• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Puma - Thành viên mới của Vnrottweiler

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
Xin giới thiệu thành viên mới của Vnrottweiler, Young Champion Puma Von Hause Acimov

1 vài hình ảnh của Puma chụp tại Vnrottweiler

1 vài hình ảnh những thành viên trụ cột trong hệ gia phả:

Cha CH. Ice Se Ungo Rott
BH, AD, ZTP, IPO-1, 2V1, 3CAC, RCAC

Mẹ Luna Von hause Acimov

Ông Nội CH. Joker Vom Hause Fritz

Bà Nội CH. Bea Futog Line

Ông Ngoại World Champion Dack Flash Rouse

Bác Sơn mới đưa thêm em này về trại nữa đấy hả? Dạo này thấy anh em trong đấy đưa nhiều em mới về quá nhìn thấy mà thèm... hihihi

phamhuyhoang

Active Member
có Puma rồi bao giờ anh lại đưa Nike và adidas nữa hả anh Sơn?nhìn hình mấy bác mặc quần áo cộc mà thèm quá ,ngoài này lạnh lắm anh Sơn ạ.

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
có Puma rồi bao giờ anh lại đưa Nike và adidas nữa hả anh Sơn?nhìn hình mấy bác mặc quần áo cộc mà thèm quá ,ngoài này lạnh lắm anh Sơn ạ.
..he..he... Nike và Adidas cũng sắp về VN rồi, em cớ chờ anh sẽ show hàng nhé...ka..ka.. trong SG mấy hôm nay cũng ảnh hưởng khí lạnh ngoài HN nên cũng hơi se se lạnh nhưng so với miền bắc thì không thấm tháp gì. khi nào có dịp vào Sg nhớ hú anh nhé....he..he...

BR

Chúc mừng Vnrott lại có thêm thành viên mới có dòng máu nhà vô địch thế giới Dack Flash Rouse chảy trong ngưòi. Mặc dù vẻ dep của cha không có gì nổi trội vì là dòng Working ,nhưng nhờ ông nội và bên ngoại nổi trội và Puma cũng thừa hưởng được phần nào sự nổi trội đó nên Puma có Body lẫn khung đầu khá ấn tượng (ý kiến của em có gì chưa đúng mong a chỉ giáo thêm).

E tin Puma khi kết hợp với những con đực có thành tích và gia phả tốt sẽ cho ra những hậu duệ xuất sắc ,giúp cho Rott VN phát triển và vươn tới một tầm cao mới!

Thân chào!

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
Bác Sơn mới đưa thêm em này về trại nữa đấy hả? Dạo này thấy anh em trong đấy đưa nhiều em mới về quá nhìn thấy mà thèm... hihihi
chào long ! nhìn thấy thèm thì tranh thủ làm 1 em đi...he...he... anh em trong SG muốn đưa chất lượng rottweiler tại VN lên 1 tầm cao mới nên phải tranh thủ chạy đua vũ trang..ka..ka..

BR

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
Chúc mừng Vnrott lại có thêm thành viên mới có dòng máu nhà vô địch thế giới Dack Flash Rouse chảy trong ngưòi. Mặc dù vẻ dep của cha không có gì nổi trội vì là dòng Working ,nhưng nhờ ông nội và bên ngoại nổi trội và Puma cũng thừa hưởng được phần nào sự nổi trội đó nên Puma có Body lẫn khung đầu khá ấn tượng (ý kiến của em có gì chưa đúng mong a chỉ giáo thêm).

E tin Puma khi kết hợp với những con đực có thành tích và gia phả tốt sẽ cho ra những hậu duệ xuất sắc ,giúp cho Rott VN phát triển và vươn tới một tầm cao mới!

Thân chào!
dạo này ku nguyên nghiên cứu về rottweiler kỹ quá nhỉ, tính làm nhà nghiên cứu gen hả...he...he.... cám ơn em đã có lời chúc mừng đến anh, tất cả còn ở phía trước ráng cố gắng phấn đấu và hoàn thiện mình sẽ thu được kết quả như mong muốn thôi. chất lượng rottweiler thế giới ngày một nâng cao vì vậy nếu mình không cố gắng bám theo thì sẽ bị thụt lùi và mãi mãi sống trong cái ao làng mà thôi..he..he...không thể ra biển lớn được. VKA được FCI kết nạp làm thành viên chính là cơ hội ngàn năm có 1 cho những breeder nào tham vọng muốn vươn ra biển lớn. em có muốn không ??? nếu muốn thì hãy bắt đầu ngay từ bây giờ.....:):):)

BR

trung2t3c

Active Member

Thân chào!

A chưa hiểu ý em, anh tưởng e đã biết PUMA có chồng "đỉnh" từ lâu rồi chứ hay là e nói cho lần sau

anh nói em mới biết chứ có nghe anh sơn nói gì đâu..he..he..anh trung tài thật chuyện gì cũng biết hết..ka..ka..mới chat với A son tối qua thì biết là Puma phối với nhà vô địch thế giới Astor Von Junipera em cũng tìm ra được link những con female phối với Astor nữa nè http://www.alten-festung.com/index.php?option=com_content&view=article&id=49

nghe anh sơn nói chắc Puma không có thai rồi vì chỉ được phối 1 lần duy nhất do lịch phối quá dày đặc (nhìn ds phối giống mà thấy mê) thằng chủ con Astor này biết tận dụng cơ hội quá...he..he... giá phối thì được tính bằng đơn vị ngàn euro trở lên. tại A sơn chịu chơi nên mới chi đậm như vậy chứ như em thì...he..he...nghe nói nếu bên VN giải quyết được mấy cái vụ tinh trùng đông lạnh thì chắc A sơn chơi luôn ah... ông sơn này ghớm thật. kế hoạch thì nhiều mà chẳng nói cho em út biết gì hết toàn phải nghe lõm không ah......:D:D:D

trung2t3c

Active Member
... ông sơn này ghớm thật. kế hoạch thì nhiều mà chẳng nói cho em út biết gì hết toàn phải nghe lõm không ah......:D:D:D
vụ này thì càng lạ, hôm hội Rot ăn nhậu ở trại anh An, trước mặt mọi người a Sơn có nói chồng Puma là con gì mà, e ngồi ngay bên cạnh chẳng lẽ lại ko nghe thấy .... hay tại mê món càng cua của anh An nên ko còn tâm trí gì hết :D:D:D:D:D:D

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
chào trung ! chắc ku nguyên ăn nhiều càng cua quá nên không quan tâm đến ai nói gì rồi...he...he... em hỏi ku nguyên hôm đó thức ăn là gì thì chắc nó nhớ..ka.ka..dạo này ku nguyên quyết chí tu nghiệp rott rồi 1 năm sau gặp lại chắc em sẽ thấy bất ngờ đó. dạo này em phát triển giống bull terrier ra sao rồi, chúc năm mới "mã đáo thành công" nhé. nhìn mấy cái cup bên em anh thèm quá..he..he....:-bd:-bd:-bd

BR

_DucPham_

Vietpet sponsor
Mấy anh trong đó chạy đua vũ trang ghê quá làm AE ngoài bắc chóng hết cã mặt ^_^, cún đẹp lắm chúng mừng anh :-bd

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
Mấy anh trong đó chạy đua vũ trang ghê quá làm AE ngoài bắc chóng hết cã mặt ^_^, cún đẹp lắm chúng mừng anh :-bd
cám ơn bác DucPham ! tiềm lực miền bắc rất mạnh chỉ có điều mấy bác ngoài miền bắc chưa thi triển võ công thôi..he..he...thôi thì ae 2 miền cùng nhau làm nóng phong trào rottweiler vậy....:D:D:D

BR