• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Rott Bác Nhuận ở Huế

anh em nhận xét giúp , nó mới bị đau thập tử nhất sinh xong nên hơi ốm

đây là ảnh em nó đi chơi công viên

:wel:

my_lucky

Active Member
Nhóc này có cặp mắt ngầu ( wá,) mỗi tội mõm hơi dài bác nhỉ ??? hiện giờ em nó được bao nhiêu tháng rồi hả bác ???

KimCuong

Active Member
sao bên này vắng khách vậy nhỉ

Bên này bên kia là thế nào thế bạn? Mọi người cũng chưa hiểu lắm. :thingking: :D

KC xin đưa lời bình luận của riêng mình nhé, đáp ứng đúng yêu cầu của bạn có gì bạn thông cảm:

1. Tấm ảnh thứ 2 từ trên xuống chụp thẳng mặt và đầu thủ của chú cho đã cho thấy: mõm chú chó hơi bé và hơi dài. Điều này sẽ làm mất đi phần nào vẻ đẹp của dòng chó Rottweiler.

2. Trong tất cả các tấm ảnh thì màu lông của chú chó không được chuẩn, không đen tuyền như bình thường mà đã bị pha rất nhiều với màu trắng nhợt. Đây có thể nói là 1 lỗi nặng của dòng chó Rottweiler.

3. Bức ảnh cuối cùng cho thấy: đầu thủ chú chó bé mà tai thì lại rất to. Nếu tai to mà đầu thủ to thì không vấn đề gì nhưng tai to mà đầu thủ bé thì cũng không được chuẩn lắm.

4. Chú chó vừa bị ốm 1 trận thập tử nhất sinh nhưng xem tấm ảnh thứ 5 và cuối cùng đã đủ nhận thấy bạn chăm sóc chú chó rất tốt, chú chó không tỏ vẻ yếu ớt mà rất mạnh khoẻ.

Đôi điều bình luận về chú chó Rottweiler của bạn, chúc chú chó của bạn mạnh khoẻ và ngày càng đẹp nhé.

Hoangminh

Member
Ý kiến cá nhân: em này lông bị nổ vàng trắng rất nhiều đấy là lỗi lớn nhất ở con chó này. Còn về vóc dáng đầu thủ ,... ở mức trung bình. tất nhiên em nó còn nhỏ tuổi hy vọng lớn lên sẽ tốt hơn ngon lành hơn bây giờ

Hoang van Nhuan

Nhóc này có cặp mắt ngầu ( wá,) mỗi tội mõm hơi dài bác nhỉ ??? hiện giờ em nó được bao nhiêu tháng rồi hả bác ???
Em nó gần được 6 tháng rồi ban ạ !
Cảm ơn bạn đã có lời nhận xét thẳng thắn , mong được thêm nhiều lời nhận xét nữa !!

Hoang van Nhuan

con này quá đẹp , bố nó là con nào vậy bác
Con này là của Tuyến_dr tặng mình ! bố của nó củng thuộc loại to cao, đẹp giai , của Ông Giám đốc Đại học Huế. Mẹ của nó là con Lux của Tuyến_dr .cám ơn bạn đã có lời khen !!

Hoang van Nhuan

Bên này bên kia là thế nào thế bạn? Mọi người cũng chưa hiểu lắm. :thingking: :D

KC xin đưa lời bình luận của riêng mình nhé, đáp ứng đúng yêu cầu của bạn có gì bạn thông cảm:

1. Tấm ảnh thứ 2 từ trên xuống chụp thẳng mặt và đầu thủ của chú cho đã cho thấy: mõm chú chó hơi bé và hơi dài. Điều này sẽ làm mất đi phần nào vẻ đẹp của dòng chó Rottweiler.

2. Trong tất cả các tấm ảnh thì màu lông của chú chó không được chuẩn, không đen tuyền như bình thường mà đã bị pha rất nhiều với màu trắng nhợt. Đây có thể nói là 1 lỗi nặng của dòng chó Rottweiler.

3. Bức ảnh cuối cùng cho thấy: đầu thủ chú chó bé mà tai thì lại rất to. Nếu tai to mà đầu thủ to thì không vấn đề gì nhưng tai to mà đầu thủ bé thì cũng không được chuẩn lắm.

4. Chú chó vừa bị ốm 1 trận thập tử nhất sinh nhưng xem tấm ảnh thứ 5 và cuối cùng đã đủ nhận thấy bạn chăm sóc chú chó rất tốt, chú chó không tỏ vẻ yếu ớt mà rất mạnh khoẻ.

Đôi điều bình luận về chú chó Rottweiler của bạn, chúc chú chó của bạn mạnh khoẻ và ngày càng đẹp nhé.
Cảm ơn Mod Kim Cương đã có lời nhạn xét, quả thật em Khoai này ( mình đặt tên nó là Khoai) ở phía đỉnh đầu và 2 bên có pha 1 ít lông vàng và cả lông trắng nửa, nhưng những sợi lông trắng dần dần chuyển sang màu vàng ,và em nó củng đang trong thời kỳ thay lông , càng ngày lớp lông đen mọc dài dần che lớp lông trắng bên trong, mình hi vọng qua đợt thay lông này bộ lông em nó trông sẽ đẹp hơn ! mình sẽ tiếp tục post thêm hình..

Hoang van Nhuan

Ý kiến cá nhân: em này lông bị nổ vàng trắng rất nhiều đấy là lỗi lớn nhất ở con chó này. Còn về vóc dáng đầu thủ ,... ở mức trung bình. tất nhiên em nó còn nhỏ tuổi hy vọng lớn lên sẽ tốt hơn ngon lành hơn bây giờ
Cám ơn bạn đã có lời nhận xét ! mình củng mới nuôi em này khoảng 3 tháng, đây là lần đầu tiên mình nuôi Rốt, mình củng hi vọng như bạn là lớn lên nó sẽ đẹp hơn bây giờ !

nqd123

Member
Đọc từ đầu tôi cũng đoán là đàn của Tuyen_dr, vậy mà đúng thật. Nếu tôi nhớ không lầm thì ngay từ khi đẻ ra, đàn đó đã có những chú có sắc lông lạ. Đàn này Tuyen_dr tự thắt đuôi mà đuôi con này cũng ngon lành đó chứ, lần đầu mà được vậy quả là đáng khâm phục.
Về màu lông con này là vấn đề di truyền rồi, như KC nói rất đúng, nó là lỗi nặng của dòng rôt, có thể nó là hậu quả của xa xưa khi người ta hám lợi cho phối GSD với Rôt để bán kiếm lời, vì có giai đoạn rot đực phối được ở Việt Nam rất hiếm nhưng giá rôt con thì lại ngất ngây, nó là hậu quả của cách kiếm lợi nhuận bằng mọi giá.
Còn với bác Hoang van Nhuan thì nuôi chơi và nó có tình cảm với mình, chăm chút nó từ nhỏ thì cũng chẳng phải bận tâm nhiều, có điều không nên cho nó phối giống những con khác nữa, vì một tương lai tốt cho dòng rốt ở Việt Nam bác ạ.
Vài lời thẳng thật, nếu không hợp ý bác, mong bác đại xá nhé!

Hong Minh

Member
con này của bác trông tướng có vẻ cao to đấy, nhưng sao cái màu lông vàng của nó hơi nhạt. Nhà em cũng có con Rott cái nhưng lông của nó đậm lắm. Hy vọng bác sẽ chăm sóc cho nó tốt và đặc biệt quan tâm đến bộ lông nhé!

namjerry

Member
Con Mun cùng đàn với con Khoai nhà bác Nhuận cũng có những biểu hiện màu lông thay đổi như trên ! Chắc tại bị lỗi gen di truyền hay sao ấy nhỉ !!! :(:(:( Vậy mà ban đầu bác Tuyến bảo là bị cháy .:(

luv_rott

Member
thường thì màu lông là do di truyền nên cùng 1 đàn chó con sẽ có những mảng lỗi giống nhau chỉ khác nhau nhiều hay ít thôi. như bé khoai này thì e nghĩ anh em cùng đàn với nó cũng sẽ có những lỗi tương tự. các đàn sau của chó mẹ nếu k có gien trội của chó bố e nghĩ cũng nổ nhiều đấy