• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

PQ Vang lua - cho minh xin y kien nha! Thax! ^^

pn1010

Đây là Fidel mới về nhà mình. Nhóc mới khoảng tháng 3 tuổi thôi! chia se hinh cho moi nguoi! hihi

tuyluy

Member
Đây là Fidel mới về nhà mình. Nhóc mới khoảng tháng 3 tuổi thôi! chia se hinh cho moi nguoi! hihi

Em cún đẹp đấy bạn à, tai đang dựng, chịu khó bổ sung canxi nhé (mua vitamine tổng hợp cho em bé loại D+A+Calcium ấy) cho ăn bằng 1/2 liều của em bé thôi nhé. Cún có đôi mắt rất tỉnh cảm, vẻ mặt thông minh.

Chúc mừng bạn nhé

can_508381

Member
Miệng đen, viền mắt đen, nhìn mặt rất đẹp, tai dựng lên nữa là tuyệt
Chân em này to, lớn con đây, bổ xung viên canxi cho em nó mau lên tai nhé bạn
Chúc mừng bạn có 1 em PQ đẹp
Thân!

Hungvq

Member
Chó đẹp, chỉ không kết cái đoạn đuôi đen và e hơi lai xoáy thái....

HQ-empire

Senior Member
Thật sự nói bác chủ đừng buồn chứ em này không thể gọi là chó phú quốc được...:(

nguyenducminh63

Active Member
Bạn chụp 3 ảnh cùng 1 tư thế ngồi thì khó ai mà nhận xét giúp bạn được. Cá nhân mình nhìn ảnh thấy phần đuôi xoáy hơi lệch.
@Anh HQ: anh phân tích thêm cho em vì sao con này không thể gọi là chó Phú Quốc được không?:-/

cholamban

Cùng quan điểm với anh HQ. chó của bạn đẹp thật, nhìn rất nhanh nhẹn, hiếu động. nhưng ko phải Phú Quốc. nó khả năng là Phú Thái rùi. các bạn để ý chân và thân hình và so sánh với các chú chó Xoáy Thái và Phú Quốc khác nhé

sinhnh

Member

dataphuc

Nhóc còn nhỏ quá nên chưa thể biết là "vàng rơm" hay "vàng lửa". Em nó còn xổ sữa (béo phì) nên cũng khó nhận xét. Chỉ có điều da hơi bị nhăn. Nhưng nhìn lanh lợi và dễ thương quá

vietyen

Member
hi hi hi chán các bác thật............................ con chó như vậy mà các bác ko nhận ra là chó gì à................

tuyluy

Member
Cùng quan điểm với anh HQ. chó của bạn đẹp thật, nhìn rất nhanh nhẹn, hiếu động. nhưng ko phải Phú Quốc. nó khả năng là Phú Thái rùi. các bạn để ý chân và thân hình và so sánh với các chú chó Xoáy Thái và Phú Quốc khác nhé
Tôi thì không rành Phú Thái nhưng đúng là mặt của cún có vẻ hơi khác PQ một tý, cái mõm có vẻ hơi vuông vức hơn mặt PQ, và đôi mắt thì chưa phải là mắt Beo thì phải??

Nhưng như tôi đã nhận xét ban đầu, nó là một cún đẹp với vẻ mặt thông minh.:)

Dxt8888

Member
Ban oi!o day toan nem da nem luu dan thoi,cho ban mua ban thich la dc roi,tutu tim hieu them va thay doi sau...cho nha cn la dep nhat roai neni nen co thay dong gop j dau toan mat day thoi

tuyluy

Member
Ban oi!o day toan ne m da nem luu dan thoi,cho ban mua ban thich la dc roi,tutu tim hieu them va thay doi sau...cho nha cn la dep nhat roai neni nen co thay dong gop j dau toan mat day thoi
Bạn này riêng vê mặt ngôn ngữ thôi cũng nên khai trừ ra khỏi diễn đàn. Phạm luật!

pn1010

Cam on tat ca nhung y kien cua cac ban. Minh thi khong ranh ve cho, khong phai dang "choi cho". Minh thi chi yeu dong vat noi chung thoi! O nha ngoai cho minh cung co nuoi 1 so con khac nua! Thanh ra doi voi minh Phu Quoc hay Phu Thai gi cung duoc het! ^^ Anyway, minh don nhan het tat ca cac y kien cua ban va cung co the trong qua trinh nuoi minh cung se co nhung thac mac nho cac ban giup! ^^ Fidel nay ngoan lam, moi ve nha minh co 2 tuan hon thoi ma ko bao gio dam dai ia ngoai vuon het, chi khi nao dan di thi moi di! Ma co cai no ve duoc 2 tuan roi ma no rot xuong be ca nha minh toi 3 lan roi! Lan nao cung phai bồng ảnh len ướt chèm nhẹp! :D Khi nao minh se post hinh moi len cho cac ban xem nha!

PS: Thax ban tuyluy vi dong gop y kien bo sung canxi nha! Minh cung dang tich cuc bo sung de cho Fidel!

billadin

Member
Nhóc còn nhỏ quá nên chưa thể biết là "vàng rơm" hay "vàng lửa". Em nó còn xổ sữa (béo phì) nên cũng khó nhận xét. Chỉ có điều da hơi bị nhăn. Nhưng nhìn lanh lợi và dễ thương quá
Nói như bác này là chuẩn nhất đấy, chó còn bé thế mà các Bác cứ phán như đúng rồi ý. Tôi nghĩ ai biết gì chính xác thì hãy nói. Nói có dẫn chứng cụ thể thì tốt nhất .

Theo tôi các bác nào chưa đọc bảng tiêu chuẩn chó PQ thì nên đọc đi. Nếu mới đọc qua thì nên đọc lại cho kĩ . Ngoài ra còn phải có kn thực tế nữa các Bác ạ.

Tôi thấy nhiều ae nuôi chó PQ kỳ cựu còn chưa dám phán chắc chắn như thế đâu các bác à .

Có 1 số ae nuôi chó PQ nhưng k quan trọng việc nó có đạt chuẩn hay k, miễn
là nó " khôn" và mình yêu quí nó !!! Thực ra đó cũng là 1 cách tự an ủi mình đó thôi. Cũng bởi tại vì tìm đc con chó tương đối để nuôi quả là hơi khó

Quan điểm của tôi thì thế này. Nếu e nó k được ĐẸP, k được CHUẨN lắm thì mình cứ nuôi thôi, dù sao nó cũng có tình cảm với mình và các thành viên trong gđ mình . Nhưng ít nhất các bác cũng phải nắm đc 1 ít thôi kiến thức cơ bản về chó PQ, để các Bác biết đc có nên cho ra đời những thế hệ tiếp theo hay k. Nếu e nó ( đực hoặc cái ) bị lỗi quá nặng thì tuyệt đối k nên nhân giống, bởi làm như vậy là đã góp 1 phần k nhỏ vào việc Phá hoại phong trào Duy trì, bảo tồn và phát triển chó PQ của VN đấy ạ .! Những e bị lỗi ít, có thể chấp nhận đc thì ta vẫn có thể cho sinh sản để lựa chọn trong thế hệ sau những cá thể tốt hơn .

.

aiquan72

Member
Ban oi!o day toan nem da nem luu dan thoi,cho ban mua ban thich la dc roi,tutu tim hieu them va thay doi sau...cho nha cn la dep nhat roai neni nen co thay dong gop j dau toan mat day thoi
bạn nên học văn hóa lại đi rồi hãy học chơi phú quốc nhé