• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Pitweiler- made in Vietnam

kubikubi

Member
do chủ quan không cảnh giác nên em Rott nhà mình đã bị 1 anh Pitt vàng nhẩy. tai nạn quá, lại ra 1 giống chó ta ở Vietnam. không biết sau có thừa hưởng đc tố chất nào của bố mẹ không đây :)). mình sẽ theo dõi xem chúng nó lai giữa 2 dòng Pit vs Rott có điểm gì hay không và sẽ update từng giai đoạn, và đây là sản phẩm

am_bully

nhìn mấy em này lại nhớ đến em tosa của bác Cường tosa, đã tạo nên phong cách một thời! Bác chủ topic khi nào có kế hoạch cho em nó đi ơ thì thông bao sớm anh em nhé! chúc cún mau ăn chóng nhớn!
Rott thì có lực cắn mạnh nhất, pít thì có độ lì tuyệt vời! hi hi biết đâu lại tạo lên những đấu sỹ tuyệt với!

bengvip

Active Member
trộm vía các bé trông bụ bẫm quá!1 dòng chó mới xuất hiện tại việt nam!bác chủ topic cập nhật liên tục để xem các bé thế nào nhé!

kubikubi

Member
cám ơn anh em nhiều nhé! mấy bé mới đc 5 ngày tuổi.......chờ đến lúc mở mắt mình sẽ update hình ảnh cho các bạn theo dõi. cái bọn ôn con này 50% giống bố và còn lại là giống mẹ rồi, bé tí mà kinh phết, tranh nhau bú mà kêu inh tỏi hết cả lên :))

Scoobydoo

Member
Cho ảnh bố mẹ lên đi bác ơi
Một dòng lai hoàn toàn mới trông hay quá

kubikubi

Member
bạn cho mình đặt một viên gạch được không bạn ? mình thấy rất hay ^_^
dạ anh, để tròn 1 tháng anh nhé! vì mới đc 5 ngày tuổi thôi.......chưa biết thế nào cả... sợ nói trước bước không qua. đến lúc đấy thì mới yên tâm đc :x

my_lucky

Active Member
Lên ngắm bọn này rồi về nghĩ thầm, nếu nó có độ trầm tính và bảo vệ lãnh thổ tốt của dòng Rott, lại có độ lỳ lợm và hiếu chiến như Pitbull thì.....8->.Nhất định một nhóc này sẽ đươc gửi đi huấn luyện để canh kho cổ gà và bảo vệ chủ mỗi khi đi giao hàng=)):)):D

Hung.tinhyeu

Active Member
Lên ngắm bọn này rồi về nghĩ thầm, nếu nó có độ trầm tính và bảo vệ lãnh thổ tốt của dòng Rott, lại có độ lỳ lợm và hiếu chiến như Pitbull thì.....8->.Nhất định một nhóc này sẽ đươc gửi đi huấn luyện để canh kho cổ gà và bảo vệ chủ mỗi khi đi giao hàng=)):)):D
Để canh kho cổ gà và canh cái shop bán trà chanh thì hợp lý hơn là bảo vệ chủ mối khi ông chủ đi giao hàng.

kubikubi

Member
haha, đc như anh Việt Anh nói thì tốt quá còn gì........các em vẫn còn bé lắm mấy anh ơiiiiiiiiiiiiiii............................................<:p

my_lucky

Active Member
vì nó còn " bé " nên nó như trang giấy trắng, mình " nhuộm " mầu gì thì nó ra mầu đó thôi em.Anh chàng rau chân vịt nhà em cứ chờ đấy, hẹn đúng 1 năm nữa sẽ cho thượng đài tỷ thí võ nghệ....%-:)D

kubikubi

Member
@ A Viet Anh: saito nhà anh cứ chờ Papai nhà em 10 tháng nữa sẽ biết............:-h. Mà anh định nhuộm mầu gì cơ? ứoc gì vẫn còn 10 con có phải hay không, còn có mỗi 5 con mà ai cũng thích là sao ta???? Phân vân...phân vân quá.............................Đợi các bé đến 1 tháng tuổi sẽ trả lời các bác. bây giờ thì vẫn chưa%-(

Ps: nhiều người quá thế nên là rất có thể mình sẽ bốc thăm may mắn cho nó công bằng nha=)). Ai đồng ý thì thanks nha<:p

nhà em đã cho lai Phú Quốc và đốm con lai rất đẹp
Ai có nhã ý đến nhà em
trên diễn đàn này có rất nhiều anh em bắt chó nhà em rồi
hy vọng 6 tháng nữa ra hình hài
vietpet có giống chó mới

Ceberus

Member
Dòng này hay đấy, trên TG nó được công nhận là một dòn lai hoàn chỉnh được gọi là panijan Mastiff chuyên cho dòng chọi chó. Chúc mừng bạn nhé :D