• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Roi kích dùng trong Huấn Luyện phiên bản mới nhất

tran van hoan

Active Member
Cây roi mới này đặc điểm là dẻo , tiếng gió khi vung roi nghe cứ vù vù , ưu điểm nổi trội của roi này là rất bền , có thể tập từ chó bé cho đến chó lớn , lực đánh vào người con chó từ nhẹ cho đến mạnh đều được .

Quân xanh Thành thử với roi kích phiên bản mới nhất

[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=oQcD1hoevS0&feature=youtu.be[/YOUTUBE]

Và đây là Clip giới thiệu độ dẻo cùng tiếng gió khi vung roi kích

[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=uSDfucCmPhA&feature=youtu.be[/YOUTUBE]

Anh em trong CLB thấy thế nào ? nếu thấy thích sẽ làm theo đơn đặt hàng với số lượng nhiều , để anh em trong CLB ai cũng có cây roi này để HL con Malinois của mình .

nguyenducminh63

Active Member
Há há nhìn quả múa roi của anh như kiểu ngôi sao võ thuật Chung Tử Đơn ý nhỉ :))?

Cây roi mới này đặc điểm là dẻo , tiếng gió khi vung roi nghe cứ vù vù , ưu điểm nổi trội của roi này là rất bền , có thể tập từ chó bé cho đến chó lớn , lực đánh vào người con chó từ nhẹ cho đến mạnh đều được .

Quân xanh Thành thử với roi kích phiên bản mới nhất

[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=oQcD1hoevS0&feature=youtu.be[/YOUTUBE]

Và đây là Clip giới thiệu độ dẻo cùng tiếng gió khi vung roi kích

[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=uSDfucCmPhA&feature=youtu.be[/YOUTUBE]

Anh em trong CLB thấy thế nào ? nếu thấy thích sẽ làm theo đơn đặt hàng với số lượng nhiều , để anh em trong CLB ai cũng có cây roi này để HL con Malinois của mình .
Ôi thôi! Anh mình " Hâm" quá rồi! Em tưởng cả CLB có mỗi em là " nặng bệnh" hóa ra anh mình cũng đến mức này rồi sao?? Hic Hic
Nhưng phải công nhận là đã huấn luyện phải " hâm" như thế thì chó mới tiến bộ được.
Tháng trước có anh Mit lên đồng, tháng này có Hoan già nhảy múa...keke tháng sau sẽ là ai đây??? Em với anh Thành thì xếp vào hàng " hâm mãn tính" rồi, và vì là " mãn tính" nên nó cứ " hâm" đều đều, cường độ không mạnh bằng " cấp tính" như anh Mit và Hoan già đâu. hihihi

teen-2010

Member
Há há nhìn quả múa roi của anh như kiểu ngôi sao võ thuật Chung Tử Đơn ý nhỉ :))?
Quả này trông giống Lý Tử Long đánh côn nhị khúc hơn, với điệu nhảy thì anh Hoan thêm mấy tiếng thét nữa cho khớp với trong phim nhé.

anh hoan ơi cho em hỏi ngoài malinoise ra các giống cho khác mà đặc biệt là am.bully có thể vừa huấn luyện dắt show vừa huấn luyện cắn khi có hiệu lệnh " giết" được không anh?.vì cún nhà em chủ yếu em muốn tập show cho nó từ nhỏ nhưng sợ tập thêm hiệu lệnh cắn nhiều khi lại làm cho nó dữ mà đã dữ đi show bị loại ngay...không biết có thể huấn luyện nó khi cần dữ là dữ khi cần thần kinh ung dung thoải mái đi show cũng ok, được không anh?

tran van hoan

Active Member
anh hoan ơi cho em hỏi ngoài malinoise ra các giống cho khác mà đặc biệt là am.bully có thể vừa huấn luyện dắt show vừa huấn luyện cắn khi có hiệu lệnh " giết" được không anh?.vì cún nhà em chủ yếu em muốn tập show cho nó từ nhỏ nhưng sợ tập thêm hiệu lệnh cắn nhiều khi lại làm cho nó dữ mà đã dữ đi show bị loại ngay...không biết có thể huấn luyện nó khi cần dữ là dữ khi cần thần kinh ung dung thoải mái đi show cũng ok, được không anh?

nói chung là tùy dòng chó mà mình mới nói tài được , với Malinois thì anh có thể hướng dẫn qua điện thoại cũng có thể dạy tốt được , am.bully anh không hiểu về tính cách của nó lắm nên anh cũng không dám chắc em ạ , mới cả anh chỉ tập tọe HL thôi chứ có chuyên môn gì đâu , nếu em thích HL thì hôm nào em qua hồ Ngọc Khánh , anh em mình thử tets thần kinh xem nó ra sao đã ... rồi mới có cách dạy được em ạ .

nói chung là tùy dòng chó mà mình mới nói tài được , với Malinois thì anh có thể hướng dẫn qua điện thoại cũng có thể dạy tốt được , am.bully anh không hiểu về tính cách của nó lắm nên anh cũng không dám chắc em ạ , mới cả anh chỉ tập tọe HL thôi chứ có chuyên môn gì đâu , nếu em thích HL thì hôm nào em qua hồ Ngọc Khánh , anh em mình thử tets thần kinh xem nó ra sao đã ... rồi mới có cách dạy được em ạ .
vâng em cũng có ý định qua gặp anh rồi nhưng tại em nó vẫn còn non quá em để mấy hôm nữa chắc người 1 tí em mang qua anh xem hihi..cám ơn club malinoise đã cho anh em mê huấn luyện 1 sân chơi bổ ích nhaaaaaaaaaaaa

designxvn

Member
roi này tập cho chó cắn rùi đánh nó anh nhỉ. như cái roi xem bọn nó thi đấu giải ..

tran van hoan

Active Member
roi này tập cho chó cắn rùi đánh nó anh nhỉ. như cái roi xem bọn nó thi đấu giải ..

Roi tre thì clb vẫn dùng trong hl hiện giờ , nhưng với roi này thì hay hơn rất nhiều vì ưu điểm của nó là rất dẻo do đó quân xanh có thể di chuyển tốt và múa roi dẻo và nhìn trông chuyên nghiệp hơn khi biểu diễn cũng như tập huấn .

Cảm nhận lần đầu em gặp kenton em thấy tính cách nó thế nào. ? Hjhj

designxvn

Member
Roi tre thì clb vẫn dùng trong hl hiện giờ , nhưng với roi này thì hay hơn rất nhiều vì ưu điểm của nó là rất dẻo do đó quân xanh có thể di chuyển tốt và múa roi dẻo và nhìn trông chuyên nghiệp hơn khi biểu diễn cũng như tập huấn .

Cảm nhận lần đầu em gặp kenton em thấy tính cách nó thế nào. ? Hjhj
Thần kinh tốt, tính cách ổn định và rất hòa đồng anh ạh !! Cái ông đi cùng em đang nuôi GSD mà cứ khen kenton suốt anh ạh :D

Về vietnam mà nó vẫn hoàn toàn ổn định ...