• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

rùa gì đây các bác ơi ???

E mua 2 con rùa này 25K, họ bán chung với rùa tai đỏ

E hỏi mấy 4rum rồi nhưng ko có đáp án chính xác, e cần tên khoa học của nó để lên google tra cứu

aquabird rồi arowana, và aquapet đều lung tung cả:

các anh ấy cho mấy gợi ý nó là rùa: rùa Sin, rùa 3 gờ, rùa cổ sọc, rùa đuôi dài. rùa Kim Tinh :doh:

nói tóm lại là loạn :doh:

E hỏi cái đứa ban rùa cho e, nó bảo ko biết ^:)^

ảnh 2 em ấy đây:

Vu1991

Em thấy nó có khác gì rùa tai đỏ đâu!!!
:thingking::thingking::thingking::thingking:

loại này có mai giống 3g, đầu có sọc giống cổ sọc, đuôi dài giống đầu to ~~> tạm gọi là đầu ba sọc :)

Kate Nguyen

Hồi trước tớ có nuôi 1 con rùa như thế này rồi. Rùa này tớ nuôi trên cạn thui. Giống rùa đá thì phải.

kenvin234

Member
Rùa này cũng sống dưới nước bạn à,trước nhà bạn mình cũng nuôi,mình cũng không biết em nó tên gì nhưng thấy giống giống rùa tai đỏ :D

Hồi trước tớ có nuôi 1 con rùa như thế này rồi. Rùa này tớ nuôi trên cạn thui. Giống rùa đá thì phải.
đây là rùa nước, tuy nhiên có thể sống được trên cạn, có điều kém họat động. Còn rùa đá là tên chỉ chung những loài rùa cạn :)

dinhductao

Nó là rùa tai đỏ đấy bạn ơi, lúc còn nhỏ thì 2 vệt đỏ 2 bên tai nó không rõ nét mà thôi. Càng lớn thì càng rõ. Con đực thì đuôi dài hơn đuôi con cái.

hot_dog90

Member
Chắc rùa hồ gươm rồi bạn ơi...bây giờ người ta toàn câu rùa ở hồ gươm xong mang ra chợ bán thôi. hic hic --> thế mới là người việt nam :(
tặng các bác nuôi rùa tấm hình đầu của cụ rùa nổi hôm 29/12.......máy điện thoại nó bị đơ đơ nên hình hơi mờ mong các bác thông cảm.

Supermeo

Member
nếu mà có rùa Hồ Gươm mang ra chợ bán thì các nhà khoa học đã không phải ngược xuôi tìm kiếm
còn lại mang ra chợ bán là tai đỏ ( 10k/1con nhỏ )