• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

rùa nhà tutu..

:Dđây là ảnh của rùa 3g và tai đỏ nhà mình..

cả 2 đều dạn người. khi thấy thức an là bơi theo tay người ngay

cận cảnh đây..

em tai đỏ này được 2kg3

ngày xưa nuôi tới 3 em 3g và 2 em tay đỏ nhưng do mất trộm nên chỉ còn 2 em thui. đây là nơi ở của 2 đứa nó

cùng nhau tắm nắng..kiểu lạ...

mình cũng không biết chính xac dài bao nhiêu nữa(vì không đo) nhưng em í nặng 2kg3..
ngày xưa còn có 1 em to như thế nhưng ngoan hiền lắm rất thích được vuốt ve cái đầu nhưng đã bị bọn vô lương tâm trộm mất rồi(hi vọng chúng nó bị bệnh thương hàn chết hết đi)
mình biết hiện tại đang cấm nuôi loài này ( vì chúng ăn nhiều kinh khủng và có thể ăn mọi thứ) nhưng vì mình đã nuôi được 5 năm rồi nên không nở giết bỏ..
hiện tại mình đang muốn nuôi 1 em núi vàng cở nhỏ nhưng không tìm được em nào hết.

duclak90

Bạn set up cái bể tử tế cho nó đi, làm bể kiếng hoặc xây một cái bể ximăng...:D Nuôi trong thạp vậy tội bọn nó lắm...:worried:
Mình ké đàn rùa nhà mình...:)

hồi trước mình cung nuôi trong bể kinh nhưng rồi tụi nó lớn nhanh quá(lúc đó có tới 2 em tai đỏ lận và 3 em 3g) nên papa mình mua cái bể xi măng này đó(vừa đem bể mới về là bị trộm mất một em tai đỏ).
rùa nhà bạn cũng tuyệt quá. bạn có nuôi núi vàng không? mình đang tìm nơi mua nuôi ma không thấy(mình đang ờ tp Hcm)..

duclak90

Mình có 2 con núi vàng mà...Mùa này tìm rùa cũng hiếm lắm bạn...Trước rạp hát Hòa Bình thỉnh thoảng vẫn có bán đó, Ở Lê Hồng Phong nữa...Bạn siêng dạo qua đó là có ah...

mình kiếm ở chỗ đó rồi nhưng không có loại nhỏ.
hiện tại không còn nơi nào bán sao?
đàn rùa nhà bạn nhiều quá. bạn có nuôi 3g không?

songbang

Member
Không hiểu sao rùa nhà mình có lẽ đến 2 tuần rồi không chịu ăn. Có người bảo nó đang "ngủ đông" không biết có đúng không. Ai biết mách giùm với. cám ơn!

Không hiểu sao rùa nhà mình có lẽ đến 2 tuần rồi không chịu ăn. Có người bảo nó đang "ngủ đông" không biết có đúng không. Ai biết mách giùm với. cám ơn!
ở miền bắc ngủ đông là đúng rồi, nhưng đến giờ thời tiết đã ấm hơn, gọi dậy cho ngâm nước ấm đi bạn