• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

rùa tai đỏ bỏ ăn-help!!!

Minh Huyền

huxx huxxx mình đang nuôi 3 con rùa tai đỏ 3 kích cỡ khác nhau, mình nuôi trên cạn, 2 ngày cho xuống nước bơi một lần!
Từ lúc trời trở lạnh tới h đã gần 3 tháng rồi bọn nó không ăn tí nào cả!Vẫn sống nhưng cảm giác gầy đi rất nhiều:((
Có phải trời lạnh rùa không ăn không?Hay tại rùa nhà mình bị làm sao?
Ai biết làm ơn chỉ giùm nhá!
Thanks

Q.hiep

Member
mình nghĩ bạn nên cho chúng xuống nước thường xuyên hơn,bọn này ăn khoẻ hơn khi ở trong nước đó

Q.hiep

Member
rùa của bạn đến hôm nay thế nào rồi?......thỉnh thoảng thông báo cho mọi người biết tin với nhé...

k790i

Member
bác nào nói bỏ nó xuống nước thế , rùa tai đỏ là rùa missisipi , nó cũng có quãng thời gian trú đông , khi trú đông thì thường nó sẽ nhịn ăn và ngủ suốt đi .Bro có thể thay đổi nhịp sinh học của nó bằng cách là bỏ nó vào lồng kính , có cát và một cái đèn vàng , loại tỏa nhiệt ấy , sưởi cho nó , chú ý là đừng quá nóng , bên trong nên đặt 1 tô nước để không khí luân chuyển cho dễ chịu .
Ngoài ra , bro nên xem rùa có bệnh gì không , cái biểu hiện của rùa khi bệnh là : da bong vảy , mũi chảy nước đục , mắt mờ , và quan sát mai rùa .v . . v .. . nếu có bệnh gì thì bro miêu tả các triệu chứng của bệnh , tớ sẽ tư vấn kỹ hơn . Thân .

Q.hiep

Member
bác nào nói bỏ nó xuống nước thế , rùa tai đỏ là rùa missisipi , nó cũng có quãng thời gian trú đông , khi trú đông thì thường nó sẽ nhịn ăn và ngủ suốt đi .Bro có thể thay đổi nhịp sinh học của nó bằng cách là bỏ nó vào lồng kính , có cát và một cái đèn vàng , loại tỏa nhiệt ấy , sưởi cho nó , chú ý là đừng quá nóng , bên trong nên đặt 1 tô nước để không khí luân chuyển cho dễ chịu .
Ngoài ra , bro nên xem rùa có bệnh gì không , cái biểu hiện của rùa khi bệnh là : da bong vảy , mũi chảy nước đục , mắt mờ , và quan sát mai rùa .v . . v .. . nếu có bệnh gì thì bro miêu tả các triệu chứng của bệnh , tớ sẽ tư vấn kỹ hơn . Thân .
mình không nói là cho hẳn vào trong nước mà chỉ nói là tai đỏ ăn dễ dàng hơn trong nước...Rùa tai đỏ nhà mình nuôi trong bể kính,bể đổ 2/3 là đất còn 1/2 là nước để các em nó vào tắm ,ăn và cả đi vệ sinh nữa....

firesword92

Bạn ơi,bạn am hiểu về rùa quá, bạn add nik yahoo mình được ko, rùa nhà mình mấy hôm nay ko ăn và có một số biểu hiện bị bênh như bạn nói. Làm ơn giúp mình với. nik mình là meomeomeo11

zxzhuynhlongzxz

Rùa của mình cũng có hiện tượng như bạn vậy, mà chân nó hình như có cái gì nổi lên như bong vay vậy ?? Nó bỏ ăn cũng lâu rồi, các bạn giúp mình với không thôi nó chết mất :((

zxzhuynhlongzxz

Bạn ơi, có ai giúp mình với, rùa mình chết mất, nó không chiụ ăn và có bệnh nữa, da nó nổi cái gì phòng lên đó, có ai giúp mình với.