• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

POMERANIAN ARMMIE đã hạ sinh em bé..

Sáng nay ngày 23/2 Em ARMMIE đã hạ sinh 1 em bé đực,vậy mà cả nhà cứ kỳ vọng là 2 em mới chết chứ..Tuy nhiên cả nhà chưa biết đặt tên gì hết ...Nhìn thật thương và hôm nay mình sẽ update hình liên tục cho cả nhà xem hinh cún iu mới sinh..Từ lúc mổ đẻ cho tới khi lớn...Vậy là cháu của PARKER-CHAMPION đã có 1 hậu duệ mới ở Việt Nam rồi...cún POMERANIAN mới toanh ..thật đáng iu...

Ms Linh

Member
trộm vía bụ bẫm thế bảo sao mẹ ko sinh thường được :) chúc mẹ sớm khoẻ và bé hay ăn chóng lớn nhé!! :D

senato

Vietpet sponsor
Chúc mừng Rickydungthach nhé . Vậy la Pom ở Việt Nam lại có thêm 1 bé xinh và gia phả tốt nữa rồi . Chúc Bé ăn no chóng lớn nhé .......

Chúc mừng bạn nhé.tuy phải mổ nhưng nhìn bé yêu quá...chúc bé mau lớn.mẹ bé mau khỏe..,,,..,,..,

Cám ơn A Bảo nhé,hy vọng hôm nào về Vn se gặp lại a...tụi này cũng thèm nhìn mấy bé con của a lắm rồi đó..Con cún nhà e lông màu vàng sậm,chó mẹ chưa có sữa nên phải bú sữa ngoài..e cho uống sữa dành cho trẻ sơ sinh của Mỹ nên cũng ok...chúc mấy bé nhà anh cũng khỏe mạnh và chóng lớn nhé

Chúc mừng bạn nhé.tuy phải mổ nhưng nhìn bé yêu quá...chúc bé mau lớn.mẹ bé mau khỏe..,,,..,,..,
Bé nó chưa bú mẹ được vì mẹ nó chưa có sữa...nhưng em nó cũng được chăm sóc kĩ lưỡng lắm ...lớn hơn tí nữa sẽ khỏe hơn

yumi yumi

Member
chúc mừng bạn nhé, pé mình lúc trước mổ cũng không có sữa nên phải nuôi dặm ở ngoài 2 ngày đầu rồi mẹ mới bắt đầu chịu nuôi con và có sữa... chúc pé ăn mau chóng lớn nha!! để được nhìn ngắm 1 hậu duệ tiếp theo:x:x:x:x

Dù không trực tiếp chăm sóc em cún vì mình đang ở xa nhưng được mọi người quan tam thấy rất vui...mình sẽ update hình liên tục của cún cho cả nhà coi..nên đặt tên bé là gì nhỉ???

toydog

Member
chúc mừng bạn,
chó mẹ ko có sữa thật là tiếc,nếu bạn kiếm chó nhà nào đang đẻ thì cho nó bú ké,chó con ko có sữa mẹ sẽ ko có miễn dịch

senato

Vietpet sponsor
chó mẹ thường mới mỗ 1 vài ngày đầu se ko có hoặc it sửa , để vài ngày xem nó như thế nào nhé . Nếu chó mẹ liếm con thì cho chó con vào nằm chung với chó mẹ , để chó con tự bú ,có thể chó mẹ ko có sửa nhưng sẻ kích thích tuyến sửa của chó mẹ và để chó con tập bú mút ( vận động đường hô hấp ) . Tất nhiên vì chó mẹ ko sửa nên phải cho bú sửa ngoài nhưng Khi bú sửa ngoài nhớ cẩn thận bé bi sặc sữa lên mũi và sẽ dẩn đến việc viêm phổi ( có khi nghẹt luôn , làm bé ko thở được ) . Vài kinh nghiệm nuôi cún con chia sẻ cùng các bạn ....

Đúng vậy,những ngày đầu chó mẹ k có sữa nên mình tự chăm chó con bằng sữa ngoài được, ở nhà cho bú sữa trẻ em sơ sinh đến 6 tháng tuổi của Hoa Kì...rất tốt đó...Khi chó mẹ có sữa và hết đau vết mổ là chó con bú liền thôi

Hình mới ngày 26.2

Chào cả nhà.Hôm nay mình post thêm mấy tấm hình của em Louis nhé.Cún mẹ vẫn chưa có sữa nhiều nên chó con vẫn phải tăng cường uống sữa bình...Tuy nhiên, em nó còn rất khỏe mạnh..

Tình hình là ngày thứ 16 thì em cún nhà mình mới mở mắt...Cũng thật kỳ công và thật sự vất vả vì cún mẹ không hề có sữa nên cún con mới sinh phải nuôi hoàn toàn bằng sữa ngoài...Những ngày tháng vất vả đã qua...

toydog

Member
đúng là điều kỳ diệu ,chó con ko có sữa mẹ mà vẫn khỏe mạnh đến giờ ,sức sống thật mãnh liệt

Hôm nay đã được gần 25 ngày kể từ ngày thằng cu Louis chào đời...Những ngày đầu mình cứ tưởng nó sẽ được bú mẹ thật nhiều nhưng rất tiếc rằng chó mẹ lịa chẳng hề có sữa..Hôm nay xin tặng cả nhà vài tấm hình em Pomeranian Louis đang bú bình nhé...Vài hôm nữa khỏe mạnh sẽ đi đăng ký giấy khai sinh cho em nó:

Chúc mừng bạn nhé , hix lần trước cún nhà mình cũng mổ đẻ ko có sữa nên cho uống sữa ngoài,tiếc là mình không được khéo tay như bạn nên các em nó không qua khỏi, bạn có thể cho mình kinh nghiêm chăm sóc cún đựoc không ? Như là dùng loại sữa gì , 1 ngày cho bú mấy làn:x

mypet

Member
chúc mừng bạn nha, hi vọng bé lớn lên sẽ đẹp giống mẹ nè. Nhìn bé thấy giống bé nhà mình quá hihi
Bé nhà mình được 29 ngày tuổi rồi