• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Ra mắt em cọp của em nè.

lucky_pig1

Chào các anh,chị.
Em là tân binh của vietpet,vì mê chó Phú Quốc quá nên em mới bấm bụng tậu được một em vện cọp.
em post hình nhờ các bác đánh giá giúp em với nhe.

lucky_pig1

em quên bổ sung
Em nó được 4 tháng tuổi,cân nang bi nhiêu thì em chưa cân.
có anh chị nào rành về chó PQ xin cho em ý kiến về nó nhé.
cảm ơn các anh chị trước nhiều nhiều nhe.

duoivot

Member
À em này trước ở chung với mấy em baba đây, nghe đồn chó đảo Thuần chủng F Zê rô Zin 100/100 hàng độc cực hiếm - cực kỳ khôn lanh, bao giữ nhà,bao sủa :)):)):)) ! đúng ko bạn,
:) màu khá đẹp ,lông ngắn tí nữa nhìn dáng sẽ gọn hơn, nhưng chân có vẻ ko ổn ,bạn nên cho nó ăn chế độ dinh dưỡng cân đối lại , đừng để bị béo phì !! hy vọng em nó có... cá tính thì ok !!!!:D

lucky_pig1

hic hic
anh duoivot ơi,chân em cọp nhà em không ổn làm sao vậy anh?
anh có thể nói rõ giúp em được không?
anh duoivot hay thật đó nhe,đây đúng là em baba nè
có 2 xoáy ở mông va 2 xoáy o hai bên tai luôn.
cảm ơn anh đã trả lời em nhe.

à, vậy là biết ở đâu ra rồi ...ha ha...
chó con thì bác nên cho nó vận động nhiều. cho ăn đúng cử...và nên hợp lý giữa các bữa ăn chút..
nhìn vầy thì béo rồi, chắc cưng lắm đây...béo quá lưng em nó hơi võng xuông đó.

lucky_pig1

hi hi
cảm ơn bác gaconlonton đã khuyên em nhe,từ lúc đưa em nó về đến giờ hình như em nó không hợp khẩu vị ở nhà cho lắm nên chỉ chịu ăn mỗi món cơm trộn vịt lộn thôi.hic hic
theo các bác đánh giá thì em cọp của em lỗi gì và có đạt không?
cảm ơn các Pác nhiều nhe.

hi hi
Bac gaconlonton ơi,vậy cho cọp của em ăn gi thì hợp lý vậy?Bác có thể hướng dẫn em tí xíu được không?
từ hôm về nhà em tới giờ cọp chỉ ăn vịt lộn trộn với cơm trắng thôi.
cảm ơn Bác trước nhe.

theo mình thì em vện bác cũng khá đẹp, mình cũng thích vện màu này.
còn đánh giá thì...nhường cho các bác nhiều kinh nghiệm nha.
vấn đề em nó ăn uống thì ăn vịt lộn thế thì...hao à nha .
em nhà mình thì chỉ cho nó ăn cá kho ( cá biển - cá đồng cũng được), trộn với cơm và thêm tí nước canh hoặc nước uống cho mềm cơm là ok rồi.
mình đi làm cả ngày nên chỉ cho em nó ăn 2 bữa, sáng - tối thôi. Còn nếu bạn cho ăn được 3 bữa thì trưa cho em nó ăn ít thôi, cỡ 1 chén cơm là ok rồi.
sáng cho ăn nhiều hơn 1 chén tí, còn lại dành cho bữa tối nhiều lên chút.
Ngòai ra bạn có thể cho nó ăn thêm vịt lộn, gà, xương.vv..v.như em cún nhà mình, thỉnh thoảng cũng cho nó 1 hộp sữa để bổ sung thêm.
Mấy em PQ thì bản tính rất hiếu động, nên nếu được thì bạn nên dắt em nó chạy bộ ( sáng sớm, và chiều chều) trước bữa ăn nha.
như vậy là khá ok rồi.

duoivot

Member
hic hic
anh duoivot ơi,chân em cọp nhà em không ổn làm sao vậy anh?
anh có thể nói rõ giúp em được không?
anh duoivot hay thật đó nhe,đây đúng là em baba nè
có 2 xoáy ở mông va 2 xoáy o hai bên tai luôn.
cảm ơn anh đã trả lời em nhe.
Bạn để nó tăng cân quá so với lứa tuổi ,lại nuôi trên nền ximăng cứng sẽ làm chân nó phát triển ko tự nhiên, bản chất của con này bị thiếu canxi từ trong bụng mẹ (do chế độ dinh dưỡng kém ,bạn vào tham quan trại ở Thạnh Xuân chắc cũng thấy rõ) nên mình mới nói cần chế độ dinh dưỡng cân đối khoan hãy tẩm bổ , tập cho nó ăn thanh đạm thôi, bổ sung canxi bằng petcal ,cho vận động ,tắm nắng hợp lý là ok !

lucky_pig1

hi hi
em cảm ơn Bác gaconlonton và Bác duoivot đã cho em nhưng lời khuyên quý báu nhé.
giờ em đang tìm thêm một em PQ đen nữa,vậy các Bác có biết ở đâu có không giới thiệu em với để em hốt luôn.
một lần nữa xin chân thành cảm ơn các Bác và chúc các Bác sống vui mạnh khỏe nhe.

lucky_pig1

em quên mất là em đang tìm em cái,khoảng 4 tháng tuổi thôi vì nếu lớn quá thì nó lai khó quen em.
em đang tìm em nao đốm lưỡi nhiều nhiều.

Thoaiquan

Member
Nghe nói tới mấy con Ba Ba là tức ói máu. Hic hic chó của bạn cũng Đẹp đó, có lẽ bạn may mắn hơn mình. Chúc mừng bạn.

aiquan72

Member
Nghe nói tới mấy con Ba Ba là tức ói máu. Hic hic chó của bạn cũng Đẹp đó, có lẽ bạn may mắn hơn mình. Chúc mừng bạn.
hehe sao túc zây em trai?em lu anh tết này đẻ rồi QUÂN à

lucky_pig1

Hi hi
Anh thoaiquan ơi bộ ở chỗ BABA đó có vấn đề gì hả anh?nếu có anh cho em biết với vì em đang tính lấy thêm em PQ đen cái nữa,
hic hic
có gì anh cho em thông tin các anh nhe.

ông Tiến baba cũng một thời tốn giấy mực của bà con lắm. ha ha..bạn search thì thấy liền

lucky_pig1

hu hu
vậy thì em hốt em cọp của em từ chỗ A T Bô Bô 10 chai la tiêu em rồi còn gì nữa...
hu hu
em cũng mới chơi nên có biết gì nhiều đâu,em đi công tác ngoài PQ hoài nhưng không đưa các em nó về được nên mới search trên mạng rồi tới trại Thạnh Xuân thôi.
hu hu
Vậy các Bác có Bác nào rành không chỉ em chỗ nào có em cái đen 4 tháng tuổi em bắt cho chắc ăn chứ nghe các Bác nói vây em cung chạy Thanh Xuan và Anh T BÔ Bô luôn rồi.
cảm ơn các Bác đã giúp em mở mắt nhe.

He he, cứ tìm hiểu trên diễn đàn một thời gian là bạn biết chỗ nào có chó chuẩn thôi mà. Kiên nhẫn đi!