• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Rot Nhà em các bác cứ chém thoái mái nhé...!!!

kinh thật , 13 tháng mà 60kg , bác chủ cho xin thêm it thôgn tin về em nó độ cao va chiều dài thân đi , em này bác nhập đâu về vậy ?

tungblues

em này mình mới nhập về lúc chiều nay,mình có nhờ 1 ông anh nhập dùm từ Thái Lan về,hiện mình vẫn chưa đo chiêu cao và chiều dài thân,mình sẽ gửi thông tin về em này sau

kubikubi

Member
anh cân nó chưa vậy? theo em ngĩ không đến 60 kg đâu, nhìn ảnh em đoán là khoảng 50kg thôi....em chỉ nhận xét thôi, có gì không phải anh bỏ qua nhé! anw, chó đẹp lắm anh, nhà a ở đâu vậy, hôm nào em qua ngó tí cho đỡ thèm ;)

tungblues

chiều hôm đó về là 3 anh em cùng nhau cân em này ngay,chính xác là được 59kg 3 lạng đó.nhà mình ở trung hòa nhân chính..khi nào rảnh mời bạn qua ngồi chém gió cho vui

nghuuhoa

Member
em này mình mới nhập về lúc chiều nay,mình có nhờ 1 ông anh nhập dùm từ Thái Lan về,hiện mình vẫn chưa đo chiêu cao và chiều dài thân,mình sẽ gửi thông tin về em này sau
Thailand mà củng 'tề' đuôi à? nhìn củng tạm được, khi nào chán thì báo nhé.

WOLF-BROS

Member
thú thực là nhìn em này nhàu nhĩ xấu mã kiểu gì ý :( với công sức tiền của bác bỏ ra để mua em này ở thái lan thì thà bác đi mua ở mấy trại có uy tín trên diễn đàn còn đẹp với chuẩn hơn bác à, nếu là hàng nhập thì thực sự hơi buồn

phamhuyhoang

Active Member
con rott trung quốc đẹp!màu mảng dáng dấp không chê được điểm nào cả,rott thái lan thì đâu có cắt đuôi hả bạn?còn cả anh Dũng đứng sau nữa chứ

acma_ngu

Member
Rottweiler "nhập" từ Thailand (!?)đẳng cấp thật đấy(!?), chúc mừng bạn có hàng đẹp, hihi! Ghen tị quá đi

tungblues

con rott trung quốc đẹp!màu mảng dáng dấp không chê được điểm nào cả,rott thái lan thì đâu có cắt đuôi hả bạn?còn cả anh Dũng đứng sau nữa chứ
Thái Lan có vùng cắt đuôi có vùng để đuôi mà...

kunheodn

Member
chó đẹp ghê. Chúc mừng bác nhé.
nhưng mấy con rot này nước dãi dữ quá. chảy ròng ròng. Ngại nuôi quá đi. :) ý kiến của em về dòng chó này thôi nhé. không có nói chó của bác đâu.

pugxinh01

Member
Con này nói chung là đẹp. Mõm vuông đầu thủ ổn. Lông đẹp nhưng hơi tối. Chân sau cần luyện tập thêm tý sờ pót nữa là ổn:D

con này nói chung là ok, mình chê mỗi cái hơi lùn thì phải, còn về cân nặng thì chắc đúng như chủ topic nói thôi, nhà tớ nuôi 2 em hàng xóm ai cũng bảo chưa được 40kg, nhưng cân thử được tận 45kg đấy là 2 em chó cái

tungblues

con này nói chung là ok, mình chê mỗi cái hơi lùn thì phải, còn về cân nặng thì chắc đúng như chủ topic nói thôi, nhà tớ nuôi 2 em hàng xóm ai cũng bảo chưa được 40kg, nhưng cân thử được tận 45kg đấy là 2 em chó cái
cũng có thể do cách chụp hình nên mọi người thấy em này hơi lùn,nhưng thực chất em này không lùn chút nào đâu.để hôm khác mình kiếm cái thước dây để đo chiều cao của em cho chính xác nhé

KimCuong

Active Member
Hihihi, bác này cứ đùa vui anh em!

Thái thì nói là Thái còn Trung Của thì cứ nói là Trung Của có ngại gì đâu. Thông tin bây giờ đâu còn huyền ảo như trước kia nữa đâu mà bác ơi. Mà nhất là với Vietpet nữa. Hihihi.

Em này đẹp, chân tay to, hoành tráng! Chúc mừng bác.

À quên, bác cho KC gửi lời hỏi thăm bác Dũng Thanh Miện nhé :-bd./.

dungvoi_hp

Member
Up..up...cho hàng Trung Của Nỉ lên đầu nào, dòng này dưới HP nhập về cũng nhiều lắm chủ thớt ơi , chúc có Cún Cưng ưng ý nhé !!!!

Phamcu

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Chúc mừng Tùng blues đã được ăn quả ngọt!! AE nói thế thì hàng của chú có nghĩa là vẫn dùng tốt đó chứ không phải hàng bỏ đâu!! Hy vọng là sẽ ra sản phẩm!!

tungblues

Chúc mừng Tùng blues đã được ăn quả ngọt!! AE nói thế thì hàng của chú có nghĩa là vẫn dùng tốt đó chứ không phải hàng bỏ đâu!! Hy vọng là sẽ ra sản phẩm!!
nản quá bác PhamCu à,nghe mọi người nói em ngớ cả người ra,em nhờ ông anh nhập dùm từ Thái Lan về,giờ lại nghe anh em nói là Mao Trạch Đông,em không kinh nghiệm lắm nên mang phải em này về,dù sao cũng mang em nó về rồi,em sẽ chăm sóc tốt cho nó cho dù nó xuất xứ ở đâu.cảm ơn anh em đã đóng góp ý kiến

KimCuong

Active Member
em sẽ chăm sóc tốt cho nó cho dù nó xuất xứ ở đâu.
Đây mới là điều quan trọng bác à, KC rất thích câu nói này của bác. Chúc em nó phát triển tốt và hẹn ngày được thấy em nó.

Thân./.