• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Pitbull và dogo 8 tháng nhà mình

minh khong co kinh nghiem lam nhung hinh nhu dogo cua ban hoi thieu co bap
thanks bạn góp ý! Quan điểm của mình với chó con là không tập j hết cho nó ngây thơ, còn cơ bắp thì hẹn bạn 6 tháng nữa ngó lại topic này nha vì để 2 em nó lấy chồng cho nó mỡ màng đã bạn ạ!

boy_armani8x

Active Member
Chí Phèo béo thế , chắc dạo này anh cho ăn bánh đậu xanh thay rau dưa hay sao mà béo thế =))

my_lucky

Active Member
Tuấn và Lâm dạo này có nhiều hàng đẹp thế nhỉ, hôm nào rảnh thì mời anh em lên HN dạo mát tý đê, ở HD có bánh đậu xanh, lên đây tôi cứ mời các bạn uống trà đặc với gói thuốc lào Hạt Đỗ thôi, say phải biết%-:)D

condomdom

Member
Đô gô đẹp phết nhờ.
Tự dưng mấy bài cuối này có tí gọi là ko liên quan thì phải, =))
hơ hơ!

duykienhd

Member
tất cả cũng chỉ là do câu nói mà anh em hiểu lầm nhau.theo mình nghĩ tất cả nên dừng lại ở đây mà thôi.nếu tất cả cứ ko ai kém ai 1 lời ntn.cũng chỉ là để người ngoài ng ta xem chúng ta như những thằng hề mà thôi.sẽ có 1 dip gần nhất ae HD chúng tôi sẽ mời các bạn về giao lưu,khi chúng ta đã ngồi cùng nhau tôi nghĩ mọi hiểu lầm sẽ đc giải quyết.hy vọng việc ae chúng ta nc trên diễn đàn ntn chỉ là trao đổi và chuyền đạt kinh nghiệm nuôi pit mà thôi.mọi lời lẽ ko hay.những câu xúc phạm sẽ ko còn nữa nhé.ok

my_lucky

Active Member
Mình nghĩ dù là Hải Phòng, Hải Dương hay Hà Nội tuy là cùng chơi Pitbull nhưng cũng đều có những cái riêng biệt và cũng có cái chung.Cái riêng biệt của Pitbull HN đó là ham giao lưu, không cay cú, thích là chiến nhưng chiến xong là ngồi cười khà khà với nhau ngay chứ không bình luận và đàm tiếu là con này hơn hay con này kém, chỉ ngồi đàm đạo xem con nào lên cơ con nào lộ đòn....Đa phần anh em HN nuôi pit chỉ để vui, cái vui là con chó khỏe, chủ chó được gặp nhau hàng ngày mà buôn dưa lê bán dưa chuột về chó của mình, thi thoảng cho giao lưu thể thao chứ cũng chẳng có gì là ghê gớm.Nếu chơi đúng trên tinh thần như thế thì mời tất cả anh em nào thích giao lưu thì về HN để cùng vui, chứ giao lưu xong mà lại buồn thì.....=;=;%-(

duykienhd

Member
giá mà tôi ở hn nhỉ?suốt ngày đc giao lưu pitbull.:)):)):)):)):))ở hd bé quá,có con pit nào thì cg biết mặt hết cả rồi,cứ nghe thấy ở đâu có pit là người lại rạo rực.hihihihihihi

my_lucky

Active Member
ở HD có 4 tinh binh mới mà tôi chưa được biết mặt đây này bạn ơi, đáng tiếc đáng tiếc....:)) để tôi về rồi Kiên đưa tôi vào thăm chúng nó nhé>:D<

dgk_karate

Member
Up cho các em nó lên đầu để 25 này tham dự festival nào. Chúc festival vietpet 2011 thành công tốt đẹp :).

dgk_karate

Member
Em này có lai với rốt ko mà đầu to vậy bạn?:-/
Mình cũng không rõ là em nó lai với gì bạn ah. Nhưng mình bắt em nó ở một trại bên Trung quốc mà trại đó nuôi rất nhiều ngao tạng nên nhiều khả năng em nó lai với Ngao tạng, nhưng chỉ được mỗi cái đầu to còn người thì bé tý. Thấy bạn đang tìm mua một con "bít bun" không biết bạn đã tìm được chưa? Chúc bạn sớm kiếm được chú "bít bun" như ý :). Thanks

boy_armani8x

Active Member
Mình cũng không rõ là em nó lai với gì bạn ah. Nhưng mình bắt em nó ở một trại bên Trung quốc mà trại đó nuôi rất nhiều ngao tạng nên nhiều khả năng em nó lai với Ngao tạng, nhưng chỉ được mỗi cái đầu to còn người thì bé tý. Thấy bạn đang tìm mua một con "bít bun" không biết bạn đã tìm được chưa? Chúc bạn sớm kiếm được chú "bít bun" như ý :). Thanks
Lâu quá không qua thăm con Phèo 8->

dgk_karate

Member
Chắc chắn là lai nên mới to đùng như thế, em này chắc tầm 40kg không bạn?:-/
Không may cho em nó chỉ được lai mỗi cái đầu to, người bé tý nên cân cả xích cả sít lên cũng chưa được 30kg bạn ah. Cảm ơn bạn quan tâm. Hôm nào bạn post ảnh "bít" xịn nhà bạn lên cho mọi người chiêm ngưỡng nhé :). Thanks