• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

rott bị yếu 2 chân sau

huuthuong8668

tình hình là mình có 1 chú rott. lúc mình đi nó đc 4 tháng, để ở nhà cho mẹ nuôi, lúc mình về nó đc 13 tháng, cho uống canxi pp từ nhỏ
Thực đơn hằng ngày: cổ gà, trứng gà, vịt lộn, sữa, ANF, 2v canxi/ngày.....
nhưng khi về mình thấy 2 chân sau nó có vẻ yếu, khi đi hoặc chạy 2 chân sau bị đảo...
cho mình hỏi ở 13 tháng tuổi, nó bị như vậy có điều trị được không? và phương pháp điều trị như thế nào, dinh dưỡng ra sao? có cần đưa đến trại huấn luyện để điều trị không? nhờ các bạn có kinh nghiệm chia sẽ giúp. nhìn em nó như vậy rất đau lòng.:-<

trantantai

Active Member
Chào bạn Huuthuong8668 , mình thấy cho bạn đã 13 tháng thì để điều chỉnh lại thì không khả thi, chỉ còn biết chăm tốt cho nó, thả cho vận động nhiều và chờ thời gian thôi. Không nên gởi huấn luyện vì chẳng ích gì mà chó thêm bệnh hay ốm đi. Thân

trantantai

Active Member
13 Tháng thì khó có thể cải tạo, nhưng chỉ xem điều chỉnh cách nuôi nhốt ( không xích cổ, không để chuồng trơn trượt, thả nhiều, phơi nắng) và hy vọng thôi.