• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

"RÔN" ngày ấy ..... bây giờ !!!

l0c.be

nhà mình mới mua 1 con mông cộc nhưng k biết lúc mới về xuôi chăm sóc ra sao cho tốt
bạn nuôi thế nào có thể dạy mình được không :( mình chả biết gì về giống này :(
con của mình mới về hà nội được 2 hôm nhưng hình như đang tiêu chảy :(
vậy nên cho uống những loại thuốc gì và tiêm phòng ra sao :(
mình sợ nó còn mệt nên k dám tắm rửa và cho đi tiêm phòng :( mong bạn góp í cho mình

tran huy hoang

Active Member
Cu Rôn nhà anh Hoàng làm cái máu của em nó lai sôi lên rồi @@. Fesival tới tháng 10 này em nó ra HN dog show hả anh?
Mình cũng đang mong điều đó sẽ xảy ra N.K.A ơi !!!
nhà mình mới mua 1 con mông cộc nhưng k biết lúc mới về xuôi chăm sóc ra sao cho tốt
bạn nuôi thế nào có thể dạy mình được không :( mình chả biết gì về giống này :(
con của mình mới về hà nội được 2 hôm nhưng hình như đang tiêu chảy :(
vậy nên cho uống những loại thuốc gì và tiêm phòng ra sao :(
mình sợ nó còn mệt nên k dám tắm rửa và cho đi tiêm phòng :( mong bạn góp í cho mình
Bạn tham khảo ở Topic này nhé ! Chúc Bạn thành công.
http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=9047

Bác Quyên chào Hoàng, Rôn cháu chăm sóc quá tuyệt vời, nhìn Rôn vừa giống bố và giống mẹ. Thế là cháu thành công rồi cố mà duy trì nhé.

Bác hứa vào thành phố nghé thăm cháu nhưng công việc lôi cuốn thời gian ít không giao lưu được. Cháu thông cảm nhé. Bác chúc cháu thành công tạo dựng nhóm MÔNG CỘC.

Một Chú H'Mông tuyệt vời tại miền nam , còn giống Bắc hà thì sao nhỉ . ờ miền nam mình đã có ai nuôi chưa , em đang tìm hiều về giống này mà thấy ít thông tin quá

Lordrich

Member
Cân nặng của cu Rôn thế nào rồi a Hoàng? Em nó có hậu duệ chưa. Đẹp thế này bác cưới vợ cho em nó đi thôi :D

tran huy hoang

Active Member
Cân nặng của cu Rôn thế nào rồi a Hoàng? Em nó có hậu duệ chưa. Đẹp thế này bác cưới vợ cho em nó đi thôi :D
Cu Rôn nhà Mình có Vợ rồi đấy chứ !!!:)) Nhưng Em Mực "Vợ Cả"của Cu Rôn không vượt qua canh bệnh hiểm nghèo đã đi về nơi xa lắm rồi. Vì vậy bây giờ cu Rôn chỉ còn biết chở có Em Gái H'mông Cộc sắp vào Nam để cưới làm "Vợ Hai"thôi !!!:-w8->

phamhuyhoang

Active Member
em Rôn này có khuôn mặt và bộ lông vện kết thật đấy .phải nói là đẹp ^_^

Thichnuoichota

Cảm ơn Đồng Chí , Em Nó đẹp "Zai" như thế mà vẫn phải "mồ côi Vợ" , thật tội nghiệp quá nhỉ !!!:">:-??
Em nó đẹp thật ! Mà lứa con của nó bây giờ ra sao ? cô dâu mới vào chưa vậy Bác ? Em toàn chó đực nên chẳng giúp gì được :((

tran huy hoang

Active Member
Chiều nay ngồi họp, lẻn vào xem, SMS cho A Hoàng, họp xong alo lại thì biết hung tin là Rôn đang Bắc tiến ! Mình đang có 3 Hmong cộc đực nhưng vẫn thèm cu Rôn. Tiếc thật 8-> Đành phải chờ hậu duệ của Rôn ;)
Cảm ơn Anh Bình đã quan tâm , Cu Rôn ở Bắc hay Nam cũng không sao , chỉ cần điều kiện sống tốt và Người Chủ mới có nhiệt huyết và đam mê H'mông Cộc là Minh vui rồi ! Không cùng Anh cafe nói chuyện H'mông Cộc trong lần này được, xin hen Anh lần sau vậy .