• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

rott chảy nước mắt nhiều, bệnh hay bt?

yeucho.com

rott con nhà em rất hay chảy nước mắt, nhiều khi ken mắt còn có màu xanh mủ, bác nào biết làm ơn chỉ dùm em cách chữa, thanks a lot>:D<

vrohto

Mình cũng đang trong tình trạng như bạn , hôm qua mua thuốc nhỏ mắt về nhỏ , cung thấy đỡ bạn thử xem sao ?

ngamaica

Member
Xin chào, bạn khg noi ro Rott của bạn mấy tháng tuổi, tình trạng sức khoẻ nên mình khg thể trả lời cụ thể được. Nếu Rott hoàn toàn khoẻ mạnh, đã được tiêm ngừa thì có thể mắt chỉ bị đỏ do tiếp xúc với môi trường ô nhiễm (khói, bụi, dầu tắm,...), bạn nhỏ gentamycin 0.3% 2-3 giọt/lần, 2lần/ngày. Sau 2-3ngày triệu chứng trên sẽ giảm rõ hoặc bạn phải đem đến BSTY để có hướng điều trị thích hợp. Chúc bạn vui.