi lính mới bọn em được nhờ he he
Oái bác nói khe khẽ thôi chứ nói vậy bác Hùng rỗi quay ra ghét em thì bỏ sừ.
Chỉ là đóng góp ý kiến nho nho. Em muốn chung tay với cả nhà làm cho CLB Rott xôm tụ trở lại thôi mà. Em mong tất cả các bác xúm vào mỗi người một tí trước hết là góp phần duy trì mọi sau đó là phát triển CLB Rott đi chứ chỉ dồn vào một vài cá nhân như bác Hùng trung yên hay Kim Cương ... thôi thì mệt các bác ấy quá. Mà có muốn các bác ấy cũng ko lo xuể vì còn công việc gia đình vợ con, còn kiếm cơm nữa:D

Các bác xem hộ em này có đáng được bổ xung vào Rott Clup không ạ.

Rott Club thì được chứ Rott Clup là không đc đâu , vì biết tìm ở đâu ra câu lạc bộ đó hả bác. Đùa bác tí thôi chứ hàng tầm cỡ đó chắc chỉ có kinh nghiệm trận mạc của bác Hùng và sự hoàn hảo của em Zorro nhà ông bạn Kim Cương may ra mới sản xuất đc. Em đoán vậy vì không dưng hai bác này cùng có những bức ảnh và nhận xét rất giống nhau.Cái mẹt em nhỏ này nhìn rất giống Zorro. Em đoán mò vậy thôi nếu sai có gì hai bác bỏ quá cho em nhé^:)^^:)^^:)^

Rott Club thì được chứ Rott Clup là không đc đâu , vì biết tìm ở đâu ra câu lạc bộ đó hả bác. Đùa bác tí thôi chứ hàng tàm cỡ đó chắc chỉ có kinh nghiệm trận mạc của bác Hùng và sự hoàn hảo của em Zorro nhà ông bạn Kim Cương may ra mới sản xuất đc. Em đoán vậy vì không dưng hai bác này cùng có những bức ảnh và nhận xét rất giống nhau. Em đoán mò vậy thôi nếu sai có gì hai bác bỏ quá cho em nhé^:)^^:)^^:)^
Long nhìn kỹ lại 2 tấm ảnh nhé, hoàn toàn khác nhau đó. 1 là con đực, 1 là con cái, mà không phải là con của zoro đâu.

ilovelove

Member
Bác nói rất chích xác. Chính vì phải xem phim "xóm vắng" lâu quá nên em đề nghị bác Hùng tổ chức off một phát ở vườn hoa Cổ Tân để lấy lại tinh thần ọp ẹp.(CN tới 31/8 này luôn đi bác)
anh nào hôm nay có ra vườn hoa cổ tân thì cho ae 500 ảnh đi lâu ko dc xem rồi.......:nerd::nerd:

anh nào hôm nay có ra vườn hoa cổ tân thì cho ae 500 ảnh đi lâu ko dc xem rồi.......:nerd::nerd:
Cái khoản này cứ bác Hùng mà xin bạn ơi. Bác ấy là hội trưởng mà !
Nếu bác ấy gật đầu thì mới có ảnh mà xem đc :D

Từ trước đến giờ em chỉ nghe trong giới chơi chó nói chung và Rott nói riêng ca tụng "công lực" của bác Hùng thâm hậu lắm sau đó biết thêm ông bạn Kim Cương nhưng em chưa có cơ hội tận mục sở thị. Nhưng qua hai bức ảnh bán thân này mà hai bác biết đâu là đực đâu là cái thì em thực sự kính phục hai bác sát đất luôn ^:)^^:)^^:)^ Thanks các bác nhiều nhiều, qua đây em học thêm đc tí kinh nghiệm nữa roài :D

hageo

Nhìn các con ROOT mà sướng khủng khiếp luôn các bác oi. AI có thì mách tôi mua 1 con nhé các bác.
Cảm ơn các bác. ĐT của tôi 090 3456 279

Em ở Hà Tĩnh nè, hôm nào bác vô thì gọi điện cho em, nhà em cũng có 1 em rott 4 tháng rưỡi cũng hoành tráng lắm. Nhưng mà chó của em chỉ để nuôi thôi, không bán đâu, ke ke! Số điện thoại : 01697218850

xuandu74

Member
Bác Hùng ơi! xem như thế nào đi chứ, tổ chức một sân chơi cho AE đam mê dòng Rottweiler để mọi người được gặp gỡ, giao lưu và trao đổi kinh nghiệm đi bác ơi, AE mong mỏi lâu lắm rồi.