• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

PQ Hoàng Hậu !

yennhi

Member
Ấy ấy em lại thấy hấp dẫn nữa rồi. xin chung vui với với các bác vài ý cho xom tụ luôn.

@ Kimkwanlee : bác trích dẫn lời em, nhận xết con chó, rồi kèm theo câu ( có giận gì thì trao đổi thêm PM nhé, còn không thì bỏ quá cho )

Em thấy đâu có gì đâu mà phải giận, nếu có giận thì để chủ nó lên tiếng, còn em thấy dáng tương đối, màu sắc lông óng mượt, thể trạng tốt thì khen nó đẹp nhưng xin lưu ý ( khen đẹp chưa chắc khẳng định là chó PQ mà có nói nó là PQ hay lai gì gì đó thì cũng chẳn có cơ sở để khẳng định ). ( vào nhà người khác em không giám chê con người ta xấu, nếu nó xấu tốt nhất không bình luận gì cả ).
Còn về ngoại hình xin lên tiếng luôn : xoáy rách ( xin thưa không có tấm hình nào chụp ngay xoáy ( lúc bình thường ), em không dám nói nó có rách hay không còn ở cái ảnh cuối là lúc con chó đang căn thẳn với con chó khác, mà các bác cũng biết rồi đó khi con chó đang nổi nóng cho dù xoáy đẹp hay cân đối cở nào thì nó cũng ... ).

@cacsamac : lưỡi không có đốm, móng đỏ.

không quan trọng, đây chỉ là những yếu tố phụ, chỉ để đánh giá thêm vào phần thông minh của con chó, mà không biết liệu có thêm lưỡi đen con chó nó có không thêm hay không chuyện này khoa học cũng chưa chứng minh ( thông minh tùy con )....!

@be_coi : dạ vốn dân quê...............................................nó không phải lai Thái mà lai chó Châu Phi đấy bác nhỉ ????????
++++cộng++++
@kimkwanlee : nghi nghi về nguồn góc của con bố nó có liên quan đến mình...!

Chắc bác kimkwan đang nghi nghi về co chó Nam Phi bác tống cho cậu em bác trên đảo đây. ( Em thấy bác Bé _còi tự ái nên nói lẩy thôi mà làm bác kimkwan lại ngộ nhận ) ( lời lẻ trên đây đôi khi không thể diển tả hết có gì mạo mụi xin bác Bé_còi và các bác bỏ qua cho )

@songbac : nghe có vẽ có chút tự ái.........................................làm thế...................

Em thấy chuyện này thường xuyên diển ra, quoăn cái ảnh con chó mình lên. Được khen thì cảm ơn không hết ( cũng chẳn đ.c gì ). Không đ.c thì bị chê xấu chổ này, xấu chổ nọ, tệ nhất là bị cho là lai dù chỉ mang một đặc điểm có thể là của chó thái ( vừa mang tiếng mà cũng chẳn đ.c gì ngoài sự bực bọi phải gánh )

Qua đây thiết nghỉ nếu đã có ý định post ảnh chó của mình lên thì phải chuẫn bị sẳn tinh thần để chấp nhận mọi sự khen chê để sau này mới có thể rút kinh, tìm và lai tạo đ.c dòng chó tốt...!

Thân chào tất cả cuối tuần vui vẻ các bác....!

Thì ra vậy! mình thì cứ nghĩ là tình thật - ai dè là "nói lẫy"

Vậy thì thôi xin lỗi nhé:

Chó đẹp quá tuyệt vời tuyệt vời

không thể có được con thứ hai đâu!

Vậy được chưa! khen thì dễ mà - thật tình mới khó!

anh_nhut26

Member
BE_COI ƠI! "mật ngọt thì ruồi chết tươi".............................................

Songbac

.....................
Thì ra vậy! mình thì cứ nghĩ là tình thật - ai dè là "nói lẫy"

Vậy thì thôi xin lỗi nhé:

Chó đẹp quá tuyệt vời tuyệt vời

không thể có được con thứ hai đâu!

Vậy được chưa! khen thì dễ mà - thật tình mới khó!
Ây dà, bác Kim nghe chừng thấm nhuần tư tưởng, đạo đức..... rồi đấy nhỉ, đúng là Ý Vietpet - lòng dân (Trích dẫn: http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=8736 )
Nhưng em cảnh tỉnh bác Kim nhé: "cẩn thận không bác lại bị mời làm quản lý đấy" :D

Đùa tí cho vui, nhưng PQ mới có 6-7 tháng bác đánh giá như vậy có khắt khe không vậy, mạng lởm khởm nên em không đọc lại được trang 2, mấy hôm rồi nên không nhớ rõ đánh giá của bác. Có đoạn bàn chân xoè??? em thấy con nhà em, những lúc nó lờ đờ chểnh mảng, lúc tư lự thì đúng là chân xoè thật (trừ lúc vừa ngủ dậy vươn vai), chỉ có lúc sung cơ, chạy nhẩy chơi bời đùa nghịch thì mới chụm ngón.

Cũng đang định làm Topic hỏi anh em xem PQ phát triển đầy đủ tính cách thông thường vào thời điểm mấy tháng. người thì nói 3-4tháng, người thì nói 7-8tháng :wel:

Songbac@

chontinh

Member
con PQ trên hình và ngoài đời khác nhau

Chào Bé còi !
Mình thiết nghĩ có ai nói con chó bạn post là lai Thái hay là " chó thái xấu " gì gì đó ... Cũng chẳng qua là " trông hình bắt bóng " mà thôi . Mình cam đoan với bạn là con Hoàng hậu mà hiện diện giữa những ông trông mẹt mà bắt hình dong , thí mấy ổng sẽ bu lại và có ý kiến khác đấy :))
Mình không xúi nhưng khuyến khich bạn offline để hội yêu pq của mấy ổng được " sờ tận tay , day tận trán " =))
Xin đừng ngại xa xôi vì bạn ở tỉnh ...:-bd

linhaka

em này đẹp quá, xoáy lưng rõ ràng, tai vểnh, màu lông rất đẹp. Khi nào hoàng hậu có tin vui, bác nhớ chụp ảnh các em bé lên cho anh em xem nhé