• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Rot 02 Tháng Tuổi đây

e cám ơn a gaubu.hehe.e cũng tính dạy dỗ nó mà khó quá.chạy nhảy lung tung.a có bí quyết gì thì chỉ e với.thân

my_lucky

Active Member
vài lời góp ý chân thành.........

HEEhee.......có lẻ mình không có chổ nuôi chú em nên đành nuôi trong bội gà vậy:):):)......
thêm vài tấm hình gởi ace xem tạm nhé.....

Em nghĩ chuyện bác nuôi em nó trong bu gà chọi chắc chắn chỉ là chuyện đùa phải không bác???:D
Em góp ý bác một chút nhé!
Chó con, nhất là giống rott phàm ăn nên bác không nên cho em nó ăn quá no một lúc vì khi ăn quá no sẽ không tốt cho đường tiêu hoá của chó non.
Thứ hai là khi em nó thường xuyên ăn quá no, bụng nặng dẫn đến dần dần sẽ bị võng lưng gây xấu dáng chó sau này.
Thứ ba là các máng ăn và uống cho em nó bác nên kê cao phù hợp với chiều cao của em nó, vừa vệ sinh, vừa để rèn dáng đứng và tạo dáng cho em nó luôn.nếu bác cứ để em nó ăn uống ở các máng ăn đặt thấp quá thì hiện tượng chó trưởng thành thì...mông cao hơn đầu là cái chắc ( vụ này em đã có bài học xương máu từ lucky nhà em ạ).Với rott thì nếu như bạn cho máng ăn thấp quá thì chó phải khuỵ chân xuống mới ăn được dẫn đến hai chân trước của rott lâu ngày sẽ bị khuỳnh, rất xấu.
hi vọng các bạn góp ý thêm cho chuẩn để ACE chúng ta tăng thêm kiến thức .Thân!:-bd

Hi

Hi,em là thành viên trong nhóm chơi chó kiểng của A.Bảo nè,mấy lần A.Bảo rủ em xuống A chơi nhưng em ko đi đc.Em có người chú ở ST cũng đang nuôi berge.A mới mua em Rott mới hả?còn Rott con nào ko A?Có gì cho em hay nhé,đây là số phone của em : 0907.149416.Chúc A.Khanh luôn vui vẻ và thành công.

chào khanh st

lúc này hai vợ chồng vẫn khoẻ chứ ? nhớ cập nhật ảnh của em rott thường xuyên nhé , chúc cún ăn mau chóng lớn nhé .

khanh_st

Member
chao anh TAM

chú tommy của mình phát triển rất tốt.hom nao rảnh sẻ up hinh len sau. gia đình anh vẩn khoẻ hả.dao nay anh và BẢO lúc này làm ăn phát wa nhe.hom nao lên ct nhậu nghe :beer:beer:beer
con vc minh thi hoi rắt rối rồi. gặp nói sau anh TÂM nhe !

chú tommy của mình phát triển rất tốt.hom nao rảnh sẻ up hinh len sau. gia đình anh vẩn khoẻ hả.dao nay anh và BẢO lúc này làm ăn phát wa nhe.hom nao lên ct nhậu nghe :beer:beer:beer
con vc minh thi hoi rắt rối rồi. gặp nói sau anh TÂM nhe !
mình và gia đình vẫn khỏe , mình và bảo đang tìm rott cái để làm giống khanh biết nơi nào có chỉ cho bọn mình nhé ( cái khoảng 10-20 tháng nếu đẻ 1 lứa càng tốt) hôm nào rặp lại:beer:beer:beer:beer:beer nhé!

khanh_st

Member
chao anh em !

con TOMY của mình nay đã 31kg nhưng không biết sau dạo này nó ít chịu đi và chạy nhảy, chân nó đi kg được khoẻ , đi hơi yếu, dù mình thường xuyên bổ sung thuốc Cãni uống và tắm nắng. buồnđi, có ai mách cách khắc phục cho mình zới .......:not talking::not talking::not talking:

khanh_st

Member
tham gia lại diễn đàng

Thời gian qua mình bận một số việc nên vắn mặt ......
Hôm nay :D:D:D:D:D:D:D!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
chú TOMY của mình hiện nay ok lắm nhe ! mai mình sẽ chụp hình pot lên cho các bạn xem. chắc các bạn cũng thích cho mà xem. nói chung là chuẩn...........sau hơn 1 năm mình chăm sóc cho chú ta

khanh_st

Member
Sau hơn 1 năm vắng bóng

HÌNH tomy nhà mình hiện nay đây.................

Giờ thì nhốt bội gà không được rồi..........:-h:-h:-h:D:D:D:D:D
Nhìn được không các bạn. Mình là nuôi văn nghệ theo sở thích nên được zaayj là mình zuizui roi....

khanh_st

Member
còn đây là Misa bây giờ hơi râu tóc bạc sương đêm rồi. nhưng khôn lắm nhe các bạn.
hơn hẳn con TOMY đó............DO ban ngày nhà mình buôn bán nên kg mở chuồng cho nó ra đuọc.
mình zoo thì mấy em nó quần mình phải thay đồ , nhất là con TOMY nó kiss gê luôn,...........

ứoc gì mình có khu vườn phía sau nhà để cho cún của mình tự do chạy nhảy....

khanh_st

Member
ACE ngày ẤY GIỜ ĐÂU HẾT RỒI

Ace bỏ thú vui của chúng ta hết rồi . Hay do bận việc mưu sinh trong cuộc sống
mình 1 time dài kg lên vietpet được do bận việc, nhưng đam mê mình luôn cháy bỏng nhe..........luôn nuôi dưỡng 2 em nó. Có gia đình chăm khẩu phần ăn zùm nó. :(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((
đôi khi nhiều điều ta thích nhưng kg thực hiện được ace nhỉ.
Cuộc sống là zậy
mưu sinh, cơm áo gạo tiền.
đôi khi kg thể không công nhận: Tiền là mục tiêu của đời người. Có nó thì cuộc sống mới hạnh phúc.
Có tiền chưa chắc hạnh phúc. Nhưng không tiền chắn chắn không hạnh phúc....................đó là sự thật. Nhưng đoi khi 1 số người không dám thừa nhận. Ok !

khanh_st

Member
viêm chân trước

Lòng 2 Chân Trước ROTT Bị Viêm da
Mình đang nuôi 1ROTT đực 3 tuổi. Trong lòng kẻ chân 2 bàn chân trước luôn bị đỏ, viêm. Nó tuyệt đối không cho mình cầm nắm tới lòng bàn chân nó.
Mình phát hiện là do thỉnh thoảng nó hay liếm lòng bàn chân, thấy lạ nên mình nhìn xem được. Nhưng khi cầm bàn chân nó để lật lòng bàn chân lên xem thì nó vùng vẩy, rút chân giấu vào dưới bụng ngay.
Qua tìm hiểu thì mình biết hình như giống ROTT đều hay bị triệu chứng viêm đỏ ở lòng bàng chân. có con bị nặng bị hoại tử trong lòng bàn chân luôn và có mùi rất hôi.
Mình giữ chuồng cao ráo, khô ráo . không để ẩm ướt. không hiểu sau vẩn bị viêm, giống như bị "nước ăn"
Mong các anh em chỉ giáo............................................. .....................

khanh_st

Member
viêm chân trước

Lòng 2 Chân Trước ROTT Bị Viêm da
Mình đang nuôi 1ROTT đực 3 tuổi. Trong lòng kẻ chân 2 bàn chân trước luôn bị đỏ, viêm. Nó tuyệt đối không cho mình cầm nắm tới lòng bàn chân nó.
Mình phát hiện là do thỉnh thoảng nó hay liếm lòng bàn chân, thấy lạ nên mình nhìn xem được. Nhưng khi cầm bàn chân nó để lật lòng bàn chân lên xem thì nó vùng vẩy, rút chân giấu vào dưới bụng ngay.
Qua tìm hiểu thì mình biết hình như giống ROTT đều hay bị triệu chứng viêm đỏ ở lòng bàng chân. có con bị nặng bị hoại tử trong lòng bàn chân luôn và có mùi rất hôi.
Mình giữ chuồng cao ráo, khô ráo . không để ẩm ướt. không hiểu sau vẩn bị viêm, giống như bị "nước ăn"
Mong các anh em chỉ giáo............................................. .....................

cún phát triển tốt quá bác ơi. lâu rồi em mới thấy bác và cún. tommy nhà em cùng bầy với cún nhà bác nay được khỏang >50kg đó bác. em nó được nhiêu kg rồi bác?:-*