• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Rott 3,5 tháng cho ăn thế nào ?

Danger

hiện nay em có 1 cô bé Rottweiler được khoảng 3,5th em cho nó ăn cháo với thịt bò vụn với gan bò nhưng bây giờ nó đã ngán em chả biết cho nó ăn cái gì xin mấy Pro về Rott chỉ em nha

trangphuong

Active Member
Thực đơn...

hiện nay em có 1 cô bé Rottweiler được khoảng 3,5th em cho nó ăn cháo với thịt bò vụn với gan bò nhưng bây giờ nó đã ngán em chả biết cho nó ăn cái gì xin mấy Pro về Rott chỉ em nha
Bạn cho ăn Royal Canin A3 và thịt bò được rồi, thịt bò cho ăn sống tập cho ăn dần dần sẽ quen là ok bước đầu cho ăn thịt bò tái, sau cho sống luôn. Khẩu phần ăn 1 ngày 3 lạng thịt bò hoặc ngựa+1 miếng phomat+rau củ quả cà rốt, bí đỏ+chút cơm hoặc hoặc hạt thức ăn khô A3+3 bữa sữa loại dành cho trẻ chuyên phát triển khung xương+ 3 lạng gan lợn hoặc gà+chế độ vận động hợp lý.
Có thểt hay thịt bò bằng cổ gà cho ăn dặm...1 tuần cho ăn 2 bữa trứng vịt lộn, thêm khúc xương bò cho gặm sụn, nuôi như vậy cún nhà bạn sẽ phát triển rất Good nhưng bạn cũng mất chút $ cho nó đấy.
Thân chào.

whiteowl

Member
đầu tiên mình thấy bạn không nên cho nó ăn cháo nữa, 3,5 tháng là quá đủ lớn để ăn cơm rồi. Còn bạn cho ăn cổ gà cũng được mà, vừa rẻ vừa đủ chất, ăn uống như bác ở trên khuyên thì tốt quá nhưng nói phải tội phí phạm quá, bao người chết đói chả có gì ăn nữa kìa, khẩu phần của bác ấy đưa ra nói thật đến mình còn chả được ăn. Mình thấy nuôi không cần như bác ấy chó vẫn đạt tiêu chuẩn như thường vấn đề là bạn cho nó vận động nữa, theo dõi nó xem có bệnh tật gì không, tuổi này mà ốm là chậm lớn ngay, lâu lâu bạn đổi món cho nó, những món rẻ thôi, hôm cổ gà, hôm cá biển, hôm gan ... Mình và nhiều người đã nuôi như thế chó hoàn toàn phát triển bình thường, 3 tháng hơn là 20kg, 5 tháng là hơn 32-33kg đối với giống Rott rồi :)

Danger

cá hộp mà mình thường dùng ăn chung với bánh mì ấy được ko các Pro

trangphuong

Active Member
Tùy vào bạn thôi...

mình cho nó ăn cơm với cá hộp được ko nhĩ
cá hộp mà mình thường dùng ăn chung với bánh mì ấy được ko các Pro
Ăn như vậy cũng được, thi thoảng đổi bữa cho ăn như vậy là cún có thể sống vô tư, còn phát triển tốt mình nghĩ phải hơn chút, tốn kém đến khi cún được 7 tháng tuổi thôi tại khi đó rott đã có bộ khung xương vững chắc, lưng không bị võng, chân không bị hạ bàn, và sức khỏe của rott yêu của bạn cũng rất phi thường.
Bạn hỏi cho lời khuyên thì mình nói thôi, còn tùy bạn mèo của Chúa Trịnh bị Trạng Quỳnh bắt ăn cơm cá thịt quen về tay Trạng mèo ăn rau luôn, vẫn ok có sao đâu.
Thân chào bạn.

Danger

cho nó ăn cái gì để chắc xương vậy tại lúc nó chạy vô nhà thì vào sàn gạch bé hay bị té vì trơn hay sao ý mình cũng chẵng bjk

whiteowl

Member
cho nó ăn cái gì để chắc xương vậy tại lúc nó chạy vô nhà thì vào sàn gạch bé hay bị té vì trơn hay sao ý mình cũng chẵng bjk
Bạn không nên cho chó vận động thường xuyên ở những chỗ trơn như nền đá hoa, chó sẽ hay bị lỗi chân, còn để chắc xương thì đơn giản nhất là cổ gà, cổ gà có xương không cứng, chó ăn được luôn, rất tốt chó xương đó, thỉnh thoảng bạn ra hàng phở xin xương người ta hầm nước ấy, chả mất đồng nào, chó của bạn lại tha hồ gặm, vừa làm chó đỡ phá đồ, vừa luyện hàm lại bổ xung canxi :D:D:D:D:D:D

Ice Man

Member
Cún bạn chạy vào sàn gạch mà té thì là do không quen đi sàn gạch, và nếu không quen thì bất kỳ con cún nào cũng té cả chứ việc té sàn gạch do chạy vào với yếu sương không liên quan tới nhau đâu bạn :)

Danger

thank các PRo nhìu
hiện pé đang rất khỏe và đang tung tăng để em mượn ba em cái camera chụp cho mấy pác coi