• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Rott 4tháng bị rối loạn tiêu hóa dẫn đến ỉa chảy! Mong các bác giúp e với

silidef12

Member
Con rott nhà e đc 4tháng rồi, nó bị RLTH gần 1tuần nay! Biểu hiện 2hôm đầu tiên là nôn và ỉa chảy + bỏ ăn! E đã cho ra Hanvet khám, họ nói nó bị RLTH. Tiêm 3 mũi! Sau mũi thứ 3 thì đã khỏi ỉa chảy, và ăn uống tốt! Nhưng đc 2 hôm ngon lành thì 2 ngày hôm nay lại bắt đầu bị ỉa chảy! E lo quá, chỉ cho ăn cơm với ruốc và trộn smecta vào cơm! Nó vẫn ăn tốt nhưng vẫn còn bị đi ngoài! E cho uống thêm cả men tiêu hóa của ng nhưng vẫn bị nthế! Các bác giúp e với! E hỏi 1 ng có kinh nghiệm nuôi rott thì bác ấy nói là k nên tiêm kháng nữa, chỉ khi bí bách quá thì fải tiêm thôi! E fải làm sao đây? Cho e ý uống thuốc gì bjờ? :(:)(:)(:)(:)((

nhong.kito

mình bảo nhé.bạn ra tiệm thuốc tây.bảo người ta bán cho 1 vỉ thuốc đi ngoài.nó là viên con nhộng.có 2-3k 1 vỉ thôi.bạn cho cún 1 viên nhe;,cún nhà mình chữa như vậy đó.hết liền ah.