• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Rot mẹ và bầy Pupies nhà trung2t3c ..................!!!!!!!!!!!

Status
Không mở trả lời sau này.

moceva

Member
bé Rot nhà mình đã hạ sinh bé gái đầu lòng vào lúc 3h sáng nay....Cuối cùng thì cái điều mong mỏi nó đã đến...trong khi viết bài này thì tạm thời doanh số là 7 bé : 4 gái - 3 trai... đang chờ xem sĩ số cuối cùng là bao nhiêu... ;D ;D ;D Mặc dù thức trắng nguyên đêm , tiêu hao mất 4 lon Bò húc và 1 gói mèo nhưng tinh thần vẫn vô cùng vững vàng, ý chí vẫn rất cao chờ đón thêm những thành viên khác...
Mọi thông tin sẽ liên tục được cập nhật cho các bác sau
.
Cung hỉ, cung hỉ ông chủ đàn Rott nhé!!!! :D

Royal1202

Chúc mừng chúc mừng bác, thế là bõ công chờ đợi nhé.
Bắt đầu 1 cuộc chiến mới chăm sóc mẹ và đàn con, cố gắng lên bác nhé >:D<

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
Xin chúc mừng bác Trung nhé ! một bầy nhiều như vậy chắc bác trung đợt này mệt mỏi đây. chúc bầy nhóc hay bú chóng lớn nhé , nhớ update hình đều đều nhé....

thân

trung2t3c

Active Member
chúc mừng trung nhé thức suót đêm chắc mệt lém hả nhưng mà vui đúng không
chúc mừng bác nhé cố găng chăm soc thật tốt vào cho con nó khoẻ
Chúc mừng chúc mừng bác, thế là bõ công chờ đợi nhé.
Bắt đầu 1 cuộc chiến mới chăm sóc mẹ và đàn con, cố gắng lên bác nhé >:D<
.
Cung hỉ, cung hỉ ông chủ đàn Rott nhé!!!! :D
chân thành cám ơn mọi người động viên, mặc dù rất mệt mỏi nhưng đọc những lời chúc mừng của mọi người e cảm thấy vô cùng phấn chấn thêm tinh thần để chăm lo chó mẹ và bầy Pupies

trung2t3c

Active Member
Bé Rot nhà em bắt đầu "vỡ đê" lức 3h30ph sáng 06-10 đến 8h sáng cùng ngày thì đã cho ra đời 7 Pupies : 4 gái -3 trai. Chờ đợi mãi tưởng là hết rồi thì đến 11h38ph trưa cùng ngày, hoàng tử út chào đời như đúc lại 1 ca vượt cạn gian truân - người đỡ bé út nhà em là bác Hoàngunilever.Mặc dù sanh sau các anh chi em hơn 3,5h nhưng bé vẫn mạnh khỏe, cân nặng cũng ko thua kém các anh chị của mình là bao nhiêu.
Tổng kết doanh số: 4 đực - 4 cái

Em xin chân thành cảm ơn bác Hoangunilever đã qua giúp đỡ em,cũng như sự tư vấn tận tình của các bác Doanhcauson, Sonnguyen, Tungu trong suốt buổi sáng nay cùng thầy trò em

Xin chúc mừng bác Trung nhé ! một bầy nhiều như vậy chắc bác trung đợt này mệt mỏi đây. chúc bầy nhóc hay bú chóng lớn nhé , nhớ update hình đều đều nhé....

thân
em cũng hi vọng lần này thành công, cũng có 1 chút kinh nghiệm nhờ lứa BUlldog vừa rồi..... em còn làm phiền bác tư vấn dài dài :D :D :D

Hung.tinhyeu

Active Member
Xin chúc mừng bác nhé, vậy là bác toại nguyện rồi, quân số vừa phải nhỉ. Những 4 ku và 4 hĩm. Thế này chắc thức đêm dài dài đây, nhớ dặn bà xã mua 1 thùng redbul để lấy sức bác ơi. Bác tha hồ đếm que nhé.

King of bulls

Vietpet sponsor
Các bé nhìn khoẻ mạnh quá, chú đi đâu tôi ủng hộ chú tới đấy. Cố lên chú ơi.

Thân chào,

quangnhoc

Member
chúc mừng nha anh turng lâu quá không lên đây bửa nay lên thấy anh trung có tin vui liền

kenny001

Member
chúc mừng xin chúc mừng nha,hihi vậy là vượt cạn thành công cả đàn,chúc mấy bé mau lớn

echipvn

Member
E xin Update thêm vài hình nóng hổi của các e nó bằng con N97 cùi

Quân số lúc này chỉ có 4. Hình như là 2 nam - 2 nữ

Lúc này thì lúc nhúc lổn ngổn

Tạm ổn rồi, ăn bữa đầu tiên nè

Zoom vô 1 tí cho rõ

E Ti thì bơ fờ rồi. Muốn chụp thoải mái, ko làm khó dễ đâu

Bonus thêm 1 pic e ấy trước khi làm mẹ khoảng nửa năm. Nhìn cái mặt lanh chanh ko chịu đc

trung2t3c

Active Member
Các bé nhìn khoẻ mạnh quá, chú đi đâu tôi ủng hộ chú tới đấy. Cố lên chú ơi.

Thân chào,
có người bạn như chú tôi vui lắm

chúc mừng nha anh turng lâu quá không lên đây bửa nay lên thấy anh trung có tin vui liền
lâu quá ko găp e.... hôm nào rảnh ghé a chơi

chúc mừng xin chúc mừng nha,hihi vậy là vượt cạn thành công cả đàn,chúc mấy bé mau lớn
cám ơn em nhé......... a còn cố gắng nhiều lắm

bumbaa_01

Member
Anh ơi, cho em hỏi con chó của anh mang thai trong bao nhiêu ngày, đến lúc nó sắp đẻ thì nó có những biểu hiện gì ? Chó của em cũng sắp làm mẹ, mong anh chia sẽ ít kinh nghiệm.

trung2t3c

Active Member
Anh ơi, cho em hỏi con chó của anh mang thai trong bao nhiêu ngày, đến lúc nó sắp đẻ thì nó có những biểu hiện gì ? Chó của em cũng sắp làm mẹ, mong anh chia sẽ ít kinh nghiệm.
bé Rot nhà mình phối vào ngày 2 va 4 tháng 8 (tháng 8 có 31 ngày) đến 3h sáng ngày 6 tháng 10 thì sanh.... trước khi sanh khoảng 5-7 ngày thì bầu sữa đã tiết ra sữa khi mình dùn tay nặn, chó có trạng thái bồn chồn, tiểu nhiều, cào ổ đi lòng vòng biếng ăn..... Trước lúc sanh thiầm hộ tiết nhiều dịch nhờn, thở gấp, lâu lâu có những cơn gò và rên....... vài chút thông tin từ các đàn anh và thực tế bản thân.... giúp bạn tham khảo:blusshing::blusshing::blusshing::blusshing:

Hung.tinhyeu

Active Member
bé Rot nhà mình phối vào ngày 2 va 4 tháng 8 (tháng 8 có 31 ngày) đến 3h sáng ngày 6 tháng 10 thì sanh.... trước khi sanh khoảng 5-7 ngày thì bầu sữa đã tiết ra sữa khi mình dùn tay nặn, chó có trạng thái bồn chồn, tiểu nhiều, cào ổ đi lòng vòng biếng ăn..... Trước lúc sanh thiầm hộ tiết nhiều dịch nhờn, thở gấp, lâu lâu có những cơn gò và rên....... vài chút thông tin từ các đàn anh và thực tế bản thân.... giúp bạn tham khảo:blusshing::blusshing::blusshing::blusshing:
Vậy là em lại được học thêm chút kinh nghiệm thực tế nữa rồi, vài tháng nữa chó nhà em có bầu em mang ra áp dụng. Cám ơn bác nhiều nha.

trung2t3c

Active Member
bác Hùng chỉ khéo nói....e chưa có kinh nghiệm nhiều.....còn phải làm phiền bác nhiều vấn đề lắm đây .... :D :D :D

Status
Không mở trả lời sau này.