• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Rot mẹ và bầy Pupies nhà trung2t3c ..................!!!!!!!!!!!

Status
Không mở trả lời sau này.

trung2t3c

Active Member
chiến đấu với tụi nhỏ quả thật thở không kịp... chúng ăn , ngủ, la chí chóe.... cứ 3-4 tiếng là 1 cữ.... bú mẹ và bú bình xoay vòng, nếu bú bình thì 8 em ngốn hết 480-520ml sữa Cô gái Hà Lan dành cho trẻ sơ sinh từ 0-6 tháng tuổi sau đó 3-4 tiếng là cữ bú mẹ rồi 2-3 tiếng sau lại cữ bú bình. Nếu cữ bú mẹ xong mà kéo dài đến 4 tiếng sau mới cho bú thì chỉ khổ mấy em chó đực vì các nàng chó cái hành hạ

King of bulls

Vietpet sponsor
post hình tụi nhỏ mở mắt lên đi chú. Lâu rồi không thấy tụi nhóc. Chắc tụi nhóc giờ chắc mập lắm ha.

Thân chào,

Hung.tinhyeu

Active Member
Để chiến đấu với tụi Rott pupes này, bác phải có 2 đến 3 người để thay phiên nhau thì may ra mới được bác ơi. Có như vậy mới biết chăm chó đẻ nó cực đến mức nào, không hề đơn giản phải không bác.

trung2t3c

Active Member
post hình tụi nhỏ mở mắt lên đi chú. Lâu rồi không thấy tụi nhóc. Chắc tụi nhóc giờ chắc mập lắm ha.

Thân chào,
ok chú , chờ mấy ngày nữa các bé mở mắt hết tôi show hình báo cáo giai đoạn 15 ngày khổ cực và lo lắng

Để chiến đấu với tụi Rott pupes này, bác phải có 2 đến 3 người để thay phiên nhau thì may ra mới đợc bác ơi. Có như vậy mới biết chăm chó đẻ nó cực đến mức nào, không hề đơn giản phải không bác.
hehe, nhằm nhò gì so với bulldog hả bác....mấy tháng trước e cũng vật lộn với 8 Bulldog con suốt 2 tháng trời....so với tụi bull thì Rot khoẻ hơn nhiều....mệt sức nhưng ko phải lo lắng về sức khoẻ và nhiều thứ khác như bulldog

King of bulls

Vietpet sponsor
ok chú , chờ mấy ngày nữa các bé mở mắt hết tôi show hình báo cáo giai đoạn 15 ngày khổ cực và lo lắng

hehe, nhằm nhò gì so với bulldog hả bác....mấy tháng trước e cũng vật lộn với 8 Bulldog con suốt 2 tháng trời....so với tụi bull thì Rot khoẻ hơn nhiều....mệt sức nhưng ko phải lo lắng về sức khoẻ và nhiều thứ khác như bulldog
Chú tình hù doạ tôi đấy ah,:D tôi sắp chăm bulldog con rồi. Không sao bước đầu khó khăn,sẽ có kinh nghiệm thôi chú ah:D. Chăm các bé cho thật tốt vào nhé.:D. Rott puppies là bầy thứ 2 của chú hả?
Rãnh post hình tụi nhóc lên nha chú.

Thân chào,

trung2t3c

Active Member
Em thèm được vất vả như Bác đấy. Bác up hình các cháu nó lên cho anh em chiêm ngưỡng đi !
hình như bác là người Nam Định phải không, 2 cụ nhà e cũng là người Nam định-xã Kim Thái huyện Vụ bản.... cuôi năm nay e đưa các cháu về quê ra mắt họ hàng biết đâu liên lạc được với bác là chầu caphe nhỉ :D :D :D

Chú tình hù doạ tôi đấy ah,:D tôi sắp chăm bulldog con rồi. Không sao bước đầu khó khăn,sẽ có kinh nghiệm thôi chú ah:D. Chăm các bé cho thật tốt vào nhé.:D. Rott puppies là bầy thứ 2 của chú hả?
Rãnh post hình tụi nhóc lên nha chú.

Thân chào,
bầy này nếu chú nói con Rot mẹ thì hình như đúng là bầy th2 cua nó, còn đối với tôi thì thậy sự là bầy th2 tôi lo từ A-Z (trước đó là bầy bulldog) còn mấy lần trước đỡ đẻ và chăm chó con là chăm ké chó của bác Hoangunilever

trung2t3c

Active Member
các bé hôm này tròn 12 ngày, hầu hết đã bắt đầu hở mí mắt, buồn chán ko có gì làm nhân tiên bác Hoangunilever qua chơi nên nhờ bác chụp vài tấm cho vui

trung2t3c

Active Member
tập tành show thử 1 em đực 12 ngày tuổi , các bác nhìn chơi.....................

trung2t3c

Active Member
em xin chú thích 1 tí ạ, kẻo các bác lại thắc mắc : găng tay y tế e xài hộp này là hộp th2 từ lúc có đàn Rot con, cứ mỗi lần chó bú là xài 1 đôi....sở dĩ nhiêu khê như thế là vì 2 đệ tử của e còn nhỏ, đang còn bú bình và mặc "bỉm" nên nhiều lúc xoay qua chó xong là đến con nên cẩn thân 1 tí... có đôi bao tay cũng đỡ lo và việc vệ sinh tay sau khi cho chó con bú cũng nhẹ nhàng hơn rất nhiều :D :D :D :D

còn việc quang cảnh show hàng thì đúng là cây nhà lá vườn tự biên tự diễn và nổi hứng bất chợt ngay tại phòng các bà mẹ cho con bú :D :D :D nên e và bác Hoàng độc diễn tại chỗ chứ ko hề có ý định từ trước :D :D :D :D

King of bulls

Vietpet sponsor
hình như bác là người Nam Định phải không, 2 cụ nhà e cũng là người Nam định-xã Kim Thái huyện Vụ bản.... cuôi năm nay e đưa các cháu về quê ra mắt họ hàng biết đâu liên lạc được với bác là chầu caphe nhỉ :D :D :D

bầy này nếu chú nói con Rot mẹ thì hình như đúng là bầy th2 cua nó, còn đối với tôi thì thậy sự là bầy th2 tôi lo từ A-Z (trước đó là bầy bulldog) còn mấy lần trước đỡ đẻ và chăm chó con là chăm ké chó của bác Hoangunilever
Xin bái phục chú, mai mốt qua giúp tôi với nha,được không?:D, Rãnh chạy sang tôi uống cafe chú Trung ơi.

Thân chào,

che_gue

Member
các bé hôm này tròn 12 ngày, hầu hết đã bắt đầu hở mí mắt, buồn chán ko có gì làm nhân tiên bác Hoangunilever qua chơi nên nhờ bác chụp vài tấm cho vui

con đực này có phải là con đầu đàn hôm bữa a bắt lên chơi phải ko?

trung2t3c

Active Member
không phải đâu bác, con này nhỏ hơn 1 tí, con kia còn đang bú mẹ nên e ko lôi ra chụp, bé này bú no trước tiên nên bò ra ngoài đi chơi bị e tóm được :D :D :D :D

trung2t3c

Active Member
Trung để đuôi mấy chú này à!! Mình thích nhất là chó để đuôi!! Dù đang nuôi nàng đuôi cụt!!

em đang phân vân lắm bác ơi..........tính để nhưng có "mấy cục gạch" đòi cắt đuôi....mà họ lại là ưu tiên 1 nên chẳng lẽ con cắt con ko.....chắc phải "xử lý" hết thôi

King of bulls

Vietpet sponsor
em đang phân vân lắm bác ơi..........tính để nhưng có "mấy cục gạch" đòi cắt đuôi....mà họ lại là ưu tiên 1 nên chẳng lẽ con cắt con ko.....chắc phải "xử lý" hết thôi
Cắt đuôi hay để đều đẹp, mỗi rott mỗi kiểu. :D

Thân chào,

NamLong

Member
to bác trung2t3c: Nhìn các lũ nhóc yêu quá! Đã cắt đuôi thì đương nhiên phải băng nhưng tại sao các bé lại có băng ở 2 chân sau nữa vậy?

Casper

Em lanh chanh chút: có thể đó là cắt huyền đề (móng đeo) bác Nam Long ạ.

Status
Không mở trả lời sau này.