• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

R.C A3 bán ở đâu?

Kiếm A3 cho cún mà khó quá, bác nào biết chỗ bán hay loại nào tương đương ( đã dùng thử) thì mách cho mình với (khu vực Hà Nội nhé). Cám ơn nhiều nhé.

dungseven

Member
:((ơ bác này người hn mà cũng ko biết chán chán chán:(( em ở tỉnh còn biết nữa là hii
1,cuối đường trường chinh chỗ gần giải phóng ý bán thuốc thú ý và thức ăn cho cún
2,93 hoàng hoa thám:lâmpeshop
3,205 trương định

Hung.tinhyeu

Active Member
Kiếm A3 cho cún mà khó quá, bác nào biết chỗ bán hay loại nào tương đương ( đã dùng thử) thì mách cho mình với (khu vực Hà Nội nhé). Cám ơn nhiều nhé.
Shop CyTy Zoo đối diện ngõ 31 đường Xuân Diệu Tây Hồ HN.

Dùng Pedigree đi, trong siêu thị có bán giá khoảng 88k một túi 1.8kg. Mua ngoài toàn túi đóng lại không đáng tin cậy về thời hạn sử dụng. Tôi dùng từ hồi Công ty Song Hằng trong nam nhập về từ Thái Lan giá 47k một túi 2kg. Cho đến nay chưa thấy có trục trặc gì. Sau A3 hạ giá thì chuyển qua dùng, nay A3 lên giá lại quay lại với Pedigree.

:((ơ bác này người hn mà cũng ko biết chán chán chán:(( em ở tỉnh còn biết nữa là hii
1,cuối đường trường chinh chỗ gần giải phóng ý bán thuốc thú ý và thức ăn cho cún
2,93 hoàng hoa thám:lâmpeshop
3,205 trương định
kính báo với đồng chí em là :
Đường T.Chinh-không bán R.C nữa
Đường Trương Định-không có
Lampesshop-Đang chờ nhập loại khác :(

Shop CyTy Zoo đối diện ngõ 31 đường Xuân Diệu Tây Hồ HN.
Cám ơn bác, để chiều chạy qua ngó xem có không :rolling eyes:

Dùng Pedigree đi, trong siêu thị có bán giá khoảng 88k một túi 1.8kg. Mua ngoài toàn túi đóng lại không đáng tin cậy về thời hạn sử dụng. Tôi dùng từ hồi Công ty Song Hằng trong nam nhập về từ Thái Lan giá 47k một túi 2kg. Cho đến nay chưa thấy có trục trặc gì. Sau A3 hạ giá thì chuyển qua dùng, nay A3 lên giá lại quay lại với Pedigree.
cám ơn bác, vì muốn dùng loại có hàm lượng protein cao cao 1 tí cho cún đang giai đoạn phát triển (4 thang) nên chơi sang 1 tí ạ. sau này sẽ điều chỉnh lại.

dungseven

Member
úi rời cún em hết tuổi ăn A3 rôi lâu ko mua nên cũng ko để ý thật là sai sót sai sót sorry nhé

Hung.tinhyeu

Active Member
kính báo với đồng chí em là :
Đường T.Chinh-không bán R.C nữa
Đường Trương Định-không có
Lampesshop-Đang chờ nhập loại khác :(

Cám ơn bác, để chiều chạy qua ngó xem có không :rolling eyes:

cám ơn bác, vì muốn dùng loại có hàm lượng protein cao cao 1 tí cho cún đang giai đoạn phát triển (4 thang) nên chơi sang 1 tí ạ. sau này sẽ điều chỉnh lại.
Nếu chơi sang một tý thì dùng loại ROYALCANIN MAXI từ 750,000VND đến 850,000VND / 1 túi 4 kg thì phải..................

Nếu chơi sang một tý thì dùng loại ROYALCANIN MAXI từ 750,000VND đến 850,000VND / 1 túi 4 kg thì phải..................
anh Hùng tìnhyêu ơi loại ROYALCANIN MAXI có phải là canxi cho cún không anh?mua ở hiệu thuốc thú y có bán không anh?

chubby18

anh Hùng tìnhyêu ơi loại ROYALCANIN MAXI có phải là canxi cho cún không anh?mua ở hiệu thuốc thú y có bán không anh?
Royal Canin Maxi là thức ăn khô dành cho giống chó lớn từ 26-45 kgs bạn ạ, không phải canxi cho cún đâu.

nguyenmaiphuquy

Active Member
Classic của Thái Lan dùng được không các bác,ACE nào đã dùng rồi cho em ý kiến với ạ.Thấy có vẻ cún ăn ít hơn A3.Có lẽ do A3 thơm hơn.

Thức ăn cho chó giống lớn !

anh Hùng tìnhyêu ơi loại ROYALCANIN "MAXI" có phải là canxi cho cún không anh?mua ở hiệu thuốc thú y có bán không anh?
Chào Các Bạn !

Thức ăn Cho chó "giống lớn vừa" chất lượng cao của Royal Canin được ký hiệu là " MaXi " và tại Việt Nam có 2 loại :

* Từ 6-8 tuần tuổi đến 12 tháng : MAXI JUNIO 366.000 vnđ / 4 kg
* Từ 12 tháng tuổi trở lên : MAXI ADULT 344.000 vnđ / 4 kg

Ở trong Saigon thì mình thấy có bán trong Siêu thị Big-C .
Thân mến !

Chà! ở Sài Gòn thì còn nói làm gì hả bác :worried: chẳng thiếu thứ gì. Ngoài Hà Nội đi hỏi các nơi tóm lại được 1 câu trả lời là từ khi R.C A3 tăng giá chẳng ai nhập về nữa vì sợ không bán được ^:)^^:)^^:)^
Thân.

Chà! ở Sài Gòn thì còn nói làm gì hả bác :worried: chẳng thiếu thứ gì. Ngoài Hà Nội đi hỏi các nơi tóm lại được 1 câu trả lời là từ khi R.C A3 tăng giá chẳng ai nhập về nữa vì sợ không bán được ^:)^^:)^^:)^
Thân.
Ừ ! Đúng rồi !
Mình vừa mua 01 bao 20kg /giá 1.070.000 lận , bạn thân mến ơi :(:)(:)((

hungkieu

Member
Có nhất thiết là phải cho ăn thức ăn khô hay không trong khi ở Việt nam nguồn thực phẩm rất phong phú và rẻ nữa ,chỉ cần bớt chút thời gian là có một bữa ăn cho cún đầy đủ chất theo ý mình

Có nhất thiết là phải cho ăn thức ăn khô hay không trong khi ở Việt nam nguồn thực phẩm rất phong phú và rẻ nữa ,chỉ cần bớt chút thời gian là có một bữa ăn cho cún đầy đủ chất theo ý mình
Cũng biết là vậy bạn ạ, nhưng cũng tùy điều kiện, hoàn cảnh mỗi nhà... nhà mình thì cứ trung bình 1 tháng phải đi xa mất 1 tuần nên tính mua dự phòng cho cún và đổi món ấy mà.
Thân.

tran huy hoang

Active Member
Đúng ý với Bác Hùng Kiều về phương án này,vì ơ Đông Nai như em muốn kiếm thức ăn A 3 khó lắm, chắc tại giá cao lên nhiều chỗ không bán. Em toan phải chế biến thức ăn tươi theo từng ngày trong tuần.

hungkieu

Member
Đúng ý với Bác Hùng Kiều về phương án này,vì ơ Đông Nai như em muốn kiếm thức ăn A 3 khó lắm, chắc tại giá cao lên nhiều chỗ không bán. Em toan phải chế biến thức ăn tươi theo từng ngày trong tuần.
Ở Việt nam mình có nguồn cá ba sa quanh năm mà lại rẽ mà mình thấy cho ăn rất tốt đấy chứ ,mình cứ mua về để rành trong tủ lạnh lúc nào cho ăn chỉ cần lấy ra luộc và thêm ít gà rau là có bữa ăn rồi không tốn công bao nhiêu

Hung.tinhyeu

Active Member
Không biết các bác cho ăn như thế nào, Từ khi A3 lên giá, em toàn cho chó nhà em ăn vã đầu gà thay cho A3, em cứ ra 25 phố Minh Khai, ngõ 37 ngách 2 nhà số 9 phố Lê Thanh Nghị, họ bán 8000Đ/1kg trong đó A3 những hơn 50,000Đ/1kg. Trong khi đó chó nhà em nếu tính 1 ngày nó ăn hết 6 lạng tính ra hết hơn 30,000Đ vậy em thêm có 2000Đ = 32,000Đ là mua được 4kg đầu gà, 4kg đầu gà chó nhà em ăn được những 4 đến 5 ngày các bác ạ. Vậy là ngon, bổ, rẻ các bác nhỉ..................Thân

cảm ơn BerGerSaiGon nhé,mình cũng sắp vào saigon ở rồi và cũng dự định nuôi 1cún becger,khi nào mình vào sẽ liên lạc với bạn anh em giao lưu bạn nhé,cũng có khi nhờ bạn giúp mình tìm 1cún,lúc nào mình vào sẽ nhắn cho bạn nhé,