• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Pomeranian parti color

httha6

Đó là màu Black&Tan&White . Luc minh di mua cung co mau nay nhung không lấy vì nó tối quá , hihi . Giá của bé màu đó mắc lắm nhưng mà là chuyện của nhiều năm trước rùi , hihi . Hôm bữa người bán có đem ra cho mình xem và kêu giá 17000THB (male), rẻ hơn bé của mình nhiều.

toydog

Member
Show hàng em Pom parti color cho ACE tham khảo , hiện giờ bên Thailand màu này đang hot và rất hiếm , đảm bảo các bạn đi mòn dép ở chợ JJ cũng không thấy :D .
http://www.youtube.com/watch?feature=player_detailpage&v=UrdzKdpjuCU
màu này ko phải hot và hiếm,đơn giản vì màu này ít được chuộng như màu orange,sable. và thường patri color ít có con nào đẹp và chuẩn như orange,tương tự như poms trắng. màu trắng vẫn còn trong quá trình lai tạo và gene chưa ổn định.

tuanpham

Member
màu này ko phải hot và hiếm,đơn giản vì màu này ít được chuộng như màu orange,sable. và thường patri color ít có con nào đẹp và chuẩn như orange,tương tự như poms trắng. màu trắng vẫn còn trong quá trình lai tạo và gene chưa ổn định.
Đúng rồi, thật ra Pom bên Thái mắc hay rẻ là do dáng, lông, gia phả...Chứ màu sắc không ảnh hưởng nhiều tới giá đâu.

V-kool

Member
sao e màu vàng lại như sinh đôi với e nhà mình thế kia ... từ cái mũi tên trắng giữa đầu

httha6

Lúc mình ở bên Thai đi hết 3 farm mới thấy được bé này , chính chủ farm có nói màu này "so hard to make" . Mà tùy ý kiến mỗi người thôi , bé này là vô giá , hôm bữa bé được lên Yeah1 TV , hehe . Các bạn nhớ đón xem trong tuần này hay tuần sau gì đó .

toydog

Member
Lúc mình ở bên Thai đi hết 3 farm mới thấy được bé này , chính chủ farm có nói màu này "so hard to make" . Mà tùy ý kiến mỗi người thôi , bé này là vô giá , hôm bữa bé được lên Yeah1 TV , hehe . Các bạn nhớ đón xem trong tuần này hay tuần sau gì đó .
màu này đúng là sở thích của mỗi người,để kiếm được 1 em patri chuẩn như màu orange về lông,mặt,body,bước chạy thì thât sự là vô giá và nếu có 1 con như thế giá ko dưới 3000usd .
các breeder đang cố gắng tạo ra 1 con patri hoàn hảo nhưng số lượng đẹp như orange thì cưc hiếm, hiện mình thấy chỉ có mấy trại ở Mỹ và Canada có sở hữu vài con như thế thôi,nếu bé pom của bạn là con của bé patri trong hình thì mình biết của trại nào rồi. Nhưng mà mình khuyên bạn nên chọn mua orange hoặc sable.

gàsiêunhân

Active Member
Hixhix! bây giờ mới biết màu này là thuộc dạng hàng hiếm
Em này từng có 1 thời gian dài ở chợ mà không thích phốc sóc nên không mua

phamhuyhoang

Active Member
em này của gà giống em này quá ^_^ không biết có phải sau này là nó lớn không nhỉ ?

Ms Linh

Member
thôi đúng em trong ảnh của anh Gà là em bây h trong ảnh anh Hoàng rồi!! Cái đốm trắng thành hình trái tim kia chỉ có chuẩn!!
Mà hóa ra, có những em mãi mãi cứ ngày ngày đem ra bán, tối đem về mà từ bé đến lớn đùng mới có ng ngỏ nghê à?? :D Thương thế!! Xinh thế kia, em mà phát hiện ra em tha về từ bé rồi đấy!! :D Chả chờ để đến tay anh Hoàng đc đâu!! :p

gàsiêunhân

Active Member
thôi đúng em trong ảnh của anh Gà là em bây h trong ảnh anh Hoàng rồi!! Cái đốm trắng thành hình trái tim kia chỉ có chuẩn!!
Mà hóa ra, có những em mãi mãi cứ ngày ngày đem ra bán, tối đem về mà từ bé đến lớn đùng mới có ng ngỏ nghê à?? :D Thương thế!! Xinh thế kia, em mà phát hiện ra em tha về từ bé rồi đấy!! :D Chả chờ để đến tay anh Hoàng đc đâu!! :p
khác nhau mà bạn, 2 con ở 2 nơi khác nhau, màu mảng pha cũng khác nhau mà, để ý kỹ thì mới thấy được :p:p:p:p:p

Ms Linh

Member
khác nhau mà bạn, 2 con ở 2 nơi khác nhau, màu mảng pha cũng khác nhau mà, để ý kỹ thì mới thấy được :p:p:p:p:p
hehe!! Tại em thấy dù sao chúng nó cũng giống nhau quá! :D cái màu nó biết đâu lớn lên lại thay đổi nhiều!! :D Mà anh Hoàng cũng mới bắt em ý từ bên TQ về mà!! :D Hoặc chúng nó là anh em!! :D Trường hợp này chắc đúng hơn!! :D :blusshing:

smalbacba

Member
Tóm lại là đẹp,đẹp mê hồn luôn.....Người ta thườn nói: loài vật đẹp nhất trên cõi đời là Ngựa !..Mình tin chắc những người nói câu này chưa từng nuôi Phốc sóc!!!