• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

POMERANIAN(POMPOM) và CHIHUAHUA(PHOC) đặc chủng gốc đây...

bebe6383

Member
Cho mình hỏi hai bé này của bạn là boy hay girl mà bạn giới thiều thêm cho mọi người biết thêm về các thành viên mới được không ? Chào mừng bạn và các bé cún gia nhập mái nhà Vietpet nhé !

toydog

Member
wow,ấn tượng nhất là ca sĩ cao thái sơn ,chắc bạn là bạn thân với ca sĩ đó lắm

Đây là giống thuần chủng gốc luôn,,,

Cả 2 em này đều là cái hết, đang chờ kén giống đó ...Mình cần tuyển Giống bố là Pomeranian là thuần chủng, chứ Pom( Phốc sóc ) ở Việt Nam hay bị lai nhiều lắm.. Ở bên Thái có nhiều trại giống nhưng để tìm được những trại này cũng khá mất công, người chủ thì rất chảnh, Giá thường dao động từ 40.000-300.000 bath( tương đương 28.000.000 - 210.000.000/ 1 em cún)... Còn ở Việt Nam thấy có nơi bán 3-7 triệu / em thì chắc chắc hàng lởm bị lai nên các bạn cẩn thận...Nếu muốn mua gốc ở Vn cũng có bán nhiều nơi...Tuy nhiên, mặt đẹp hay có nòi giống hay không giá lại khác nhau?Giống chuẩn là mặt ngắn, mũi ngắn, lông dài, chân to và lông dài gần chạm đất.. Cực kỳ mất công mới có thể bắt được em này ở trại bên Thái đó. Em Pom Pom này là dòng giống của gia đình đã đạt giải quốc tế đó..cho mọi người chiêm ngưỡng dòng dõi bố mẹ và các anh chị của nó...

senato

Vietpet sponsor
wow,ấn tượng nhất là ca sĩ cao thái sơn ,chắc bạn là bạn thân với ca sĩ đó lắm
Topic khoe chó muh bạn toydog :D
Chó của chủ topic nên chụp gần hơn mới thể hiện được dáng và bộ lông đẹp của Poms , chụp giống như 2 tấm sau cùng mới show được nét đẹp của Poms .

Giống POM rất dễ bị nhiễm bệnh...

Chào bạn...Đúng là giống Pom này ở Việt Nam hiện nay gọi là chủng thuần giống thì có rất ít...rất khó nuôi...Vì thế khi mình nuôi cần chăm sóc thật kỹ, từ thức ăn cho đến chỗ ở, nếu không nó rất dễ bị nhiễm bệnh...Nếu có vấn đề gì là phải gọi bác sĩ ngay...

smalbacba

Member
28.000.000 đến 210.000.000 cơ à.... ??... Nhiều thế ?? ....Vậy Pom của bạn mua bao nhiêu ?? chắc cũng trên dưới 100.000.000 nhỉ..? Bạn nhiều tiền thật.....lại đẹp trai như Cao Thái Sơn nữa chứ .....:silly:

Những em này của mình thì cũng được chọn lựa khá kỹ trong bầy đàn, tiền ít hay nhiều không quan trọng bằng việc bạn chọn 1 em có nòi giống tốt, đẹp và đặc biệt là thông minh...Giá thì có nhiều loại giá lắm. Bên chợ CHARKTUCHAK ở Thái cũng có em chỉ có giá 200USD nhưng mua về đa số bị bệnh hoặc đã bị lai rồi...Mix với nhiều giống khác..Nếu bạn thật sự thích cún thì mua cho mình 1 em đi

phamhuyhoang

Active Member
bạn có cầm giấy tờ của em cún của bạn về không ? mình thấy nó xinh xinh tính sang đó mua một em nhưng chưa có gia phả của em nó để tiện nghiên cứu ^_^
nếu có bạn up hình lên cho mình xin một cái nhé ^_^ thanks bạn ^_^

Chào bạn

bạn có cầm giấy tờ của em cún của bạn về không ? mình thấy nó xinh xinh tính sang đó mua một em nhưng chưa có gia phả của em nó để tiện nghiên cứu ^_^
nếu có bạn up hình lên cho mình xin một cái nhé ^_^ thanks bạn ^_^
Chào bạn, nếu bạn muốn mua thì giá nào cũng có, đắt hay rẻ đều có hết...Bạn có thể đặt trước để có thể mua về...Nói thật khi sang bên đó nếu bạn có tìm được trại giống thì chắc làm thủ tục xong cũng hết cả tuần, may mắn hơn nếu bạn gặp được chủ nói được tiếng Anh, nếu không thì chịu chết về giao tiếp vì chủ chó nói tiếng Anh kém lắm...vậy thì đặt mua luôn ở Việt Nam cho xong...Có gia phả thì giá cao hơn, không có gia phả thì giá mềm hơn, đơn giản vậy thôi...Nhưng mình nghĩ rằng bạn chỉ cần mua em nào có certified tốt là ok rồi, giá từ 1500USD-2000USD là ok vì nếu thật sự muốn gia phả đỉnh thì mua hẳn luôn 1 em là dog show đi, đã từng đoạt giải rồi...khoảng 15.000 USD(300.000.000 VNĐ) thì quá đỉnh rồi...

lê long

Member
hình như bác này là cao thái sơn thì phải...nếu là a.sơn thì hay quá, chihuahua đẹp thật..keke

Cửa hàng ở Nguyễn Thiện Thuật cũng đang bán 1 em POM dễ thương lắm đó, các bạn đến ủng hộ đi...

Cửa hàng ở Nguyễn Thiện Thuật cũng đang bán 1 em POM dễ thương lắm đó, các bạn đến ủng hộ đi...

gàsiêunhân

Active Member
Phốc sóc bên thái dã man nhỉ, bully đẹp, gia phả đẹp bên thái cũng chỉ tầm 1300$ trở lên, champion khi 2-3 tuổi rao bán cũng chỉ có 6500$

Ms Linh

Member
cả cuộc đời em chắc phải đi cướp ngân hàng kiếm 300tr mua 1 em dogshow về để show cho nhà mình thôi!! :))

Ms Linh

Member
anh ơi, thế bên Thái có con nào dưới 5tr ko cần gia phả j hết, mà ko bị lai ko? em chỉ mua đc thế thôi :(

smalbacba

Member
Bạn vẫn không cho biết Pom của bạn giá bao nhiêu ? Cũng không khẳng địng mình có phải là Cao thái Sơn hay không ,Pom của bạn đẹp đấy ....mình chỉ không thích cái cách bạn đánh giá chó của người khác thông qua giá tiền như vậy thôi.....
Như ông nào ở Bình Thạnh í, cứ la làng chó người khác dở ,Bắc Kinh nhà mình là siêu thuần chủng rồi hét giá chó nhà mình lên đến nóc luôn...
Hãy học tập Senato nhập pom đẹp về không nhằm mục đích khoe khoang chỉ mong muốn mọi ngừơi có được Pom Thái với giá Việt Nam....
Tôi chẳng thể nhớ tên cái người dám bỏ ra hơn triệu đô mua con ngao tạng ,nhưng có những cái tên tôi không thể quên...tên những người đáng trân trọng ....

Bạn hãy đọc kỹ rồi phát biểu...

Bạn vẫn không cho biết Pom của bạn giá bao nhiêu ? Cũng không khẳng địng mình có phải là Cao thái Sơn hay không ,Pom của bạn đẹp đấy ....mình chỉ không thích cái cách bạn đánh giá chó của người khác thông qua giá tiền như vậy thôi.....
Như ông nào ở Bình Thạnh í, cứ la làng chó người khác dở ,Bắc Kinh nhà mình là siêu thuần chủng rồi hét giá chó nhà mình lên đến nóc luôn...
Hãy học tập Senato nhập pom đẹp về không nhằm mục đích khoe khoang chỉ mong muốn mọi ngừơi có được Pom Thái với giá Việt Nam....
Tôi chẳng thể nhớ tên cái người dám bỏ ra hơn triệu đô mua con ngao tạng ,nhưng có những cái tên tôi không thể quên...tên những người đáng trân trọng ....
Chào bạn Smalbacba...
Việc mình là ai hay cún của mình trị giá bao nhiêu có quan trọng với bạn như thế sao? Mình nghĩ nó không quan trọng lắm đâu. Bạn không cần quan tâm tới...Bản thân cún của mình không phải Dog Show nhưng cũng không phải là tầm thường đến mức tất cả mọi người đều có thể mua và sở hữu được..
Việc nói đến cún Pomeranian hiện nay tại Việt Nam là chuẩn hay không thì lại là vấn đề khác...Mình đâu có chê cún của người này xấu, người khác đẹp mà đang nói để mọi người nếu mua coi chừng bị lừa...
Mình nói cho bạn biết, cún của Senato là cún có gia phả và được nhập từ Thái với vóc dáng đẹp và lông dài,tai nhỏ, mặt ngắn nên giá trị nó khác....Không thể đem so sánh với tất cả các loài Pomeranian(Phốc sóc) đang có mặt ở Việt Nam được...Và đương nhiên, nếu như POM được phối giống ở Việt Nam thì giá thành sẽ rẻ hơn nhiều...giảm được nhiều chi phí cho người mua - điều này rất đáng khen...Khi bạn muốn mua 1 em POM ở Thái thì cũng không phân biệt là bạn là người nước ngoài hay bản địa, giá của POM là giá chung, cứ POM SHOW hoặc có gia phả thì mắc tiền, còn POM bán ngoài chợ thì 200USD mình cũng có thể mua được....Và chỉ những người thật sự muốn sở hữu những con POM đẹp chuẩn thì họ mới bỏ 1 số tiền lớn ra để sở hữu mà thôi...
Và mình xin được chia sẻ luôn Mẫu POM chuẩn được thế giới công nhận( đặc biệt màu Orange ) là gần như được coi là chuẩn nhất , trong đó màu trắng không được công nhận trong hiệp hội...

Note:Bạn có cần mình dịch tiếng Anh cho bạn không?