• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Renaissance Bulldog giống chó chưa từng được biết đến tại Việt Nam

Con Lợn Lòi

Active Member
Không biết phương pháp training của bạn nó thế nào mà mấy em này vâm quá trời luôn. Hic. Có Pro nào biết mách bảo với...:(

atula

Active Member
Mình không hiểu nước ngoài họ tập cho cún cách gì mà cơ bắp vậy.Pit nhà mình cho chạy theo xe toàn kéo lại thôi

Con Lợn Lòi

Active Member
Mình không hiểu nước ngoài họ tập cho cún cách gì mà cơ bắp vậy.Pit nhà mình cho chạy theo xe toàn kéo lại thôi

Hic, tập bằng 2/3 thể hình của họ thì em có cách, mỗi tội bác phải bảo chị nhà là 1/3 thời gian trong ngày bác phải rành cho các em nó ( bao gồm cả thời gian ở gần chị ) :D:D:D

1stLady

Member
Dòng này nhìn hay quá - trông bọn nó chơi đùa với trẻ con là biết rồi, rất dũng mãnh nhưng cũng rất trung thành và rộng lượng :)

Con Lợn Lòi

Active Member
Đẹp chưa, ụt ịt, có mấy em này trong tay thì hay nhở !!! :(:)(:)((

Dog EyeDog EyeDog Eye Nhìn cơ bắp cứ như mấy con ếch ý các đồng báo nhỉ ?!

Con Lợn Lòi

Active Member
Nếu có con này trong tay thì anh định làm gì :thingking:
Cho đi làm lính đánh thuê chứ làm gì :D:D:D (hoặc cho đi huấn luyện thể hình:))), em so sánh với dòng bulldog cổ này ... :(

Mà có em này đi bên vào thời điểm này tại VN thì mình thấy mình cũng "oai hơn cóc" thật đấy :cry:

heoquay22

Member
nhà em củng có một chú như vậy mà có lẻ nếp nhăn chưa bằng lúc đầu em cứ tưởng là pit bull đến giờ em mới biết là giống này.em chỉ nghe là bull american.

Con Lợn Lòi

Active Member
nhà em củng có một chú như vậy mà có lẻ nếp nhăn chưa bằng lúc đầu em cứ tưởng là pit bull đến giờ em mới biết là giống này.em chỉ nghe là bull american.
Vậy up ảnh lên cho ae chiêm ngưỡng đi em, HN mình ẩn long tàng hổ phết đấy, hôm nọ ở công viên 1/6 có một ông dẫn em American Bandog đẹp thôi rồi đi qua luôn. Hôm nào phải mò về tận nhà ông ý để chụp ảnh mới được.
Up ảnh lên đi em nhé!:D:D:D

gàsiêunhân

Active Member
Giống này ở Việt Nam chưa ai có khả năng mua đâu anh ơi! chắc chó của bạn kia là bullbox thôi, giống này là giống mới, bắt đầu lai tạo từ năm 90 mà, ngay đến trên quê hương chúng nó vẫn đang còn là hàng hiếm, chó con không bao giờ có sẵn mà phải đặt trước và giá cũng rất cao
Nhưng ở Chiết Giang - Trung Quốc có rồi đây này ;;);;);;);;)

Zen189

Member
:DĐây là lần đầu tiên em nhìn thấy Renaissance Bulldog từ lúc biết về bull, đây là giống đang hot của bọn TQ, thật sự là nhìn chúng nó quá dã man, mang vẻ đẹp cơ bắp và thân hình của rott, sự dẻo dai của pit, cái đầu khổng lồ với khuôn mặt của 1 con bulldog, ai có thông tin về giống này chia sẻ cho em và mọi người với :D:D:D
Em mạn phép chứ cái hình đầu tiên này, thật sự là trông kinh quá chứ không đẹp chút nào?

liemhitle

Member
cám ơn gà nhé đã cho mình mở mang tầm mắt , thank ko biết nói gì hơn cả , ngoài từ verry good :)

Ceberus

Member
Giống này ở Việt Nam chưa ai có khả năng mua đâu anh ơi! chắc chó của bạn kia là bullbox thôi, giống này là giống mới, bắt đầu lai tạo từ năm 90 mà, ngay đến trên quê hương chúng nó vẫn đang còn là hàng hiếm, chó con không bao giờ có sẵn mà phải đặt trước và giá cũng rất cao
Nhưng ở Chiết Giang - Trung Quốc có rồi đây này ;;);;);;);;)

Hic, bọn TQ nó nhanh nhể, cái anh nói là AM bandog mà, ngay cv mồng 1/6 em à, nhưng cũng là của một thằng Tây ( hình như nó lấy vợ VN thì phải) '''' :D