• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Quỷ Ngao của em!Mong chỉ giáo

kennyfam

Member
Thân..!

con Ngao của bạn cũng to nhưng không thể nào đến được 60kg như bạn nói được.mình đã nuôi và mua rất nhiều Ngao tạng nên mình hiểu những gì mình nói.
bạn chỉ cần đặt bàn chân của Bin bên cạnh chai lavie hoặc viên gạch thôi là đã có thể đoán nó được tầm nào rồi.bạn cứ chụp lên rồi ace sẽ đánh giá được ngay mà bạn ^_^ còn xin lỗi một chú Bin đẹp thì đâu có gì quan trọng đâu bạn ^_^ nếu đúng nó nặng hơn 60kg thì mình xin lỗi. nhưng nếu không được thì mình cũng không cần "Bin" xin lỗi lại làm gì cả ^_^ mở một topic ra thì ace vào tám với nhau cho vui và hoạc hỏi kinh nghiệm với nhau thôi mà bạn^_^ sao cần phải không nhìn mặt ace vietpet chứ??sai thì sửa, học nữa học mãi vẫn chưa hết được mà bạn ^_^ mình cũng nói chuyện với anh Trang,anh Hảo .cũng đã hỏi về cân nặng của Bin của bạn rồi bạn ạ. câu trả lời là: trên 40kg ...còn 60kg thì anh nghĩ là không thể đến...
còn chuyện cân nặng của con cún mà bạn không vui như vậy thì xin lỗi bạn .đây cũng là comment cuối cùng của mình trong topic của bạn.
thân!!!
Tại mấy bài trước nghe anh Hoàng nói em nó chỉ 50kg trở xuống và nếu có 60kg thì bằng cân ChiNa:worried:(nên em mới nói vậy,và cũng không có ý xấu với ý kiến đóng góp của đâu).Bữa đó em Bin còn bên trường,em sang hỏi anh Hảo thì anh ý nói vậy chứ ngay từ đầu em cũng nói là em không dám ngạo mạn hay lăng xê cún của mình làm gì cả.Hiện tại thì em nó đã 56 kg cân Hà Nội anh ạ>_<.Em chỉ không vui vì nghe anh nói là cân ChiNa thôi hihi chứ rất vui được giao lưu và nghe những lời đóng góp của ACE.Nên em nghĩ anh cũng không nên tự ái làm gì mà lúc nào rảnh sang bên này AE mình giao lưu.Dear!

suggar

Member

con này của e mới hơn 30kg thôi vậy mà bác nói con của bác 60kg hay 50kg thì e cũng sẽ nói như bạn hoàng thôi.

e cũng ôm chó nuôi chó nhiều rồi nên cũng nhìn vo vo là biết bao nhiêu kg.

kennyfam

Member
Dear!

con này của e mới hơn 30kg thôi vậy mà bác nói con của bác 60kg hay 50kg thì e cũng sẽ nói như bạn hoàng thôi.

e cũng ôm chó nuôi chó nhiều rồi nên cũng nhìn vo vo là biết bao nhiêu kg.
Nếu bạn rảnh qua 20 Hòe Nhai hoặc 7h sáng hàng ngày mình mang Bin lên 88 Yên Phụ để đi tập thì anh em mình sẽ giao lưu,rồi bạn cũng sẽ biết rõ hơn.Còn mình cũng không quan trọng bạn nói giống anh Hoàng hay không giống nữa,quan trọng anh em gặp nhau giao lưu vui vẻ.Còn bạn nói là bạn nuôi chó nhiều và nhìn vô là biết ngay thì mình nghĩ bạn cũng nên học thêm cách nhìn bạn ạ.Nếu bạn rảnh lên 88 Yên Phụ bến xe Lạng Sơn vì công ty mình ở trên này anh em mình sẽ giao lưu>:D<

suggar

Member
ý kiến hay đấy bác. Hôm nào rảnh anh em offline cafe . bác PM cho e cái số di động đi e sẽ alo bác

kennyfam

Member
Dear!

ý kiến hay đấy bác. Hôm nào rảnh anh em offline cafe . bác PM cho e cái số di động đi e sẽ alo bác
Hehe nhất trí luôn.Số fone của mình 0904345604 nếu bữa nào bạn rảnh ghé qua mình giao lưu.

Anh Kennyfam ơi,... nge a nói thì e biết con cún của a có phải là nhà bác Hoa tàu ko ???? e ở gần nhà a .! nên cũng biết a . cũng hay thấy a dắt nó lên đường đê chơi.. ANh tên là Hiệp hay là Hùng ạ ???

Nhà anh ở hòe nhai có con Ngao tạng màu đỏ đấy à... e cũng gần nhà a và bến xe lạng sơn a có phải tên là Hiệp hoặc là Hùng không ạ ???