• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Ra mắt đàn chó con của Elia

Gì mà khiếp ta, hôm trước em bảo nó 16kg anh chê nó gầy là phải thôi ^^ thấy là lạ hehe , mà sao tăng cân đột ngột thế nhỉ ^^ 3kg mà từ hôm off đc có mấy ngày .?
ko anh ạ. 16kg là em cân hơn nửa tháng trước rồi. Hnay trời nóng tắm rửa rồi cân lại đc 19,5 kg mà vẫn hở xương sườn anh ạ. Làm thế nào h? em cho nó ăn ko ít đâu, ngày 3 bữa, cổ gà ninh vs bò xay, bí đỏ, cà rốt. Từ lúc bắt về đến bh. :-*

vanglai213

Active Member
ko anh ạ. 16kg là em cân hơn nửa tháng trước rồi. Hnay trời nóng tắm rửa rồi cân lại đc 19,5 kg mà vẫn hở xương sườn anh ạ. Làm thế nào h? em cho nó ăn ko ít đâu, ngày 3 bữa, cổ gà ninh vs bò xay, bí đỏ, cà rốt. Từ lúc bắt về đến bh. :-*
4 tháng tính ra với dòng đại chắc cũng thiếu vài kg đó, mình nghĩ chó chỉ khoảng 33kg như con kenton nhưng mình nghĩ có vẻ lầm, chó này có khi còn to hơn kenton của anh Hoan.

bưởi

Member
Gì mà khiếp ta, hôm trước em bảo nó 16kg anh chê nó gầy là phải thôi ^^ thấy là lạ hehe , mà sao tăng cân đột ngột thế nhỉ ^^ 3kg mà từ hôm off đc có mấy ngày .?
con này từ đàn nào ra đây ?
4 tháng 19 kg /sport thế này là dòng đại rồi , 35 sau 15 tháng , chó bảo vệ lý tưởng .
Tập huấn như vầy là nhât rồi . Năm tháng nữa Kenton sao hơn được .Hoan còi chỉ còn sức lực vài tháng nữa thôi , sáp về hưu rồi .

john-sam

Member
4 tháng 19 kg /sport thế này là dòng đại rồi , 35 sau 15 tháng , chó bảo vệ lý tưởng .
Tập huấn như vầy là nhât rồi . Năm tháng nữa Kenton sao hơn được .Hoan còi chỉ còn sức lực vài tháng nữa thôi , sáp về hưu rồi .
To bác BƯỞI: con này là đàn con của nhà Tranvanhoan đó bác. nói chung em biết mấy con cún nhà Hoan đều ấn tượng, thông minh, cá tính và rất tập trung khi đã quấn chủ. Thật tiếc khi chưa có duyên với đàn này bác Bưởi à (vì em còn đang chăm em GSD sắp sinh nữa, nhưng không sao có duyên với em Mali nào là em chơi liền. mong được Bác chỉ giáo8->.
Còn như bác nói Hoan còi sắp về hưu ư! Em nghĩ còn lâu đó bác, tay này Đam mê và Nghiện Mali lắm bác bưởi ơi...:-h

vâng ạ. Nhưng chó nhà cháu nó cứ lộ hết xương sườn ra nên ai nhìn cũng bảo con này gầy quá!!! Ko hiểu sao lại vậy? Bé nhà cháu là con của Elia đàn nhà anh Hoan bác ạ.

bưởi

Member
vâng ạ. Nhưng chó nhà cháu nó cứ lộ hết xương sườn ra nên ai nhìn cũng bảo con này gầy quá!!! Ko hiểu sao lại vậy? Bé nhà cháu là con của Elia đàn nhà anh Hoan bác ạ.
Bỏ mẹ , con này vậy thằng Bố no đúc y khuôn ra rồi . Nó sẽ khôn dươí 40kg khi 20 tháng . Thàng bố nó là thứ hàng tủ của GĐồi Chó Sói (Grand Vale de Loup ) . Ít quân xanh nào dám để nó đánh răng thả dàn . Chó phối vơí con Elia , con Elia bé tí xíu , phải độn đầu gối của Bưởi dươí chân con Elia . Cả đơì không bao giờ quên được ba cuộc phối toát mồ hôi ấy .
Như vậy là có giống của thằng cha nó rồi .
Chó tốt đấy . Mấy con lớn của thằng cha hoan không theo được đâu .
Sức của thằng chả cũng sắp hẻo rồi . Hùa nhau đánh hội đồng nốc ao hắn luôn .
Có con Kenton ổng quậy quá .
Tơí đi anh em .

bưởi

Member
To bác BƯỞI: con này là đàn con của nhà Tranvanhoan đó bác. nói chung em biết mấy con cún nhà Hoan đều ấn tượng, thông minh, cá tính và rất tập trung khi đã quấn chủ. Thật tiếc khi chưa có duyên với đàn này bác Bưởi à (vì em còn đang chăm em GSD sắp sinh nữa, nhưng không sao có duyên với em Mali nào là em chơi liền. mong được Bác chỉ giáo8->.
Còn như bác nói Hoan còi sắp về hưu ư! Em nghĩ còn lâu đó bác, tay này Đam mê và Nghiện Mali lắm bác bưởi ơi...:-h

Dòng đại , Malinois quân khuyển . Chế độ ăn của nó phải đặc biệt , nếu không sẽ thực sự còi . malinois tốc độ lớn rất nhanh. Phải tăng cường xương ống Bò (mua xương ống , trụng sơ nước sôi cắt khúc chừng 20cm cho nó gặm mút , chừng năm giờ sau lấy búa đạp cho nó ăn tủy xương . Mua thêm phô mai cho nó ăn và tăng cường thuốc bổ (cần liên lạc vơí Kobee ở Sàiggònn , Kobe là bac sĩ , c& nhà thuốc phân phối toàn quốc . Kiến thức Kobê rất qâu về Chó tuy ràng ổng là bacsị bênh viện Chợ Rẫy Sàiggònn . Thành viên của Club Beauceron . Vào FB "beauceron VN " sẽ thấy Kobee và nhà thuốc Bảo Tâm .
Chó gầy trơ xương là không được rồi . Coi chừng hắn hụt cãnii. Uổng lắm . Thứ này không dẽ tìm đâu , ngay cả ở Pháp / cường quốc Malinois Workingdog.

John .- Trước saugì cũng gặp nhau thôi . Chuc bạn vui .

tran van hoan

Active Member
Bỏ mẹ , con này vậy thằng Bố no đúc y khuôn ra rồi . Nó sẽ khôn dươí 40kg khi 20 tháng . Thàng bố nó là thứ hàng tủ của GĐồi Chó Sói (Grand Vale de Loup ) . Ít quân xanh nào dám để nó đánh răng thả dàn . Chó phối vơí con Elia , con Elia bé tí xíu , phải độn đầu gối của Bưởi dươí chân con Elia . Cả đơì không bao giờ quên được ba cuộc phối toát mồ hôi ấy .
Như vậy là có giống của thằng cha nó rồi .
Chó tốt đấy . Mấy con lớn của thằng cha hoan không theo được đâu .
Sức của thằng chả cũng sắp hẻo rồi . Hùa nhau đánh hội đồng nốc ao hắn luôn .
Có con Kenton ổng quậy quá .
Tơí đi anh em .

hè hè .... anh ơi mưa lúc nào mát mặt lúc ấy :)):)) cứ tạm vênh mặt với đời vì thằng kenton ở thời điểm hiện tại cái đã , còn về sau này em nghĩ chắc chắn nó sẽ bị soái ngôi hè hè ... nên vậy em cứ hè hè ngửa mặt lên trời cái đã rồi tính sau....... PHẢI KHÔNG ÔNG ANH ???????????

À anh ơi con Elfy có hiện tượng rồi đấy anh ạ :-o nó đã có máu báo nhưng chưa nhỏ giọt , hoa đã mọng ! không biết quan sát như thế nào để ĐÁNH đúng thời điểm anh nhỉ ? em đang định tẩy giun cho nó trước đây anh ạ , như vậy có nên không anh ?

Anh ơi Kenton em xích gần nhau , nên kenton nó nhảy lên người Elfy vì vậy bị Elfy làm cho một cái vào chân , vừa khỏi xong lại bị 1 cái vào mạng sườn . em buồn quá ! Kenton 10 ngày nay thất học !

anh ơi vào thời điểm hiện tại em tách Elfy ra bây giờ có nên không anh ? ý em để tiện cho việc theo dõi và tránh nó cắn Kenton .

Kenton bây giờ quen nhà bắt đầu biết trông nhà rồi anh ạ , vào nhà thì được nhưng đi ra khỏi nhà nó là nó nhảy lên chồm chồm sủa ác lắm , nhất là cầm cái gì ra khỏi nhà là coi chừng nó ngay không sợ nó cắn , cái này là cái tự nhiên không hề dạy anh ạ . còn bây giờ nó cũng bắt đầu quấn em lắm rồi , ra đường thần kinh rất tốt không sợ nhỡ chẳng may nó cắn ai nên em toàn thả rông không cần dây dắt , cần hiền có hiền ! cần hung tàn bạo chúa nó cũng làm được luôn ! nói chung bàn tay 2 mặt và giỏ mặt cũng hay . chắc vài hôm nữa cho nó ra tập em nghĩ là nó sẽ thích lắm đây anh ạ .

các Bác cứ dợi Gasif của em đi, đọt này em cho đi huấn luyện ở trại chó chỗ anh Hoan già giới thiệu, TRẠI CHÓ CHUNG AN, hy vọng về nó có thể trạng và học hành được bài bản như a CHUNG chủ trại hứa. Gasif nhờ bác Bưởi mua bên Pháp gio này dược gần 40kg rồi các anh ah, không biết còn lớn dựoc thêm nhiều nữa không?

bưởi

Member
các Bác cứ dợi Gasif của em đi, đọt này em cho đi huấn luyện ở trại chó chỗ anh Hoan già giới thiệu, TRẠI CHÓ CHUNG AN, hy vọng về nó có thể trạng và học hành được bài bản như a CHUNG chủ trại hứa. Gasif nhờ bác Bưởi mua bên Pháp gio này dược gần 40kg rồi các anh ah, không biết còn lớn dựoc thêm nhiều nữa không?

GÀI 42, 43 là vừa . Đừng để quá sẽ sinh lươì .

bưởi

Member
- không biết quan sát như thế nào để ĐÁNH đúng thời điểm anh nhỉ ? em đang định tẩy giun cho nó trước đây anh ạ , như vậy có nên không anh ?

- Kenton em xích gần nhau , nên kenton nó nhảy lên người Elfy vì vậy bị Elfy làm cho một cái vào chân , vừa khỏi xong lại bị 1 cái vào mạng sườn . em buồn quá ! Kenton 10 ngày nay thất học !

- vào thời điểm hiện tại em tách Elfy ra bây giờ có nên không ?
.

*TẨY GIUN ; đÚNG ; bẮT BUỘC VÌ RÁNH KHI CHO ĐỰC NHẢY RỒI MƠÍ CHO SỔ LẢI . SẼ DỄ TRỤY THAI .

a/ Nên tách Elfy ra , đừng để gần Ken ton . Mỗi ngày dắt con ken ton áp sát con Elfy . Khi thấy Elfy giơ mông vào mặt thằng Ken ton là ok .
b/ Tính từ ngày mơí ra máu (dù chỉ là vài giọt ) là ngày thú nhất đếm kỹ đén ngày thứ 10 mà nó vẫn vằng thằng Ken ton thì phải chuẩn bị đòn đánh ép . Đúng ngày thứ 12 méá vẫn "chảnh " thì hai ba ngươì giữ chân cẳng , rtọ mõm lại cho thẳng Ken ton leo lên . cẩn một cái bệ vì chắc chắn thằng Ken không vơí tơí được con Elfy. Chỉ cho Ken leo một lần ngày họm đó . đúng ngày thứ 15 cho leo lần hai , ngày 18 cho leo lần ba và ngày 20 cho leo lần bốn . Bốn lần thôi , sau dó là phải cách ly .
GHi nhớ , khi vửa cho leo xong . Bát Elfy vào chuồng nằm ngay , đừng chó nó có cơ hội vẫy lông hay đi tiểu . Hai tiếng sau mơí cho đi tiểu . Trong suốt thơìggiiann từ lần thằng Ken leo thứ nhất cho đến khi nó sanh

TUYEẸTT ĐỐI KHÔNG CHO NÓ TẮM HỒ CŨNG NHƯ KHÔNG TẮM CHO NÓ NÊU NÓ HOI THÌ LẤY NƯỚC ẤM LAU SACH NGƯƠÌ CHO NÓ .

* Muốn nó mau hưng phấn , dậy dục , lấy năm đầu ngón tay bấm /ấn vào vùng xương cận đuôi của Elfy (như kiểu day huỵet ) . Đó là huyệt Trường Cường của chó . Chó cái hay chó đực đều sẽ có phản ứng dậy dục . Khi chó cái ngổng hẳn cái đuôi lên lưng , mắt ướt nhẻm nhìn chủ và lưỡi thè lè liếm mép ...ấy là lúc tung tiền đạo Ken vào .

toantb

Member
Hoan không thấy giới thiệu 02 con của Elia để anh em tham khảo và xem gien của bố mẹ 02 bé thể hiện thế nào? Còn Elia hiện ra sao ?.

tran van hoan

Active Member
Hoan không thấy giới thiệu 02 con của Elia để anh em tham khảo và xem gien của bố mẹ 02 bé thể hiện thế nào? Còn Elia hiện ra sao ?.

Vâng. Elia em đưa cho bạn em chăm xóc . Còn 2 bé thì 1 đực em đưa cho ngọc hà đông nuôi , một người rất yêu Malinois Và cũng là người rất nhiệt tình tạo điều kiện cho ae có 1 sân chơi để tập luyện lý tưởng bằng cả tấm lòng lẫn cả vật chất . Con đực đưa cho ngọc nuôi dáng dấp trường đòn cơ địa thanh thoát màu mảng đẹp , hình của nó là hình số 3 mà anh bưởi thích nhất đó trong buổi of khảo sát sân tập , con cái ngực trắng có thêm cổ hoa Sao dưới cằm là em đang nuôi , màu mảng này là màu mảng đúng ý thích của em , tuy nhiên có nhiều người không thích ngực trắng nhưng với em thì lại rất thích !

Em đã quay clip con cái lên YouTube nhưng quên chưa vào đường link tối qua lên chưa tìm được , anh thử tìm Athen Malinois con elia xem co thay ko ?