• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Poodle của em bị parvo + carre

wilddaisy

Em mới mua 1 bé poodle,
2 ngày đầu rất khỏe mạnh, háu ăn hạt khô được người bán tặng bảo cho nó ăn đúng hạt này trong thời gian đầu!
ngày thứ 3 cún bị sổ mũi, đi ngoài, nôn mửa liên tục mấy ngày liền.
Em đưa cún đến pethealth test thì parvo 2 vạch rõ,
carre thì 2 vạch nhg 1 vạch rất mờ, bsty ở đây nói là dù vạch thứ 2 rất mờ nhưng nthe là chó đã nhiễm carre rồi,
em nên cân nhắc có qđịnh chữa cún không vì chữa cả 2 bệnh này thì % sống sót rất ít & rất tốn kém.
Các anh chị/ bạn đã có kinh nghiệm nuôi chó cho em hỏi:
Anh bán cún nói đã tiêm chủng 2 bệnh này nhưng trong giai đoạn đầu nên vẫn có thể nhiễm?
Em nghĩ nếu đã tiêm thì sẽ không thể nhiễm phải không ạ? :'(

Dahlia.Phyxia

Sau tiêm 10 ngày nồng độ kháng nguyên mới đạt tối đa bạn ạ, nói chung nếu bạn mua chó đẻ tại VN thường sẽ đảm bảo hơn, còn chó TQ có khi đã nhiễm từ trước rồi nên dù có tiêm phòng đôi khi vẫn ko tránh khỏi bệnh.

nếu vẫn còn bảo hành thì bạn đem ngay đi đổi đi. vì 1 khi đã mắc bệnh này thì khó chữa lắm.Chỉ tốn tiền của mình thôi:-??

goatherdman

cún bạn thế nào rồi? mình có 1 số kinh nghiệm chăm sóc chó parvo, nhưng phải chịu khó chăm bé cả ngày trong khoảng 5 ngày mới có thể qua khỏi