• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Red tailed boa

chicken

Member
Dạo này thấy box bò sát có vẻ rộ lên em show hàng con này chơi, con này hiện tại vẫn chưa có người VN nào nuôi ngoài em, nhưng mà em cũng đang ở TQ, vì loài này hạn bị chế xuất khẩu nên em có được cũng là 1 điều may mắn. . .hehe

ĐUôi đỏ đặc trưng

chicken

Member
Thông tin về Red Tailed Boa
Tên thương mại: Guyana Red-tailed; Suriname Red tail; Peruvian Red tail; South America Boa; Amazon Basin Boa.

Họ: Boidae
Tên khoa học: Boa Constrictor
Phân bố: Bắc và Trung Nam Mỹ. Đông cuả dạy Andes. Trên thị trường hiện có rất nhiều trăn có nguồn gốc khác nhau: săn bắt, sinh sản trong trại, và sinh sản trong nhà. Chúng bị hạn chế xuất khẩu.
Kích thước: Lúc trưởng thành Red tailed có thể dài từ 6 - 12 feet.
Image resized to : 88 % of its original size [ 450 x 338 ]
Image resized to : 62 % of its original size [ 641 x 489 ]
Vòng đời: Trên 20 năm.
Terrarium: kiểu rừng nhiệt đới ẩm. Chúng là loài thích leo trèo, nên có thể bố trí terrarium dạng nhiều cành cây và dây leo với nhiều lùm bụi.
Cấu trúc xã hội: Là loài thích sống đơn lẻ. Chỉ nên nuôi ghép cặp khi đến muà sinh sản.
Thức ăn: chuột, gà con, thỏ....
Vấn đề tiềm ẩn:
Nếu không đủ độ ẩm, trăn cuả bạn sẽ bị bệnh ngoài da và bệnh yếu cơ thể - Body disease.
Morph: Đã có dòng albino

trung2t3c

Active Member
chết thật , từ ngày qua TQ mang tiếng du học thì lại từ bỏ đam mê chó mà chuyển qua bò sát thế hả em trai.............??????????

Chú tha hồ vẫy vùng nhé , sướng nhé , lúc nào về nhớ nhét vào túi quần cho chị một nhóc nhé , :X .

Ps : Nuôi phức tạp không ? Giá cả ở bên đấy thế nào . Ở bên Thái đắt quá , định mang về mà chúng nó bảo là mày nhét vào hành lý ấy , chúng nó không phát hiện ra đâu . Sợ chết đc .

chicken

Member
em có từ bỏ đam mê đâu anh, vì điều kiện chưa cho phép đấy chứ, nuôi bò sát nó yên tĩnh hơn. với cả em tích dần đam mê, sau này nuôi thì nuôi tử tế luôn chứ ko như bây giờ nữa, thik thì nuôi, ko nuôi được lại phải bỏ, tội nghiệp con chó lắm

- nuôi dễ lắm ạ, đợt em mua là 3tr6, định kiếm thêm con đực nữa nhưng mà chúng nó ko có. . .hixhix