• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Rott con không biết mừng khi chủ về

anhtien0508

Mấy pro cho em hoỉ, con rott đực nhà em hơn 3 tháng tuổi rồi, em nuoi6 nó đc gần 1 tháng mà sao nó thấy chủ đi đâu về mở cửa không chạy ra mừng,hay là tại còn bé quá chưa biết.

kimvinh

Member
cái này con chó nào mà không biết mừng chủ khi về , 1 là có khi bệnh , 2 là chắc bạn không chơi với nó nhiều (chắc nó không wen với chủ mới ) có gì sai bỏ wa :D

namjerry

Member
Chắc nó còn nhỏ quá nên ham chơi , chưa nhận thức đc . Cho nó thứ nó cần thì từ từ nó cũng cho mình cái mình cần thôi !

phamhuyhoang

Active Member
cứ để đói mâý hôm rồi chỉ mình bạn cho nó ăn nếu không theo thì đem cho nó đi bạn ạ ^_^

anhtien0508

cứ để đói mâý hôm rồi chỉ mình bạn cho nó ăn nếu không theo thì đem cho nó đi bạn ạ ^_^
không phải nó không theo, mà là em đi đâu về đó, no nằm ở trong nhìn ra thôi, không co chạy ra lắc đit mừng, em nuôi nó đến nay mới đc 25 ngày.

my_lucky

Active Member
bánh quy......

không phải nó không theo, mà là em đi đâu về đó, no nằm ở trong nhìn ra thôi, không co chạy ra lắc đit mừng, em nuôi nó đến nay mới đc 25 ngày.
Mỗi lần về đến nhà, bạn vừa mở cổng vừa huýt sáo gọi tên nó âu yếm, trên tay luôn túc trực mẩu bánh quy.Vài lần là ok......:-bd

anhtien0508

Mỗi lần về đến nhà, bạn vừa mở cổng vừa huýt sáo gọi tên nó âu yếm, trên tay luôn túc trực mẩu bánh quy.Vài lần là ok......:-bd
hồi trước em nuôi chó ta hơn 1 tháng không cần tập gì cả, về là chaỵ ra mừng. Chắc giống rott nay 3 thang to xác mà đầu óc còn em bé nên chưa biêt.

sao giống con Bấc trong tiếng gọi nơi hoang dã vậy ??? con Nanh Trắng cũng tính tình gần như vậy!

Sheryl

Active Member
Cứ về nhà là có quà cho em nó là em nó theo ngay =)). Về cái cho miếng thịt đảm bảo nhẩy cẫng lên ngay.

anhtien0508

huhu, mới bị bắt mất 2 hôm rôì. mất thằng bắt chó khốn nạn,để ngay cửa no cắt dây ẵm lên xe chạy luôn

hoangtkv

Active Member
huhu, mới bị bắt mất 2 hôm rôì. mất thằng bắt chó khốn nạn,để ngay cửa no cắt dây ẵm lên xe chạy luôn
Chuyện như đùa. Thôi thì em nó không biết mừng thì bạn kiếm em khác vậy. Chịu khó đọc thêm các bài của các bậc tiền bối bạn nhé.

anhtien0508

Mình tính sáng lấy xe đạp dẫn em nó tập thể dục còn không dám,sợ bọn bất lương cướp chó.Bạn cột ở cửa khác nào khiu khích tụi nó.
mình kô cột, mẹ mình cột, thế là bà già 2 tay dân con chó cho bọn mất daỵ.

Shakhi Viet

Active Member
Rott là giống chó siêu đẳng về việc bảo vệ chủ cơ mà.
Hay là đến VN, nó nghe được câu "của đi thay người" nên mới sáng tạo thêm kiểu mới để bảo vệ chủ.

Chia buồn cùng bác nhé. Nhưng em cũng thấy hơi lạ, đến chó ta em nuôi cả đàn chỉ cần mở cổng truồng một nhát là chúng nó lao ra nhảy hết cả nên người bẩn hết cả quần lẫn áo. Đến giờ cho ăn thì thôi, không cho nó ăn nó quấn chân thì những cái móng của nó cào sước hết cả chân mình.

Mà thôi kiếm con khác nuôi đi vậy, nhưng đợt sau bác nhớ câu: Phòng kẻ ngay nhé.
Người ta không có y lấy nhưng thấy đẹp mà lại hớ hênh như thế thì em sẵn sàng làm thằng mất dạy ấy đấy.
hiiiiiiiiiiiiiiiiii

kina1412

bạn cứ cho em nó vào chuồng hay có một khoảng sân nhỏ nào đấy nhốt lại , đến h ăn thì mang thức ăn ra cho em nó vs lại bạn phải chịu khó chơi vs em nó nữa .Hiệu quả sau 1 đến 2 tuần :D cún nhà em nuôi như vậy đấy chỉ sau hai tuần mà cứ thấy chủ về là rối rít cả lên, không cho vào là đứng ngoài cào cửa mãi thấy thương lắm :x

txh1403

Senior Member
bạn cứ cho em nó vào chuồng hay có một khoảng sân nhỏ nào đấy nhốt lại , đến h ăn thì mang thức ăn ra cho em nó vs lại bạn phải chịu khó chơi vs em nó nữa .Hiệu quả sau 1 đến 2 tuần :D cún nhà em nuôi như vậy đấy chỉ sau hai tuần mà cứ thấy chủ về là rối rít cả lên, không cho vào là đứng ngoài cào cửa mãi thấy thương lắm :x
bài từ năm 2010 rồi mà ông này còn cố mà móc lên :|