• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

R.I.P bé mèo Happy - bé mèo đầu tiên của VN có xe lăn

gaquandui

Member
đọc được trên FB của hội những ng yêu mèo thương quá nên post lên chia sẻ với mọi người :(

Happy mất rồi chị! Py "đi" vào 1h30 khuya hôm qua (12/3).
Cách đây khoảng 3 tháng, trong người Py tự nhiên xuất hiện 1 khối u, khối u này ngày càng lớn, và có mủ nữa. Bác sĩ nói không mổ được, vì khối u gần tim, nếu mổ sẽ rất nguy hiểm, nên phải ẵm Py về. Một thời gian sau thì khối u vỡ ra, chảy mủ và máu rất nhiều. Từ đó thì Py mất sức dần, bs nói là chỉ còn coi Py cầm cự được bao lâu chứ không có cách nào chữa được. Và cuối cùng thì Py cũng đã đi. Mà tội nghiệp lắm chị, có lẽ Py cũng biết tình trạng của mình cuối cùng cũng sẽ không qua khỏi, nên Py cứ cố cầm cự ngày này qua ngày khác, để đợi gặp mặt bé Giang (là người đã cứu Py trước đây đó chị), cuối cùng thì đến thứ 6 tuần trước, Giang cũng đã qua thăm. Đến khuya thứ 2 thì Py đi. Sau này mỗi khi nghĩ lại, má em nói đúng là Py đã cố chờ để gặp bé Giang, chứ với tình trạng như vậy mà Py cố được đến như vậy là hay lắm rồi, Py là con mèo có tình có nghĩa, phải không chị?
Em gửi vài tấm hình của Py cho chị làm kỉ niệm, có lẽ Py cũng muốn đuợc nói lời cám ơn chị và mọi người về những điều tốt đẹp mà Py đã có. Cám ơn mọi người nhiều lắm!

[Happy là bé mèo trong bài viết này http://kenh14.vn/c44/20110305111019923/chu-meo-dau-tien-o-viet-nam-di-xe-lan.chn]

bizonzon

Active Member
Nhìn bé trong clip đi xe lăn mà phát khóc.
Thôi coi như cuộc sống của Py thế là đã được con người đền bù lại phần nào. Chúc em trên thiên đường có một đôi chân lành lặn như khi em sinh ra, và kiếp sau hãy vị tha cho những kẻ độc ác dù họ là mèo còn em là người nhé!

meomeocool

Member
Sống bình yên và hạnh phúc ở nơi xa em nhé ở đó em sẽ đc tự do vui đùa k phải lo sợ bị đe doạ bởi những "con người" độc ác nữa.

Mimi83

Member
Nhìn bé trong clip đi xe lăn mà phát khóc.
Thôi coi như cuộc sống của Py thế là đã được con người đền bù lại phần nào. Chúc em trên thiên đường có một đôi chân lành lặn như khi em sinh ra, và kiếp sau hãy vị tha cho những kẻ độc ác dù họ là mèo còn em là người nhé!
Bé có thể tha thứ nhưng mình thì không, không bao giờ!!!