• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Ra mắt đàn chó con của Elia

tran van hoan

Active Member
Các cháu nó sinh ngày 10-12-2012

Dưới đây là Clip lúc bố mẹ chúng tác hợp ở Pháp rồi sau đó có thai thì về Việt Nam sinh sản , bố của tụi chúng là 1 trong những con giống xuất sắc nhất của trại đồi chó sói bên pháp , và bố của tụi nhỏ được ưu ái ở nhà riêng với chủ chứ không sống chung với các chú Malinois khác ở trại . rất may mắn Elia đã được xin giống của chủ trại nhưng kèm với điều kiện là phải trình trước giấy xuất cảnh về việt nam thì mới được phép xin giống . bố của tụi nhóc có trọng lượng 40kg màu mảng rất gần với kenton mới về sáng nay .

và đây là Clip http://www.youtube.com/watch?v=VNTb24GsosA&feature=related

và đây là thành quả có số Phát ( 8 cháu gồm 5 đực và 3 cái ) , và cũng ngày mồng 8-2-2012 các cháu sẽ về với chủ mới , trọng lượng cún lớn nhất bây giờ là 7kg .

hình ảnh các cháu .

lúc này là cháu nó được 4o ngày tuổi

các cháu nó được 46 ngày ( đây là chú đực mà chủ nó thích nhất giữ lại để nuôi )

còn đây là cái cũng giữ lại để nuôi màu mảng yếm ngực trắng và ở cổ rất đẹp và cân đối ( lúc này cháu nó 40 ngày tuổi )

Clip các cháu nó

http://www.youtube.com/watch?v=p-olGjuR3e4&feature=youtu.be

Chúc mừng Anh có đàn chó tuyệt vời, mà sao Anh giữ lại nhiều vậy, chăm nhiều như vậy chắc mệt lắm đấy ạ.

Xin chúc mừng !

tran van hoan

Active Member
Chúc mừng Anh có đàn chó tuyệt vời, mà sao Anh giữ lại nhiều vậy, chăm nhiều như vậy chắc mệt lắm đấy ạ.

Xin chúc mừng !

Xin chúc mừng !
Cám ơn em . anh sẽ giữ lại 1 cặp của bầy này + thêm Kenton mới về sáng nay . vì con của bầy này không dễ gì mà mua được , mình có duyên sao lại không để lại 1 cặp mà nuôi . còn về sau khi Elfy lấy giống với Kenton sinh sản thì anh sẽ không giữ lại cún nào nữa . lúc đó lại chọn lọc vài con cái tốt đưa cho anh em nuôi để nhân giống . chứ sức đâu mà nuôi nhiều thế hả em ?
nói chung sau khi Elfy sinh con chốt lại anh chỉ giữ lại 3 con gồm có :
1. Kenton
2.cái ngực trắng cổ đốm trắng hình bông sao ( màu hung đỏ đen giống màu kenton )
3.đực đốm trắng nhỏ ở ngực ( màu hung đỏ đen giống màu kenton )

Còn Elfy và Elia cùng các con cái trong bầy của chúng nó sinh sản ra anh sẽ đưa cho anh em thân và bạn bè trong hội Malinois nuôi giữ gìn và nhân giống chứ không bán . thực sự nhà anh nhỏ quá nuôi chó cho sinh sản rất mệt em nuôi cho chó sinh sản rồi thì em đã biết , cũng như Phú Quốc cũng vậy anh nuôi cho sinh sản chọn lọc 1 lần rồi nghỉ luôn , xong lại đưa cho anh em thân trong CLB phú quốc HN có điều kiện nuôi chăm xóc thì cho sinh sản .

Bầy nhà em đã có hiện tượng bầu bí gì chưa vậy ?

Đàn chó trộm vía quá đẹp Bác Hoan ah! Em thấy màu lông giống con mẹ cũng đẹp sao anh không giữ thêm một con nữa nhỉ? Nếu chật hẹp quá thì chuyển sang em! hiiii

tran van hoan

Active Member
[animal RESCUE];636029 nói:
con cái tuyệt quá ạ ! chú sẽ mệt bở hơi đấy....dạy hiều sẽ bị loãng tâm mất!
con cái mà chú giữ lại ! màu mảng ngực trắng đẹp ngay từ khi nó mới sinh ra cháu ạ . con cái này chú cực kỳ thích nó luôn =((

tido

Trời ơi 8-> Mấy bé con đẹp quá . Chúc mừng bác. Mấy e nó có người đặt hết rồi à bác :(

con cái mà chú giữ lại ! màu mảng ngực trắng đẹp ngay từ khi nó mới sinh ra cháu ạ . con cái này chú cực kỳ thích nó luôn =((
chú thích cực thì phải tích cực dạy nhé :D hehe,phải hơn Ali thì mới được quyền hãnh diện đấy ạ :) không được đi giật lùi àm :)

Hung.tinhyeu

Active Member
Nếu đã thích rồi thì đ/c em giữ nguyên cả đàn rồi nhập thêm vài em nữa về VN để thành một trại lớn về malinoi giống như bên Pháp hoặc bên Bỉ.

tran van hoan

Active Member
Nếu đã thích rồi thì đ/c em giữ nguyên cả đàn rồi nhập thêm vài em nữa về VN để thành một trại lớn về malinoi giống như bên Pháp hoặc bên Bỉ.

Bác lại vui tính thích đùa thằng em rồi . sức đâu để mà nuôi ! em máu lắm nên nuôi 3 con chốt lại cộng thêm thằng đực tên Đỏ giống phú quốc là 4 . giữ lại nguyên bầy nhập thêm để xớm đi văn điển địa hả bác ? vì nhà em có mỗi 1 mình em chăm thôi . ôsin giúp việc em cũng không dám nhờ vì bảo nó dọn cứt đái lũ chó con em sợ nó bỏ đi làm chỗ khác mất !

nói vui mà cũng nói thật . em đang tạo điều kiện cho anh em khác mở trại chứ còn em thì TỊT , vì thời gian đó em kiếm tiền ngoài xã hội chứ trông vào nuôi chó cho đẻ thì bao giờ mới Giàu được hả bác . . ?.. phương châm của em là mỡ nó dán nó lấy thú vui của mình nuôi thú vui của mình ... khè khè .... :)):))

À mấy hôm nữa em rảnh em lên nhờ bác chế hộ cho bộ đồ tập bác nhé .

john-sam

Member
Chúc mừng đồng chí Hoan có đàn cún đẹp. Tôi cũng thấy hai em có hoa mai trắng ở ngực đẹp, cá tính.

tran van hoan

Active Member
Chúc mừng đồng chí Hoan có đàn cún đẹp. Tôi cũng thấy hai em có hoa mai trắng ở ngực đẹp, cá tính.

Con cái đó em giữ lại nó rất đầu gấu đó bác ạ , chiến đấu tất cả với những con khác , nhưng có vẻ cắn dữ dội hơn mấy con khác , nhưng bây giờ vẫn chưa nộ cá tính con nào là con CẦM CHỊCH hay còn gọi ĐẦU ĐÀN vì con nào tranh ăn cũng phang nhau tới tấp .

còn con đực có cái ngực trắng to hơn là của bác Bugati đó , con đó theo phán đoán của em nó sẽ nhỏ con hơn mấy con khác nhưng ngược lại rất lanh lợi , con này và con cái mặt đen ngực đen mà 1 cậu đã bắt về làm giống nhìn rất giống nhau .! nhất là khuôn mặt láu cá và tinh ranh . 2 con này về sau thì dạy dễ như đùa . nói theo cách của em thì NGƯỜI KHÔN HIỆN RA MẶT CHÓ KHÔN HIỆN Ở THẦN ( THẦN có nghĩa là thần thái nét mặt của con chó ) , con đực nhỏ này rất nhiều người thích nhưng vì không cưỡng được Bugati công xuất lớn .

Tuanbeo1

cho mình xin giá 2 em cái vao inbox nhé, mình muốn đến xem luôn, mình ở HN, thanks

tran van hoan

Active Member
cho mình xin giá 2 em cái vao inbox nhé, mình muốn đến xem luôn, mình ở HN, thanks

Cám ơn bạn đã quan tâm tới tụi nhóc . bầy này đã có chủ từ rất lâu rồi ! số lượng không đủ cho yêu cầu của anh em quan tâm đến Malinois , có những người khiển trách sao không để cho em cho tôi cho anh . nhưng vì số lượng có hạn lên không đủ lên đành chịu . bạn có thể gọi cho Đạo vì nhà đạo hình như vẫn con vài cún thì phải .

tran van hoan

Active Member
em đầu đàn hôm nay đã về với chủ

Hình ảnh Clip khi cún mã số HTE01 ở nhà Hoan chuẩn bị về với chủ mới .
chủ mới tên Hưng nick nhanvattraloi
http://www.youtube.com/watch?v=I3yoSJuew04&feature=youtu.be

chủ mới tên Lượng anh họ Trung baizen to con hơn chú đầu đàn
http://www.youtube.com/watch?v=VkOOZ6L-3Zs&feature=mfu_channel&list=UL

Chủ mới tên Huy nhà ở khu Định Công .
http://www.youtube.com/watch?v=E2jaH8uIjyM&feature=mfu_channel&list=UL

CLip các cháu hôm nay tròn 58 ngày chuẩn bị theo chủ về nhà mới .
http://www.youtube.com/watch?v=HFsk6aM5Y4s&feature=youtu.be

theo thông tin mới nhất của chủ mới sở hữu em đầu đàn mã HTE01 , thì vừa về nhà đã nhe răng gừ lại Gasit malinois dòng đại 8 tháng 33 kg .

Đẹp quá anh Hoan ơi, thèm........huấn luyện quá.... hic. Chúc mừng những người chủ của đàn chó này. Cố gắng huấn luyện thật tốt các bác nhé.

john-sam

Member
Cám ơn bạn đã quan tâm tới tụi nhóc . bầy này đã có chủ từ rất lâu rồi ! số lượng không đủ cho yêu cầu của anh em quan tâm đến Malinois , có những người khiển trách sao không để cho em cho tôi cho anh . nhưng vì số lượng có hạn lên không đủ lên đành chịu . bạn có thể gọi cho Đạo vì nhà đạo hình như vẫn con vài cún thì phải .
Bị nhiễm virut Mali nhưng cũng biết thân, biết phận, không dám hỏi đ/chí Hoan còn em nào kg, vì cũng biết toàn hàng đặt gạch từ lâu roài.Hihihi.
Tí ngộ sau vậy, có duyên với mali thì ắt sẽ có mali, các bác nhỉ.