• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Quán cafe mèo tại TPHCM?

annhuynh

Mình đang ấp ủ mở 1 quán cà fê mèo như ở Nhật và Hà Nội, ngòai tình yêu ko giới hạn dành cho các em mèo và các bé bị bỏ rơi mình chưa biết fải bất đầu từ đâu, các bạn nào có cùng mục tiêu với mình ko?:wel:

hehe,giới thiệu mình hiện đang là học sinh lớp 12, có ý định mở một quán cà phê mèo ở thành phố KonTum, nhưng buồn nỗi là ....không vận chuyển được các pé lên đây,vả lại mức sống ở đây chưa cao..buồn...Mình đang dự định đăng kí Thú y ở Trường Đại học Nông Lâm HCM, ấp ủ ước mơ mở một quán cà phê mèo y chang những gì bạn nói tại thành phố HCM....hix,nói gỡ nếu trượt ĐH chắc khóc hết nước mắt quá. Nè , nếu mình đậu thì he_he hợp tác cùng phát triển...vượt xa Alucofee ở Hà Nội luôn....Hồi Âm nhé

julioboy

Member
à ha chung lý tưởng nè,julio cũng 9dang muốn có 1 quán coffe mèo đây.ủng hộ bạn hết mình.có gì liên lạc julio 09 44 92 93 90.

whitexsnow

Active Member
Hi. Nói về cái này thì em đã có nguyên 1 cái dự án luôn rồi á. Chẳng qua là hồi đó học môn dự án phải thành lập dự án em cũng lập ra cái dự án quán cafe mèo mà ai ngờ thầy nói là có khả năng thành công cao :D. Vì cái này là dự án nên lời văn nó hơi mang tính kinh doanh 1 tí chứ em cũng không muốn thế. Em chỉ muốn mở 1 sân chơi chung dành cho các bạn yêu mèo .:love struck:

Em cũng thích lắm đang mơ mộng mấy tháng trời đây mà theo tính toán của em thì chi phí không phải là nhỏ nên em chỉ biết ngậm ngùi thôi, một mình em thì không thể nào làm nổi :( hiz.

Anh Chanh ah em mà sớm biết anh cũng thích thì đã mang cái dự án cho anh xem rùi hihi ;;)

Mình sẽ là khách hàng thân thuộc của quán! Ủng hộ và mong ý tưởng này sớm thành hiện thực!

Hi. Nói về cái này thì em đã có nguyên 1 cái dự án luôn rồi á. Chẳng qua là hồi đó học môn dự án phải thành lập dự án em cũng lập ra cái dự án quán cafe mèo mà ai ngờ thầy nói là có khả năng thành công cao :D. Vì cái này là dự án nên lời văn nó hơi mang tính kinh doanh 1 tí chứ em cũng không muốn thế. Em chỉ muốn mở 1 sân chơi chung dành cho các bạn yêu mèo .:love struck:

Em cũng thích lắm đang mơ mộng mấy tháng trời đây mà theo tính toán của em thì chi phí không phải là nhỏ nên em chỉ biết ngậm ngùi thôi, một mình em thì không thể nào làm nổi :( hiz.

Anh Chanh ah em mà sớm biết anh cũng thích thì đã mang cái dự án cho anh xem rùi hihi ;;)
hehe..nói về dự án thì mình không biết nhưng ít ra thì mình cũng có chút ít kinh nghiệm vì nhà mình cũng có một quán cà phê vườn mà, mình cũng đã lập một ít gọi là kế hoạch lâu dài....nhưng mà ....đợi mình thi Đh và ổn định chút đã, từ từ rồi sẽ cùng hợp tác.... hok biết thế nào mình dự tính sơ bộ(tự tính toán chắc khác xa so với thực tế) khoảng 40tr...chả biết ở thành phố như thế chắc có làm được gì không nữa..hix...

julioboy

Member
hehe..nói về dự án thì mình không biết nhưng ít ra thì mình cũng có chút ít kinh nghiệm vì nhà mình cũng có một quán cà phê vườn mà, mình cũng đã lập một ít gọi là kế hoạch lâu dài....nhưng mà ....đợi mình thi Đh và ổn định chút đã, từ từ rồi sẽ cùng hợp tác.... hok biết thế nào mình dự tính sơ bộ(tự tính toán chắc khác xa so với thực tế) khoảng 40tr...chả biết ở thành phố như thế chắc có làm được gì không nữa..hix...
hi nói về dự án quán coffe thì mình không rành lắm,nhưng nói về mèo và cách chăm sóc mèo thì mình cũng có cả dự án nữa.nhưng giấc mơ này chắc ắp ủ lâu lắm vì mình ước tính số tìn phải lên đến hàng trăm.tính của mình đã không mở thì thôi.nhưng khi làm rồi thì phải cho hoành tráng.không biết sao này các thành viên vp mình có thể liên kết lại thành lập 1 quán coffe nhiều thành viên.như vậy sẽ có nhiều ý kiến hay về quán của mình

Sao mấy bác cứ đề cập vụ vốn thế nhỉ...cầm phương án kinh doanh với có tài sản đảm bảo đây em cho mấy bác vay,nhưng phương án có khả thi hay không thì ...còn chưa chắc,thấy ở nhà chăm có 4,5 đứa đã hết hơi,1 quán chắc ít cũng khoảng mười mấy 20 nhóc,tính cái khoản đồ ăn với cát thay một ngày đã thấy lỗ sặc máu :(

Nếu nói như shu_akai0611 thì chắc chẳng còn ai dám mở 1 quán cafe mèo nữa. Tất nhiên lúc đầu sẽ chịu thua lỗ, vì chưa có khách hàng quen thuộc. Sau này đã có 1 lượng lớn khách hàng thì tất nhiên vấn đề tiền bạc không còn quan trọng nữa. Quan trọng các bạn phải biết bỏ đồng tiền ra như thế nào cho hợp lý. Mình cũng muốn góp vốn với các bạn, nhưng việc kinh doanh của mình cũng đủ làm mình mệt đứt hơi rồi. Chúc các bạn sớm thực hiện được nguyện vọng (dù chỉ là ý tưởng)!

julioboy

Member
Sao mấy bác cứ đề cập vụ vốn thế nhỉ...cầm phương án kinh doanh với có tài sản đảm bảo đây em cho mấy bác vay,nhưng phương án có khả thi hay không thì ...còn chưa chắc,thấy ở nhà chăm có 4,5 đứa đã hết hơi,1 quán chắc ít cũng khoảng mười mấy 20 nhóc,tính cái khoản đồ ăn với cát thay một ngày đã thấy lỗ sặc máu :(
cho anh vay đi trung ơi..............nói chung a thấy lúc đầu mình chịu lỗ nhưng về sau sẽ có rất nhiều khoảng lãi.nhưng nói chung vấn đề về kinh doanh thì chắc a sẽ không nói trên đây được,vì không tiện lắm.nếu có dịp sau này người nào có vốn và có ý định mở thì julio xin góp 1 chút ý kiến nhé

hehe nếu thành công thì tốt quá,cuối năm đi làm rồi bác nào muốn vay cứ qua ngân hàng em nhá :) nhưng quan trọng vẫn là phương án khả thi và có tài sản đảm bảo hehehe...
anh Chánh mà mở chắc cho em ké mấy con mèo cho nó đi làm partime kiếm tiền mua sữa....hịhịhị

nataliekao

cafe mèo ở tp hcm là 1 ý tưởng tuyệt vời nhất là đối với ai đã trót iu những em pé mèo. 1 khi đã kinh doanh thì tất nhiên sẽ có lời và lỗ nhưng theo mình nghĩ cafe mèo cũng ko cần đầu tư wa' nhiều tiền về địa điểm ( trong hẻm vẫn có thể được) vì khách hàng của quán chắc chắn sẽ là những ng iu mèo và tất nhiên quán chỉ phù hợp với 1 số người....rất mong ý tường này sẽ sớm thành hiện thật :D

whitexsnow

Active Member
Nó không đơn giản vậy đâu bạn à! Để có được 1 nơi như thế , 1 nơi mà sức khỏe của các bé mèo cũng như của khách hàng đến được đảm bảo thì số tiền không phải là ít đâu. Còn biết bao nhiu là thứ cần phải giải quyết, nào là lông mèo, vệ sinh của mèo, đôi khi có cát đấy thế mà lâu lâu chúng nó cũng đi ra ngoài... :|. Nội cái đó thôi suy nghĩ giải pháp để giải quyết là đủ thấy tốn kém rồi. Chỉ vài chục triệu thì cũng chẳng đủ đâu. Phải gần 700-800tr thì may ra .^^.

cafe mèo ở tp hcm là 1 ý tưởng tuyệt vời nhất là đối với ai đã trót iu những em pé mèo. 1 khi đã kinh doanh thì tất nhiên sẽ có lời và lỗ nhưng theo mình nghĩ cafe mèo cũng ko cần đầu tư wa' nhiều tiền về địa điểm ( trong hẻm vẫn có thể được) vì khách hàng của quán chắc chắn sẽ là những ng iu mèo và tất nhiên quán chỉ phù hợp với 1 số người....rất mong ý tường này sẽ sớm thành hiện thật :D
mình đồng ý với bạn là quán cà phê mèo chỉ dành cho những người yêu mèo ,việc kinh doanh chỉ vì mục đích là với các pé được gần gũi với mọi người...một quán nước thư giãn thôi có phải là khu vui chơi đâu mà nói thách tới cả trăm triệu,nghe sao mà bức xúc quá...mấy cái vệ sinh, hút lông mèo không tốn kém nhiều như bạn nói đâu...
À...sao không hỏi ý kiến của chị huyenhuong forum vietpet của ta,chị ấy đã đi trước chắc chắn có rẩt nhiều kinh nghiệm, dù sao ý kiến chị ấy là hơn cả...chị huyền hương có vào đây thì cho tụi em ít ý kiến nhé.....

annhuynh

à ha chung lý tưởng nè,julio cũng 9dang muốn có 1 quán coffe mèo đây.ủng hộ bạn hết mình.có gì liên lạc julio 09 44 92 93 90.
Mình đang cố gắng hết sức thu xếp công việc kinh doanh của gia đình, và dành dụm mớ vốn, và vượt wa sự trở ngại của ba, cám ơn các bạn nhiều, có dịp gặp nhau 1 lần bàn nhau vô việc luôn he, cám ơn các bạn nhiều lém

julioboy

Member
mình đồng ý với bạn là quán cà phê mèo chỉ dành cho những người yêu mèo ,việc kinh doanh chỉ vì mục đích là với các pé được gần gũi với mọi người...một quán nước thư giãn thôi có phải là khu vui chơi đâu mà nói thách tới cả trăm triệu,nghe sao mà bức xúc quá...mấy cái vệ sinh, hút lông mèo không tốn kém nhiều như bạn nói đâu...
À...sao không hỏi ý kiến của chị huyenhuong forum vietpet của ta,chị ấy đã đi trước chắc chắn có rẩt nhiều kinh nghiệm, dù sao ý kiến chị ấy là hơn cả...chị huyền hương có vào đây thì cho tụi em ít ý kiến nhé.....
nói chung mình biết ý tưởng mỗi người mỗi khác,các bạn suy nghĩ quán coffe đơn giản chỉ có bàn ghế và mèo là chính.mình thì lại muốn quán đó phải có nhiều phong cách mới lạ,hấp dẫn người yêu mèo và cả những người thích có sự trải nghiệm khác ở nhiều quán coffe.mình nói nào là tiền mặt bằng ............tiền trang trí nội thất quán........... tiền nhập mèo từ nước ngoài về (vì mình cần mèo độc để nhều người quan tâm và lui tới chứ).........chỉ 3 thứ này thôi là mình đã thấy tiền trăm rồi.....và còn nhiều chi phí phát sinh khác nữa

julioboy

Member
Mình đang cố gắng hết sức thu xếp công việc kinh doanh của gia đình, và dành dụm mớ vốn, và vượt wa sự trở ngại của ba, cám ơn các bạn nhiều, có dịp gặp nhau 1 lần bàn nhau vô việc luôn he, cám ơn các bạn nhiều lém
cũng muốn gặp bạn bàn việc lắm......nhưng kinh tế thì không cho phép rồi

Gemma

Active Member
nói chung mình biết ý tưởng mỗi người mỗi khác,các bạn suy nghĩ quán coffe đơn giản chỉ có bàn ghế và mèo là chính.mình thì lại muốn quán đó phải có nhiều phong cách mới lạ,hấp dẫn người yêu mèo và cả những người thích có sự trải nghiệm khác ở nhiều quán coffe.mình nói nào là tiền mặt bằng ............tiền trang trí nội thất quán........... tiền nhập mèo từ nước ngoài về (vì mình cần mèo độc để nhều người quan tâm và lui tới chứ).........chỉ 3 thứ này thôi là mình đã thấy tiền trăm rồi.....và còn nhiều chi phí phát sinh khác nữa
Bạn có ý tưởng kinh doanh rất đúng và tuyệt vời. Quán cà phê mèo phải là một nơi khác biệt và độc đáo so với những quán cà phê sân vườn khác đã đi trước thì mới có thể tìm được nguồn khách quen riêng. Chúc giấc mơ kinh doanh quán cà phê của bạn sớm thành hiện thực. Mình sẽ là một trong những người ủng hộ quán đầu tiên, nếu ngày nào đó quán cà phê mèo đầu tiên của bạn tại Sài Gòn mở cửa. :love struck:>:D<