• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Ra mắt CLB H'mong cộc khu vực miền nam.

Thưa BQT Vietpet cùng ACE , hôm nay Chủ nhật 07.02.2010 , tại trại G&D Rottweiler Biên Hòa, Đồng Nai, chúng tôi gồm những AE yêu quý giống chó H'mong cộc, cùng nhau tụ họp, nhất trí thành lập CLB H'mong cộc miền Nam, nhằm mục đích góp phần bảo tồn và phát triển giống chó H'mông cộc của VN, 1 giống chó thuần Việt rất đặc biệt , nâng cao tình yêu và lòng tự hào của những người yêu chó Việt .

Với thành phần BCN như sau:
Phụ trách chung: Trần Huy Hoàng đến từ trại G&D Rottweiler
Người phát ngôn: Võ Tiến Vinh đến từ TP HCM
những thành viên ban đầu của CLB gồm :
1. Quốc Trí đến từ trại nuôi chó giống TBH
2. Thanh Tùng đến từ Cần Thơ
3.Minh Quang đến từ TP HCM
4. Văn Thiện đến từ Đồng Nai

Hình ảnh buổi ra mắt sẽ được Trần Huy Hoàng cập nhật với anh chị và các bạn.
Xin cảm ơn !

Hình ảnh buổi ra mắt CLB H'mông miền nam, mời anh chị và các bạn cùng xem.

CLB H'mong cộc miền Nam được hình thành bởi những người yêu giống chó H'mong cộc , với tiêu chí XD phong trào bất vụ lợi vì 1 giống chó thuần Việt, với mong muốn VN có 1 giống chó mang niềm tự hào, mang bản sắc riêng của người Việt.
Xin cảm ơn sự động viên, chia sẻ và khích lệ rất lớn từ Bác TaiVenh, bác Hùng.Tình Yêu, cùng tất cả các anh chị trong nhóm bảo tồn H'mong cộc phía Bắc !

Xin cảm ơn tất cả các anh chị và các bạn đã quan tâm !

Hung.tinhyeu

Active Member
Xin chúc mừng CLB H'mong khu vực phía Nam, hy vọng anh em trong nhóm đoàn kết một lòng, để đưa CLB tiến từng bước, từng bước vững chắc.

tran huy hoang

Active Member
Đến chậm hơn Bác Quang, Em cũng xin gởi thêm vài hình chụp về các Tân Thành Viên của CLB H'mong cộc khu vực Miền Nam.
Chuẩn bị cho buổi ra mắt.

Anh Trí, Thành Viên đến từ Trại nhân giống chó TBH

Thành Viền Tùng đến từ Trại Nuôi Gà Chọi ở Cần Thơ

Anh Minh Quang đến từ Thành Phố Hồ Chí Minh.

Anh Thiên đến từ Biên Hòa.

Anh Vinh và Tình Yêu đến hơi muộn.

tran huy hoang

Active Member
Về phần Điều Lệ Hoạt Động , Bác Quang và Đồng Chí Vinh sẽ báo cáo với Anh Chị Em quan tâm. Như vậy đến hôm H'mong cộc đã chính thức có Giấy Khai Sinh và Số Xăm tai rồi.Xin Cả nhà cùng chúc mừng CLB H'mong cộc khu vực phía Nam, mong CLB ngày càng phát triển hơn.

phamhuyhoang

Active Member
em xin chúc mừng Club Mông cộc ^_^các bác phát triển tốt là sau này bà con dân tộc ở miền bắc lại vào nam bắt con giống về nuôi đó ^_^chúc các bác ngày càng phát triển mạnh mẽ ^_^

che_gue

Member
Chúc CLB H'mong cộc khu vực miền nam ngày càng lớn mạnh để phát triển và duy trì giống chó quý hiếm của VN.

To Minhquang_sg : Cảm ơn anh đã bỏ chút ít thời gian rảnh rỗi ( gọi anh lần nào cũng thấy bận) tham gia ủng hộ giống chó quý H'mong.

To Minhquang_sg : Cảm ơn anh đã bỏ chút ít thời gian rảnh rỗi ( gọi anh lần nào cũng thấy bận) tham gia ủng hộ giống chó quý H'mong.
:D:D:D đừng có trách tôi An ơi...Rott không có tôi vẫn phát triển không ngừng !
H'mông là trách nhiệm với chó Việt ! đừng trách tôi ...tội nghiệp lắm !:D

xong việc H'mong lại về với Rott ngay ...đã xin lỗi Sơn Nguyễn rồi mà ...:D
nói đùa vậy thôi chứ bận thiệt đó, hôm nay cũng còn đang ...công việc ở Đồng Nai.

vanglai213

Active Member
chúc mừng các anh nha...phong trào lại nhân thêm rồi,tương lai các em HM phụ thuộc vào các anh mai sau đây ^^

em xin chúc mừng Club Mông cộc ^_^các bác phát triển tốt là sau này bà con dân tộc ở miền bắc lại vào nam bắt con giống về nuôi đó ^_^chúc các bác ngày càng phát triển mạnh mẽ ^_^
Cảm ơn A phamhuyhoang,

A quá lời rồi :). Có được đến hôm nay là được sự giúp đỡ rất nhiều từ các A ở ngoài đó đấy chứ, nói Club nghe lớn lao quá chứ chỉ là nhóm nhỏ vài Anh em có cùng niềm đam mê và yêu thích thôi. Và để dòng chó này đi xa hơn nữa E cũng mong được các Anh/Chị ngoài đó giúp đỡ thêm nhiều trong thời gian tới đây.

Mong rằng trong năm tới trong Nam sẽ còn nhiều hơn nữa những người yêu thích tìm nuôi và bảo tồn giống chó Thuần Việt này.

Để có được 3 chú mông cộc, Club ở đây giờ này phải nói là trong Nam đã được sự giúp đỡ rất nhiều từ Anh/Chị ngoài đó, A.Dương (TV), A.Lâm (Dob...), A.HTY, Bác Quyên, A.Liên (liensapa) và các anh/chị ở Sapa, vùng miền núi Tây Bắc.
Và trong thời gian sắp tới cũng mong được các Anh giúp đỡ thêm để mong Việt Nam mình có được tiếng nói chung ở dòng chó H'mông Thuần Việt này.

kieumailc

Active Member
Thưa BQT Vietpet cùng ACE , hôm nay Chủ nhật 07.02.2010 , tại trại G&D Rottweiler Biên Hòa, Đồng Nai, chúng tôi gồm những AE yêu quý giống chó H'mong cộc, cùng nhau tụ họp, nhất trí thành lập CLB H'mong cộc miền Nam, nhằm mục đích góp phần bảo tồn và phát triển giống chó H'mông cộc của VN, 1 giống chó thuần Việt rất đặc biệt , nâng cao tình yêu và lòng tự hào của những người yêu chó Việt .

Với thành phần BCN như sau:
Phụ trách chung: Trần Huy Hoàng đến từ trại G&D Rottweiler
Người phát ngôn: Võ Tiến Vinh đến từ TP HCM
những thành viên ban đầu của CLB gồm :
1. Quốc Trí đến từ trại nuôi chó giống TBH
2. Thanh Tùng đến từ Cần Thơ
3.Minh Quang đến từ TP HCM
4. Văn Thiện đến từ Đồng Nai
........................................................................................................................................................................................................................................................................................................................................................................................................

Hình ảnh buổi ra mắt sẽ được Trần Huy Hoàng cập nhật với anh chị và các bạn.
Xin cảm ơn !
xin được đại diện cho đồng bào trong Bản và nhân danh cá nhân xin trân trọng cảm ơn các bác;
các bác vui một thì em vui Mười nhân với 16 hộ (bản Mông nhà em có 16 hộ,mỗi hộ trung bình 4 khẩu)...đấy là riêng Bản nhà em ...còn.... n Bản nữa...: Hôm qua họp thôn tại nhà em ( em mới được bổ nhiệm lên chức trưởng thôn ) em đã được uống giúp các bác trong CLB 16 bát rượu ngô chúc mừng ra mắt CLB của 16 hộ...khi nào có dịp đi S Gòn em sẽ đến các bác xin lại...có được không ạ ?
:-bd:-bd:-bd một lần nữa xin nhiệt liệt chúc mừng và trân trọng cảm ơn ..=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>

xin được đại diện cho đồng bào trong Bản và nhân danh cá nhân xin trân trọng cảm ơn các bác;
các bác vui một thì em vui Mười nhân với 16 hộ (bản Mông nhà em có 16 hộ,mỗi hộ trung bình 4 khẩu)...đấy là riêng Bản nhà em ...còn.... n Bản nữa...: Hôm qua họp thôn tại nhà em ( em mới được bổ nhiệm lên chức trưởng thôn ) em đã được uống giúp các bác trong CLB 16 bát rượu ngô chúc mừng ra mắt của 16 hộ...khi nào có dịp đi S Gòn em sẽ đến các bác xin lại...có được không ạ ?
:-bd:-bd:-bd một lần nữa xin trân trọng cảm ơn =D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>
:-bd:-bd Cảm ơn bác trưởng bản, 20 năm rồi chưa được uống rượu ngô, bác có đi SG nhớ mang theo vài can 20lit bác nhé...!:D nhóm AE H'mong miền nam chờ bác đó nghe !

nhân đây xin thay mặt AE miền nam cảm ơn sự giúp sức nhiệt tình của bác trưởng bản và bà con.
bác nhớ cập nhật vài em H'mông chuẩn...để tiếp thêm lửa cho chiến trường miền nam nhé bác !
nghe anh Dương đang có kế hoạch tầm cẩu mùa xuân này...cố gắng bác Kiều nhé !

TaiVenh

Active Member
Xin chúc mừng các bác ! Em xin hứa là phía Bắc sẽ luôn luôn ưu tiên và sẵn sàng chia sẻ cho phía Nam.

Nếu hoàn cảnh thuận lợi thì ra xuân bọn em sẽ "tầm" và gửi thêm vào trong đó một cặp màu đen để các bác phát triển thêm 1 dòng mới: Hmong cộc đen

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
Xin chúc mừng CLB H'mong cộc ! chúc CLB phát triển không ngừng và đạt được nhiều thành quả tốt góp phần đưa giống chó quý của VN lên 1 tầm cao mới...

thân chào.

my_lucky

Active Member
Mọi điều tốt đẹp thì mọi người đã chúc hết cho các bác rồi.Riêng em, em chúc cho topic này của các kéo dài đến ....vô tận.Mỗi một bài sau này đều sẽ là của một thành viên mới trong CLB ra mắt.Mong sao có thật nhiều người cùng chung tay góp sức để phát triển H'mông cộc trong miền nam nói riêng và trên Việt Nam nói chung.Thân!

Xin chúc mừng các bác ! Em xin hứa là phía Bắc sẽ luôn luôn ưu tiên và sẵn sàng chia sẻ cho phía Nam.

Nếu hoàn cảnh thuận lợi thì ra xuân bọn em sẽ "tầm" và gửi thêm vào trong đó một cặp màu đen để các bác phát triển thêm 1 dòng mới: Hmong cộc đen
Cảm ơn anh Dương !
có câu hứa này của bác là anh em miền nam yên tâm rồi.
xin thay mặt AE hứa với các bác ngoài Bắc: miền Nam đi sau nhưng sẽ cố gắng về cùng các bác đấy ạ !

tran huy hoang

Active Member

Chắc Sư Trưởng và ACE ngoài đó sang năm mới phải "Tầm" nhiều lắm ạ ! Vì định hướng phát triển của CLB năm 2010 là mỗi Thành Viên phải có được 1 Em H'mong cộc, tiến xa hơn là có những cuộc thi nhỏ dành riêng cho H'mong cộc. Mong Các Bác cố gắng giúp Bọn Em .

Hung.tinhyeu

Active Member
Chắc Sư Trưởng và ACE ngoài đó sang năm mới phải "Tầm" nhiều lắm ạ ! Vì định hướng phát triển của CLB năm 2010 là mỗi Thành Viên phải có được 1 Em H'mong cộc, tiến xa hơn là có những cuộc thi nhỏ dành riêng cho H'mong cộc. Mong Các Bác cố gắng giúp Bọn Em .

Chưa dám hứa chắc với anh em trong đó. Nhưng nếu được sự quan tâm của phó trưởng ban MTTQ và trưởng thôn ở trên đó thì anh em trong nhóm H'mong cộc HN sẽ cố gắng chia lửa cho anh em trong nhóm H'mong cộc phía Nam.

Đảng lãnh đạo chủ trương, đường lối.... Mặt trận là cầu nối với dân. ( Mặt Trận Tổ Quốc ).
Dễ trăm lần, không dân cũng chịu....Khó vạn lần, dân liệu cũng xong.
Cách mạng muốn được thành công...Ý dân với đảng một lòng không hai........

kieumailc

Active Member
Chưa dám hứa chắc với anh em trong đó. Nhưng nếu được sự quan tâm của phó trưởng ban MTTQ và trưởng thôn ở trên đó thì anh em trong nhóm H'mong cộc HN sẽ cố gắng chia lửa cho anh em trong nhóm H'mong cộc phía Nam.

Đảng lãnh đạo chủ trương, đường lối.... Mặt trận là cầu nối với dân. ( Mặt Trận Tổ Quốc ).
Dễ trăm lần, không dân cũng chịu....Khó vạn lần, dân liệu cũng xong.
Cách mạng muốn được thành công...Ý dân với đảng một lòng không hai........
:-bd:-bd:-bd bác Hùng đụng hàng rồi:)):)):)):)) em được lên chức trưởng thôn mấy ngày ..nhưng rất nhiều cái thích các bác ạ
em xin pots lại chú CỘC già mà cay này các bác xem cho vui